ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าวเด็นประเด็นร้อนค้าบ
  • :002:พี่ๆค้าบช่วยผมด้วยค้าบหมาผมอ้วกไปสองรอบแล้ววันนี้แถวไม่กินอาหารด้วยมีโอกาศเป็นโรคลำไส้อักเสบป่าบครับหมาผมเพิ่งครบสองเดือนวันนี้เองแต่อาทิดที่แล้วพาไปฉีดวัคซีนลำไส้แล้วน่ะจะมีโอกาศติดได้ป่าวครับแต่มีอีกข้อสังเกตุนึงไม่รู้หมาผมมันไปกินอาหารปลาสวายรึป่าวเพราะอาหารมันหายไปเยอะเหมือนกันถ้ามันกินจริงแล้วจะมีผลไรมั๊ยครับแล้วต้องรักษาป่าวครับรึต้องเอาไปล้างท้องช่วยบอกผมด้วยน่ะครับกลัวมันไปจากผมอ่ะผมรักมันมากครับ:002:
    ไฟล์แนบ
    Image(179)2.jpg 66K
  • ลืมบอกไปครับ แถมมันกินน้ำบ่อยมากครับ และอีกอย่างต้องขอบคุณ พี่ VIGO จริงๆที่แบ่งปันความรู้มาให้ไม่งั้นผมคงไม่ตื่นตัวนึกว่าคงไม่เป็นไรมาก
    ไฟล์แนบ
    Image(183).jpg 62K
  • คุนสกาย ถ้าเป็นผมจะพาลูกไปหาหมดเลย คลีนิคเปิด 24 ชม.มีเยอะ แน่นอน ปลอดภัยด้วย
  • :029:หมาผมอยู่บ้านแฟนอ่ครับอาแดงแล้วตอนนี้ก็คงจะไปเรียกไม่ได้ครับอาคงต้องรอตอนเช้าครับหวังว่ามันคงเป็นเพราะกินอาหารปลาสวายเข้าไปน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณอามากครับที่แนะนำผมขอบคุณครับ:029:
  • ผมก็คิดว่าเป็นอย่างนั้น ถ้าคิดว่ากินอาหารปลาจริง ก็ไม่เป็นไร 1000%
  • :o001: อาการเหมือนลูกสาวผมเลยครับ อ้วกๆ เพลียๆหมดแรง ตัวผอมเลยเพราะกินอาหารต่างยี่ห้อไม่อยากบอกยี่ห้อเด๋วเพ็ดดีกรีจะเจ้งเอา(พี่สาวหิ้วมาฝากลูกสาวผม) อ้วกหลายรอบผมเลยพาไปหาหมอครับ หมอให้น้ำเกลือ เจาะเลือดตรวจ สรุปแพ้อาหารครับเพราะหมอบอกว่าสุนัขเด็ก แพ้อาหารง่ายถ้าเปลี่ยนเลยทั้งหมด ลองไปหาหมอดูครับให้น้ำเกลือเพื่อทดแทนเกลือแร่ที่ขาดไป ของผมหมอให้ยาแก้อาเจียน+ยาบำรุง มากินส่วนเมื่อวานนี้ ให้ยาเพิ่ม มาอีก คือ ยาบำรุง+ยากระตุ้นปฎิชีวนะ+ยาปฎิชีวนะ ตอนนี้ก็ปกติแล้วครับ กินเหมือนเดิมแล้ว ลูกผม 2เดือน 12วันครับ หนัก 7.25 ก.ก แต่ตัวไม่อ้วนนะครับ คาดว่าหายจากอาการแล้วน้ำหนักจะเพิ่มแน่ๆ
    :o001: ลองไปหาหมอครับ ถ้าอ้วกๆบ่อยๆ อ้อ ถ่ายด้วยหรือป่าวครับแบบท้องเสียอ่ะถ้าถ่ายด้วยน่าเป็นห่วงแน่ๆครับ
  • ช่วงนี้มีอาการแบบนี้บ่อยถ้าแพ้อาหารก็ไม่น่าห่วงมาก
    ที่บ้านขายของเหรอครับเห็นมีเหล้าขาววางอยู่เยอะ
  • อาการอ๊วกหรือถ่ายเหลว อาจจะเกิดจากพยาธิ์
    ลูกหมาอายุประมาณนี้ หากไม่เคยถ่ายพยาธิ์ขอฟันธงครับ
  • ผมว่าลูกหมาพี่อาจจะเล่น 40 ดีกรี ไปหรือป่าวครับแล้วเมาอ้วก ฮา!:o010:
  • กร๊ากกกกกกกกก
    อาจเป็นแบบคุณใหม่บอกก้ได้นะครับ
    มันแอบเอาไปกินป่าว
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับวันนี้พาไปหาหมอมาแล้วครับไม่เป็นไรครับแพ้อาหารจิงๆผมก็ตกใจโม้ดขอบคุณพี่ๆอีกครับครับ อ๋อที่บ้านเป็นร้านขายของปลีก-ส่งอ่ะครับ แหมแต่พี่ VIGO นี่ตาดีจิงน่ะครับคนอื่นยังไม่เห็นถามเลย เรื่องเหล้าเค้าคุยแต่เรื่องหมากัน 555555555555555555+
  • :005:แหมคุณใหม่เข้าใจแซวน่ะครับ เออหรือไม่แน่เวลาผมเผลอผมเห็นมันชอบกัดฝาเหล้าขาวด้วยครับ:027:
  • ถ้าเห็นขวดเหล้าผมพลาดยากครับ
    อิอิอิ
  • แหมวันนี้ไปเมาไหนมาพี่เข้ามาในห้อง chat แล้วมาบอกว่าจิ้มผิดจิ้มถูก ทำเอาสาวในห้องตกกะใจกันหมด 5555555
  • เจ้าตัวเล็กสบายแล้วหายห่วงครับ

งั้นก็ได้เวลา ฮากันอีก โลด.....555+ 40 ดีกรี จะไหวเร้อพี่วีโก้ 555+:o016:
  • พอดีกระดกเบียร์ไปนิดหน่อยหน่ะพี่สกาย เรยจิ้ม(คีย์บอร์ดไม่ค่อยถูก)
    ปล่อยมุขแค่นี้สาวๆติดตรึมเรย อิอิอิ

40 ดีกรีขายบายนะครับพี่เอ็กซ์ กระเพาะไม่ค่อยดีผมดื่มเหล้าไม่ได้อ่ะ
  • :o001: สรุปแล้วมันฟาด 40 ไปหรอครับ สงสัยที่อ้วกคงจะแฮ้งมากกว่าหล่ะครับ เหอๆ:o037:
  • เจ้าตัวเล็หายแล้วครับแต่สองวันมานี้ยังท้องเสียอยู่ครับอาจเกิดจากผมเอาโครงไก่มาต้มแล้วสับคลุกกับอาหารมันน่ะครับมันเลยท้องเสียว่าจะไม่ให้แล้วครับ ยังไงก็ขอบพระคุณพี่ๆทุกคนครับ
  • กระดูกไก่ต้มมันแข็งระวังไปทิ่มใส้หมานะครับ
  • :o001: กระดูกไก่ต้มอันตรายนะครับ http://thai-barf-club.pantown.com/ ตามเวปนี้อ่ะเค้าอธิบายใว้
  • อยากให้ให้สดๆแล้วสับให้ละเอียดดีกว่า
  • ความรู้ตรึมเลยครับ...เก็บข้อมูลดีกว่า...
  • ขอบคุณค้าบๆๆเดี๋ยวจะเริ่มให้เลยค้าบกะว่าจะให้ซักอาทิดละสองครั้งพอแล้ว
  • หวัดดีคับ แล้วอาหารสดๆที่ให้กินมีอะไรมั่งตลอดจนวิธีทำด้วย และอายุเท่าไรถึงจะให้กิน ขอบคุนคับ
  • :045:งานเข้าแล้วครับพวกพี่ๆรบกวนช่วยและนำอาแดงของผมด้วยน่ะครับ(ผมจะได้เก็บข้อมูลด้วยอ่ะครับรู้ถ้ายังไงก็แนะนำเมนูที่ทำให้น้องหมาของพี่กินก็ได้ครับแบ่งปันความรู้กานหน่อยค้าบ
  • :002:ขอความคิดเห็นหน่อยครับผมกำลังสร้างคอกให้หมาครับเป็นคอกปูนอ่ะแล้วจำเป็นต้องปูกระเบื้องให้มันด้วยป่ะครับหรือต้องเอาพื้นสแล็คมาวางอีกรึป่าวครับจะได้ทำทีเดียวไปเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    Image(185).jpg 58K
  • อันนี้ไม่มีความรู้แต่ที่เลี้ยงมากระเบื้องไม่น่าจะเหมาะเพราะมันลื่น
  • ผมก็ว่างั้นแหละพี่แล้วต้องวางพื้นสแล็คอีกป่าวอ่ะถ้าเป็นพื้นปูนแล้วถ้าไม่วางเป็นไรป่ะเห็นมีคนบอกว่าปูนมันจะกัดหรืออะไรเนี่ยแหละผมเลยงงว่ามันจำเป็นด้วยหรอ
    (ขอบคุณทุกความเห็นน่ะครับ
  • ..:032:
    ไฟล์แนบ
    14.jpg 61K
  • โชว์น่าดูเลยครับ..ชอบๆ
  • เหอะๆขอบคุณครับพี่ chopper
  • เห่อพอๆกะคุณวาเรยนะคุณสกาย
    กร๊ากกกกกกกก
  • ต่อคับไม่แนะนำให้กินนะคับโครงไก่ต้มนะ กินดิบดีกว่า และเรื่องคอกใหม่ผมแนะนำให้ใช้สแลคดีที่สุดคับ
    หรือไม่ก็โทรมานะคับ
  • คุณซกายพักนี้หายไปเลยนะคุร
    มัวไปเมาเหล้าขาวอยู่แหง๋มๆ อิอิอิ
  • คุณหายไปไหน vigo