ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอความเห็นพี่ๆๆทุกคนหน่อยค่ะ (ว่าสมควรจะผ่าตัดหรือเปล่า)
  • :002:ลูกชายอายุ 8 เดือนค่ะ

เมื่อวานพาไปเล่นข้างนอกมาตามปกติ

ช่วงเขาหมุดตัวกลับมาหาเรา แล้วรู้สึกว่าขาเขาจะหลุดค่ะ (คือเขาจะยกขาขึ้น ขาห้อยๆๆ พักหนึ่งค่ะ แล้วไม่ยอมทิ้งน้ำหนักลงที่ขาด้านนั้นค่ะ)

แต่แค่แปปเดี่ยวค่ะ ก็กลับมาเดินเหมือนเดิม

เป็นช่วงหัวเขาน่ะค่ะ พาไปหาหมอ หมอบอกว่าสะบ้าเคลื่อน ต้องผ่าตัด

เมื่อเช้าพาไปโรงพยาบาลเกษตรอีกครั้ง หมอบอกไม่ต้องผ่า (ให้ยาบำรุงกระดูกมาทาน)

พร้อมกับแนะนำวิธีทำกายภาพ ร่วมกับให้ว่ายน้ำอาทิตย์ละ 2 ครั้ง

พอพาออกจากโรงพยาบาล เขาลื่นที่พื้น (ไม่ถึงกับล้มนะค่ะเหมือนว่าเขาจะเจ็บขาอีก)

อยากถามว่าพี่ๆที่มีความรู้หรือประสบการณ์ แนะนำหน่อยค่ะ

ว่าสมควรจะผ่าหรือเปล่าสำหรับเคสนี้ค่ะ :022::022:
    ไฟล์แนบ
    ร.jpg 78K
  • เอ้าเจ้าหมาหวงโซ่คอนี่เอง
    โหการการแบบนี้ต้องให้ผู้รู้มาตอบแหล่ะครับ
    คุณหมาพิทบูลเข้ามาช่วยหน่อยครับ
  • ต้องรอหมอครับ...เห็นด้วย
  • เชื่อหมอดีกว่าครับ ถามในนี้ก็แค่คาดเดา หากไม่มั่นใจลองพาไปเช็คสักสองสามแห่งจะได้ชัวร์ขึ้น
  • ขอบคุณค่ะ จะลองพาไปที่อื่นดูค่ะ พอมีแนะนำใหม่ค่ะ ไปมา 2 ที่แล้วค่ะ

ใจไม่อยากให้ผ่าเลยค่ะ สงสารเขา:001::001: