ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที ลาว เลีม มี ปัน หา ถิม พิทบลู แล้ว
  • ผม จะ ชวย หา ทาง ออก ให้ ด้าย จะ บ่อ ยอม ให้ คน ทอด ถิง พิท แบบ นี
    ไฟล์แนบ
    522891_424130747635570_181001676_n.jpg 37K
  • image
    ไฟล์แนบ
    522891_424130747635570_181001676_n.jpg 37K
  • ตัวนี้ถูกทื้งเหรอครับ
  • บอกตามตรงว่า งง ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ :/
  • แม่น ว่า คน เลี้ยง กัน หลาย ขึ้น ก่อ เลย เลิ่ม เกิด ปัญหา ต่างๆ ทั้ง กาน ป่อย ปะ ละ เลย จน ถึง ทอดทิ้ง ท่าน ZerOLaosPitbull ก่อ เลย จะ พะยายาม ช่วย แก้ ปัน หา ให้

ผมเข้าใจถูกไหมครับ? :o034:
  • ที่ลาวมีปัญหาทิ้งพิทบลูแล้ว
    ผมจะช่วยหาทางออกให้ได้จะไม่ยอมให้คนทอดทิ้งพิทแบบนี้ กว่าจะแปลได้555
  • ท่านAoe ใช้ได้เลยนะเนี้ย พยายามอยู่เหมือนกัน
  • ที่ลาวเริ่มมีปัญหาทิ้งพิทบูลแล้ว ผมจะหาทางออกให้ได้ จะไม่ยอมให้คนมาถอดทิ้งพิทบูลแบบนี้
  • the_door แจม เลย ครับ .
    ป๋า พอ ดี หมา ตัว นี้ อายุ 2 ปี แล้ว มัน บ่อ เปัน มิด กับ เดัก แล้ว ไป กัด หมา ตัว อืน บอยๆ ตาม เจ้า ของ บอก มา นะ ครับ แต่ กับ คน อะ เปัน มิด หมด เลย อยาก หา คน เลียง ไหม เพาะ มัน มี ปัน หา มาก.... ผม เลย บอก ไป ว่า นี้ แหละ พิท แล้ว ตอน ที เลียง แต่ แลก บ่อ รุ้ หวา ว่า นิ ใส มัน เปัน แบบใด
    ตอน นี้ กำ ลัง จะ หา บ้าน ไหม ให้ แต่ ยัง หา บ่อ ใด้ ใจ อย้าก จะ เอา ไวเอง แต่ ไม่ไหว .
    มี คน สน ใจ อย้าก เลียง แต่ ละ คน ไม่ รู้ จัก พิท เลย เดว มี ปัน หา อิก .
    ปร. เขียน ผิดๆ ถูกๆ ขอ โทด หลายๆๆ เดอ
    :001:
  • ตอน อย้าก เลียง แมรง ไม่ คิด ตอน มี บัน หา ก้อ เปัน แบ นี้ . ไม่ อย้าก ให้ มี บัน หา เถิง ขั้น มี ข่าว ว่า กัด คน ตาย อะ ครับ ไม่ อย้าก ให้ พิท ที ลาว มี ปัน หา เดว จะ ไม่ ด้าย เลียง กัน
    แต่ ก้อ เข้า ใจ คน เลียง ดี ที ยัง ออก มา หา คน เลียง ไหม เหอ..... :024:
  • แปลนะครับ ป๋าหมาตัวนี้2ปีแล้วมันไม่เปนมิตรกับเดกแล้วไปกัดหมาตัวอื่นบ่อย ๆ ตามที่เจ้าของบอกมานะครับแต่กะคนอื่นเปนมิตรหมดเลยอยากหาคนเลี้ยงใหม่เพาะมีปันหามาก ผมเลยบอกไปว่านี้แหละพิทบูล แล้วทีแรกเลี้ยงทำไมไม่รู้ว่านิสัยมันเปนไง ตอนนี้กำลังหาบ้านใหม่ให้แต่ยังหาไม่ได้ อยากเอาไว้เองแต่ไม่ไหว มีคนสนจัยอยากเลี้ยงแต่ไม่รู้จักพิทบูลเลย กลัวจะมีปัญหาอีก
  • แปลอีกครับ ตอนอยากเลี้ยงแม่งไม่คิด ตอนมีปัญหาก้อเปนแบบนี้ไม่อยากให้มีปัญหาถึงขั้นข่าวว่ากัดคนตายอ่ะครับ ไม่อยากให้เลี้ยงพิทที่ลาวแล้วมีปัญหา เด๋วจะไม่ได้เลี้ยงกัน แต่ก้อเข้าใจคนเลี้ยงดี ที่ยังออกมาหาคนเลี้ยงใหม่ (ผิดถูกขออภัยครับ) (หาอยากครับคนแบบนี้เปนกำลังใจช่วยครับ)
  • เอาใจช่วยครับ ZerOLaosPitbull

ปล.ผมเคยเห็นพิตตัวหนึ่งที่ร้านไปรษณีย์ในเวียงจันทน์ เห็นเลี้ยงในร้านเลย สวยน่ารักดี (ถ้าจำไม่ผิดใกล้วัดองตื้อ) :o034:
  • ทำดีแล้วครับzeroLaosPitbull
    สะบายดีนะครับสหาย gsx750
  • ไป ดู มา แล้ว ครับ สวย มาก เลย เปัน บลูลี ตัว ใหย มาก หมา สวยๆ อยาง นี้ น้า เสย ด้าย จิงๆ
  • สบายดีครับ ท่านAoe อากาศที่เริ่มหนาวแล้วที่ กทม เป็นอย่างไงบ้างครับ
  • ZerOLaosPitbull ตอน อย้าก เลียง แมรง ไม่ คิด

55555555555++ ชอบๆๆๆๆครับ ว่างๆมานั่งกินเบียร์กันเด้อ ท่านซีโร่

อาร์ม
  • อย่าว่าแต่ใน ลาว เลย ในไทยบางพื้นที่ก็ไม่ต่างกันหรอกคับ บางคนรักแค่ตามกะแสค่านิยม โดยไม่ศึกษาก่อนนำมาเลี้ยง ไม่เอาใจใส่มันหรือไม่มีเวลาให้มัน มันจะกลายเป็นหมาที่น่าสงสานมาก ท่าไม่นอนซม ก็มักจะมีนิสัย ก้าวร้าว จากการที่ถูกขังลืม หรือ ล่ามเค้าไว้ตรอดเวลา และปัจจัยพวกนี้หล่ะคับ ที่เปนสาเหตุให้เค้าต่อต้านตามสันชาติยานการเอาตัวรอด เพื่อปลดพันทนาการ ของตัวเค้าเอง
  • อารม เดว ไว อา ทิด หน้า จะ ไป หา เดอ
    ตอน นี้ หมา ปวย กาม เนื้อ อัก เสบ
  • พยายาม ปลูกฝัง จิตสำนึก ของ คน ก่อน ให้ เลี้ยง พิทบูล ครับ เน้น ไป ที่ ความ ดุ ร้าย ของ พิทบูล ดู สิ จะ มี

ใคร อยาก เลี้ยง บ่ แต่ ก็ ต้อง แสดง ให้ เห็น ความ สามารถ ของพิทบูล ใน ทาง บวก ด้วย

เริ่ม ที่ ตัวเรา และ ก็ ใส่ ใจ ใน พิทบูล ของ เรา ทำ ให้ คน เห็น ว่า เรา รัก จริง เดี๋ยว จะ มี คน เห็น ด้วย เอง

พยายาม รวม กลุ่ม ให้ ได้ และ จัด MEETING กัน บ่อย บ่อย เน้น การ ฝึก เชื่อ ฟัง คำ สั่ง ใน เบื้อง ต้น ให้ ได้

ก่อน และ ที่ เหลือ จะ ตาม มาเอง การ ฝึก พิทบูล ไม่ ยาก และ ไม่ ง่าย เกิน ไป กว่า ความ สามารถ เรา ครับ

เอา ใจ ช่วย นะ ครับ สู้ สู้ :039:
  • ขอบ ใจ หลายๆ ครับ ท่าน Num :063: :m01:
  • 55555555ขอบใจหลายๆๆเด้อ ซีโร่ ที่ซ่อยกันคึดกันอ่าน หาทางซ่อยเลือกัน จักนอยผู้ใหญ่บ้านเพิ่นห่ามเลี้ยงใด๋ ได้ข่าวว่ากดหมายฝั่งลาวเด็ดขาดหลายตั๊วล่ะ 55555พี่มาร์ค ไปลาวมาแล้ว ไม่เห็นเข้ามาแปลให้บ้างเลยimage
    ไฟล์แนบ
    bobby-mrak.jpg 118K
  • image
    ไฟล์แนบ
    1น้องหล้า.jpg 131K
  • ความหล่อ กินกันไม่ลงจริงๆๆว่ะimage
    ไฟล์แนบ
    13ความาหล่อก ินกันไม่ลง.jpg 131K
  • ไปลาวก็ยังไม่วายไปเอ็ดใส่เขา นิสัยไม่ดีจริงๆเลยเรา ฮ่าๆๆ
  • หมา น้อย โต นี้ เป็น ตา ฮัก แท้ น้อ งาม หลาย เดอ
    เอา ใจ ช่อย หลาย หลาย เด้อ ZerOLaosPitbull
    อยาก ไป เบิ่ง ลาว คือ กัน
    สะ บาย ดี น้อ

เงาplychon