ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แล้วจะทำไง....
  • ตอนนี้มีบ้านข้างๆเอาร็อตมาเลี้ยง ส่วนผมจะจูงหมาอยู่หน้าบ้านผม แต่บ้างครั้งเค้าพาออกมาไม่มีสายจูงร็อตมันก็ดิ่งออกมาหาเลย
    สตาทเลยคราวนี้ เลยเปลี่ยนมาจับที่ปลอกคอ จะได้กะชับขึ้น มันก็เล่นแค่ถากๆกันไป จังหวะเจ้าของเค้าก็มาจับพอดี ( ผู้หญิง )
    เค้าก็ขอโทษ ครั้งต่อๆไปก็ปล่อยเหมือนเดิม ผมจึงเลี่ยงพาหมาเข้าบ้านเลย แต่นานๆไปจะให้เข้าบ้านตลอดก็ไม่ไหว ( เดี๋ยวลูกผมเครียด )
    ต้องอยู่ข้างนอกบ้าง ถ้าสุดวิสัยจริงๆเกิดกัดกันจะทำไง... ใครผิด... (ไม่อยากทะเลาะกันด้วย ) บ้านข้างกัน รักหมาเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1489.jpg 115K
  • อย่างนี้ก้อลำบากใจนะพี่ก๊อฟแต่เราเลียงอยู่ก่อน

เลี้ยงมานานแล้วด้วยผมว่าต้องบอกเจ้าของร๊อตไห้ใส่สายจูงแล้วคับ

ไม่งั้นยุ่งแน่ๆๆ

สู้ๆๆเจ้าโมบิลเรามันเลือดนักสู้อยู่แล้วนิ

++555+++
  • มีรูปMobillตอนยืนรึเปล่าครับอยากเห็น :030:เพราะหยกบอกว่าสวยดี
  • ยาก อะไรพี่กอล์ฟ เอาไอ บิล มันลาก ท้ายโด่ง โชว์ หน้าบ้านเล้ยยย

เค้าจะได้ กลัว 5555+:m072::m072::m045::m073::m073:

หรือไม่งั้นเอางี้เลยพี่ เพราะเราถูก เราใส่สายจูงอยู่แล้ว ก็เดินตามสบายเราเลย

ถ้ามันเข้ามาอีก ก็ปล่อยเลย ให้ฟัดกัน เพราะเราใส่สายจูงแล้ว ถ้าเค้าคนดีเค้าต้อง

ขอโทษเรา แล้วทุกๆครั้ง เค้าต้องเอาสายจูงออกมา แต่ถ้าเค้าเป็นคนไม่ประสา

เดี๋ยวเค้าก็โทษเรา แต่ว่าจะไปแคร์ อะไรกับคนข้างบ้านที่ ไม่รู้จักประสา แต่ว่า

วิธีนี้ ค่อนข้างลำบากใจเรา ซึ่งอาจมีวิธีที่ดีกว่านี้ ลองให้คนอื่นมาเสนออีกที แฮะๆ :m102::m102:
  • :022:พี่ครับร่ามโซ่ไม่ได้เหรอครับ สงสารมันไม่อยากให้กัดกัน ไม่งั้นก็คุยกับเจ้าของร็อตไปเลย ว่าถ้าปล่อยออกมาอีก กัดตายไม่รับผิดชอบนะ:024::025:
  • คุยกันก่อนเลย ตกลงกันเลย
    ก่อนที่จะให้หมา มันคุยกัน
    เพราะทั้งคู่ ก๊ ร๊ากกกกกกกกก หมาเหมือนกัน

คุยกันที่หลังลำบาก หลังจากหมามันคุยกันไมรู้เรื่อง
    เราสร้างมิตรภาพ และความเข้าใจ ก่อนดีกว่า
    ผมใช้วิธีนี้ (เล่าแต่เรื่องโหดๆ ของพิทให้ฟัง )
    ไฟล์แนบ
    S5000390.JPG 23K
  • :008:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1390.jpg 96K
  • :013:หล่อมากมายครับ
  • เจ้าของร็อตเป็นผู้หญิง? ก็ชวนเขามาอยู่บ้านด้วยกันเลยสิครับ....จบ:018:
  • :o013: เหอๆทำไมไม่ให้เค้าซื้อสายมาจูงหล่ะครับ ถ้าพลาดเราถูกเพราะอยู่ในสายจูงเรา ทางที่บอกเค้าเลยครับให้ใส่สายจูงด้วย หมานอกมันอันตราย เพื่อมันหงุดหงิดวิ่งกัดคน จะยุ่งยากใด้ในภายหลัง ไม่เชื่อถ้าพลาดกัดกันก็เปิดประตูบ้านเราด้วยลากมากัดในบ้านเลย เจ้าของโวยด่าเรา 11 กดโป้งแสกหน้าระหว่างคิ้วเลยครับแบบในเรื่อง jock ตอนพระเอกยิงสิงโต บอกว่าเข้ามาทำร้ายคนถึงในบ้านด้วย 555+ล้อเล่นครับอินกับหนังไปหน่อย แค่บอกเค้าก็พอครับ ถ้ามันหลุดมากัดจริงคงสุดวิสัยครับ อยู่ในสายเราไม่ผิด เค้าจะใด้เรียนรู้ครับว่าน่าจะอยู่ในสายจูง แต่ก็เข้าใจครับว่าคุณ mobill อาจจะเกรงใจครับ สักวันถ้าร้อตเค้าไปกัดคนเข้าเค้าจะใด้รับบทเรียนราคาแพงเองครับ
    :o001: เค้าคงคิดว่าร้อตเค้าแน่กว่าพิทบูลเป็นแน่ครับเพราะตัวมันใหญ่กว่า
  • หาโอกาสให้ความรู้ดีกว่า ว่า เลี้ยงหมาใหญ่ ควรต้องช่วยกันรับผิดชอบ
    ออกนอกบ้าน... สายจูง(แบบแข็งแรง)..ถุงก๊อบแก๊บ..กระดาษหนังสือพิมพ์..ฮิฮิ
  • เจ๋งสุดๆๆ พี่ cpong67
  • :m109:ใจร่มๆ ครับท่าน ก็ปล่อยให้เค้าทำไปอย่างนั้นแหละ เดี๋ยว ร็อต ก็หางาน ให้เค้าเองแหละท่าน พองานเข้า บ่อยๆ ก็ไม่พาออกมาแล้วแหละ เชื่อเถอะ :020::020::020:
  • :o003: พิท กะ ล็อต ตาม กม.เป็นสัตว์เลี้ยงควบคุมพิเศษ

:o009: ออกนอกสถานที่เลี้ยงต้องอยู่ในสายจูงความยาวไม่เกิน เมตรยี่สิบครับ,,

:o013: ในกรณีของคุณ MoBill นี้ ถ้าเกิดปัญหากัดกันขึ้นมา หมาเราอยู่ในสายจูง ล็อต ผิดเต็มๆคับ:o059:

:o060: ทางที่ดี คุยกะเค้า เรื่องการใส่สายจูงก่อนพาออกนอกบ้านดีกว่าครับ.....:o032:
  • ขอขอบคุณทุกท่าน.......ได้เสียล่ะ 555:029::029::029: