ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำเพื่อให้เกิดความชัดเจนคับ
  • ผมคิดว่าพื้นที่ว่างๆมุมนี้มันน่าจะทำที่คลิ๊กเข้าไปดูกฏกติกาการลงประกาศขายหมาของเราเด่นๆได้นะคับ(อันนี้ไม่รู้ขั้นตอนการทำงานนะคับ ทำมั่วๆเอา)เพราะผมเชื่อว่าคราวนี้คนที่คิดจะละเมิดกฏ คงหมดข้ออ้างไปโดยไร้ข้อกังขา ที่นี้จะด่าไอ้พวกชอบแหก ไอ้พวกไม่เคารพ เราก็คงจัดเต็มได้ไม่ต้องเกรงใจกันละคับทีนี้ :-D อีกอย่างพี่มาร์คก็ไม่ต้องเหนื่อยปากมาบอก เพราะมันค่อนข้างชัดเจน ไหนจะพวกที่เตรียมจะเล่นงานพวกเราอีก อย่างน้อยมันเป้นไม้กันชนิดดีเลยนะคับว่าอย่างน้อย เราไม่ได้นิ่งดูดายจนปล่อยให้เกิดการ บรีทหมาขายอย่างไร้ความรับผิดชอบนะคับ

เห็นควรอย่างไรแล้วแต่พี่มาร์คและทีมงานทุกท่านจะกรุณาช่วยกันคับ

ขอบคุณคับ ^:)^

image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-2.jpg 170K
  • กติกาของเรา มันไปอยู่มุมแอบๆ ไปหน่อยน่ะคับ ผมคิดว่าพวกไม่คิดจะอ่านหรือไม่ปฏิบัติตาม มันจะบอกแก้ตัวได้ว่ามันไม่เห็นนะคับ :o034:
  • แนะนำเพิ่มเติมคับ นอกจากมีกฏให้อ่านด้านบนดั่ง คุณ Kwan_Fha แนะนำแล้ว ควรมรกฎให้อ่านตอนสมัครสมาชิกด้วยน่าจะดีมาก
    เพราะมีสมาชิกใหม่ๆเข้ามาเรื่อยๆ
    บางคนสมัคร เพื่อมาขายโดยเฉพาะ คงไม่อ่านข้อความใดๆ เมื่อสมัคจะได้เห็นกฏ หมดข้ออ้าง

ปล. บางคนก็ไม่ได้อ้างหลอกคับ แต่เพราะเค้าไม่เห็นจริง ตัวผมเองอ่าน บทความที่เว็ปนี้มาก้อมาก ผ่านตาบ้าง เรื่อง กฏการขาย แต่พอลอง ตั้งใจหากฏอยากที่จะอ่านอีกสักรอบ กลับเจอแค่

1. ห้ามลงกระทู้หรือข้อความพาดพิงสถาบันฯ
    2. ห้ามลงรูปลามกอนาจารและถ้อยคำหยาบคาย
    3. ห้ามลงข้อความที่จะก่อให้เกิดความเสียหายแก่บุคคลที่สาม
    4. ผู้จัดทำขอสงวนสิทธิ์ในการที่จะพิจารณา ลบข้อความรวมถึงการลบสถานภาพของสมาชิกออกจากระบบ โดยไม่ต้องมีการบอกกล่าวล่วงหน้า หากพิจารณาแล้วว่ามีการลงข้อความที่ไม่เหมาะสม

เพิ่มกฏการลงขายสุนัขในกระทู้นโยบายด้วยก้อน่าจะดี ปักหมุดไว้บนสุดยิ่งแจ่ม
    พูดตรงๆกฏ หายากมากอะไรที่เป็นนโยบาย หรือ กฏพึงปฎิบัติ มัดรวมไว้ที่เดียวจะได้หาง่าย
  • ความคิดดีมากท่าน
  • ยอดเยี่ยมเลยครับ เห็นด้วย พวกไม่ปฎิบัติตามกฏ กติกา จะได้ไม่มีข้ออ้างว่าไม่ทราบ
  • เยี่ยมครับ
  • ผมเป็นคนหนึ่งน่ะครับที่ลงประกาศขายสุนัขแล้วรู้สึกว่าจะทำผิดกฎเข้าก็เลยมีคนมาตักเตือนน่ะครับแต่เผอิญว่าคนที่มาเตือนไม่ได้ทิ้งรายละเอียดเรื่องกฎที่ผมละเมิดไว้ชัดเจนน่ะครับ ตอนนี้ผมพยายามจะหาว่ากฎถูกเขียนไว้ตรงไหนน่ะครับเพื่อจะได้ไม่ทำผิดซ้ำน่ะครับแต่ก็ยังหากฎที่ประกาศไว้ไม่เจอเลยจริงๆน่ะครับ

ผมเห็นด้วยกับข้อเสนอน่ะครับว่าถ้าทำได้แบบที่แนะนำในกระทู้นี้ได้จะดีมาก แต่ถ้าการแก้ไขตัวเว็บทำได้ลำบากละก็ ผมขอเสนอว่าอาจจะทำ link ไว้ตรงส่วนสำหรับใส่ข้อความที่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นน่ะครับพร้อมทั้งย้ำด้วยว่าให้อ่านกฎเหล่านี้หากจะประกาศขายสุนัขน่ะครับ

สุดท้ายผมขอโทษ webmaster กับทุกท่านที่ผมเคยทำให้ลำบากใจไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
  • ลองดูจากหัวข้อ " ประกาศขอความร่วมมือจากสมาชิก " ด้านซ้ายมือครับ
    เรื่อง
  • ...****....กฎกติกา การลงประกาศขายลูกหมาพิตบูล ของเว็บนี้
    .........๑.ลูกหมาที่ ลงขาย ต้องทำใบเพดดีกรี ให้เรียบร้อยจาก สมาคมสุนัขของไทย หรือ
    ของต่างประเทศก็ได้ หรือมาขึ้นทะเบียน กับ ABC ก็ได้ครับ สำหรับข้อมูล ชื่อลูกหมา
    ชื่อ, ที่อยู่ เจ้าของ อนุโลมให้แจ้งภายหลังได้ครับ ค่าบริการตัวละ ๓๐๐ บาท
    .........๒. พ่อพันธุ์, แม่พันธุ์ ต้องมีใบเพดดีกรี
    .........๓. ลงรูปลูกหมา, รูปพ่อ-แม่, รูปปู่-ย่า, ตา-ยาย และรูปใบเพดดีกรีของ พ่อพันธุ์-แม่พันธุ์
    .........๔. แจ้งราคาลูกหมา, ชื่อ , ที่อยู่ , เบอร์โทร ผู้ประกาศ ครับ

****ถ้าไม่ทำตามนี้ ถือว่าผิดกฎ จะถูกทักท้วงครับ ภายใน ๔-๗ วันถัาไม่มีข้อมูลเพิ่ม
    กระทู้จะถูกลบครับ ถ้ายังดื้อโพส ขึ้นมาใหม่โดยไม่,มีข้อมูลเพิ่มเติม คราวนี้โดนจัดหนักชุดใหญ่แน่

..........****.......ตอนนี้ ระบบบอร์ดยังทำแบบฟอร์ม ให้กรอกข้อมูลในช่องว่างไม่ได้ครับ
    คงต้องหาโปรแกรมเม่อร์ มาช่วยพัฒนาในอนาคตครับ......******
  • ขอบคุณครับ
  • ด้วยความยินดีครับ
  • ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะที่ยอดเยี่ยมแบบนี้ครับ ตอนนี้น้องเว็บมาสเตอร์ ยังหาวิธีแก้ไขบอร์ดไม่ได้เลยครับ เว็บมาสเตอร์คนเก่าเขาเทพมากจริงๆ ทำระบบได้เสถียรมาก จึงไม่มีใครกล้าแตะเดี๋ยวบอร์ดล่มครับ
  • ขอแนะนำให้ทำโดยเร็วที่สุดครับ เพราะไม่ชอบพวกทำหมาขายโดยไม่มีความคิด ความรับผิดชอบครับ