ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรดโน๊ตอายุ 2 เดือนไม่ยอมนอนกรงครับ
  • ทำไงดีครับ เข้ากรงแล้วร้องแหกปากอย่างเดียว พยายามไม่ปล่อยนานมาก ก็ไม่หยุดร้อง เกรงใจข้างบ้านครับ ใครพอมีวิธีทำให้เค้ายอมนอนกรงมั่งครับ ก่อนรับมาอยู่ที่ผมเค้าก็นอนกรง แต่อยู่รวมพี่น้องเค้า
  • ต้องทนคับ เป็นทุกตัว หรือไม่ก็ต้องยอมเอากรงไปอยู่ในห้อง ให้เขาชิน กับสถานที่ กับเจ้าของใหม่คับ วิธีแลก ของผม3วัน
    อีกวิธี นานหน่อย
  • ของผมก็แหกครับแรกๆ ขังในกรงนอกบ้าน 1คืนกับอีกครึ่งวันครับถึงจะเงียบพอหลังจากนั้นมันเอาคืนครับ ขี้ในกรงเป็นอาทิตย์ อย่างเหนื่อย ตอนนี้สบาย
  • ตัวนี้มาอยู่กับผม 2 อาทิตย์แล้วครับ ชอบมานอนที่ใต้โต๊ะคอมที่ผมนั่งดูเนท นอนได้นานถ้าผมอยู่ด้วย พอหลับอุ้มใส่กรงเป็นแหกปากอีก ผมแทบไม่ได้นอนมา 2 อาทิตย์แล้ว ไม่เคยเจอเคทนี้เลย ผมเคยเลี้ยงมาเป็น 10 ตัวหลายสายพันธุ์แล้ว แค่วันสองวันก็เงียบแล้ว เรดโน๊ตตัวนี้กะจะเอาไปไว้ที่ฟาร์มในอีก 2 เดือนข้างหน้าครับ
  • พอร้องแล้วทำอย่างไรหละครับ
    ร้องแล้วเอาออกจากกรงหรือร้องแล้วปล่อยไปจนเช้า
    ออกกำลังกายให้เยอะๆมันจะได้ไม่มีแรงร้อง เหนื่อยหลับหยับกิน ขี้เกียจมักจะอ้อน ให้มาป้อนให้มาเอาใจ
  • หมาแดงมันชอบรองของครับ มันจะดูว่าเราจะเป็นนายมันได้ไหม
  • พี่ก้อง พูดถึงขี้ ละผมกลัวเลย ผมจำไปอีกนานเลยว่า อย่าเลี้ยงหมาเด็กพร้อมกัน2ตัว เก็บขี้กับเช็ด ฉีเหนือยมาก ขี้เฉยๆไม่ว่า
    มานเยียบให้ช้ำใจอีก
  • ลองดูอันนี้ครับความรู้เยอะดีครับ
    http://kornbnl.blogspot.com/2012/02/blog-post_4137.html
  • ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ
  • เดอะกรามเทพ ของผมก็แหกปากเป็นอาทิตย์ ไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันทั้งบ้าน กว่าจะยอมเงียบเล่นเอา ตาโหลน้ำหนักลงไปหลายโล ฮ่าๆๆ
  • เมื่อคืนก็ร้องๆหยุดๆ ตัดสินใจขึ้นห้องนอนไม่สนใจมัน ตื่นมา 7.30 น.ลงมาดูมันก็ยังไม่ตื่น แต่...ทั้งขี้ ทั้งฉี่ !!!!! เละเลยครับ 5555 เช็ดตัวให้เสร็จพาออกเดินเร็วๆนอกบ้านเลยครับ ยังไม่กล้าให้วิ่งเร็ว กลัวขาเสีย อายุแค่ 62 วันวิ่งบนถนนปูนในหมู่บ้านครับ กำลังจะเริ่มให้วิ่งบ้างแล้ว ตัวมันยังเล็ก น้ำหนักชั่งวันนี้ 5.2 กก. ไม่ทราบว่าน้ำหนักน้อยไปหรือเปล่าครับ
  • ปล่อยมันร้องไปเลยครับ ทีเเรกผมก็สงสาร ให้มันนอนด้วย เเต่วันที่4 ผมไม่ไหวละไม่งั้งมันไม่นอนนอกบ้านเเน่เลย ปล่อยมันเเหกปากไป ทุกวันนี้ ไม่ร้องเลย รู้ที่นอน รู้ที่ถ่ายเเล้ว ผมปล่อยในบริเวณรั้วบ้านเลย เพราะมันไปออกไปไหนไม่ได้อยู่เเล้วรั้วรอบ ล่ามบางครั้ง ทุกวันนี้มันชอบแอบไปนอนใต้รถรถผมโหลดมากๆ มันก็มุดอยู่ใต้กันชนงั้งละ อิอิ