ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคนจะทิ้งหมาอีกแล้วที่บุรีรัมย์
  • มีคนจะทิ้งหมาพิทบลูอายุ 8 เดือนที่บุรีรัมย์ แก้ปัญหาทำลายสิ่งของต่างๆและกัดรถยนต์สีลอกแก้ไม่ตก เลยจะเอาไปทิ้ง เฮ้อ..พวกนี้เมื่อไหล่จะหมดไปน้อ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12830252/J12830252.html
  • งี่เง้ามากๆ มันไม่ได้หาความรู้เลยก่อนจะนำมาเลี้ยง แล้วดันอยากจะเลี้ยง ปัญหาแค่นี้ยังแก้ไม่ได้
  • ปัญหานี้มันขี้ผงมากๆ แก้ไม่ได้ยากเลยสักนิด ขอเพียงพยายาม :003:
  • ปัญหาแบบนี้แก้ไม่ยากเลย...
    เพียงแค่ สองคำสั้นๆ "ใส่ใจ"
  • อ่านดีแล้วรึยังครับ คนที่นำมาโพส อ่ะ จขกท ที่พูดถึงเค้ากำลังหาวิธีการหรือวิธีทางแก้ไขอยู่ ตอนนี้เค้าก็คงกำลังรับแรงกดดันจากแม่และพี่สาวอยู่ ที่หลังกรุณา อ่านให้เข้าใจเสียก่อนนะครับ
  • คงไม่ได้พาน้องหมาออกกำลังกาย เขาจึงระบายพลังงานออกมาในรูปของการทำลายข้าวของในบ้าน
  • คุณ tosdavi ครับ ผมว่าผมอ่านดีแล้วนะครับ ไม่เห็นมีใครว่าอะไรเลย แล้วคุณคิดยังไงล่ะ ผมก็ให้คำแนะนำในกระทู้เขาแล้วอ่านหรือเปล่า แค่นำมาให้ช่วยกันคิดหรือแนะนำเค้าบ้าง หรือคุณเป็นญาติโยมเค้า ถึงมาเดือดร้อนแทนเค้า
  • น่าจะเป็นเรื่องเดียวกันกับที่ผมลงลิ้งค์ไว้

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12836900/J12836900.html

สุดท้ายก็ต้องหาบ้านใหม่ เลี้ยงเสียหมาหมดเลย ดูสภาพหมาแล้วน่าสงสารมาก
  • ติดต่อเค้าได้ยังไงเพื่อช่วยแก้ไขครับ รับเขต บร - สร ครัยฝึกได้ครับ
  • จากลิ้งค์ใหม่เจ้าของเค้าให้คนอื่นหาบ้านใหม่ให้แล้ว ลองติดต่อตามลิ้งค์เลยครับ
  • ผมอยู่บุรีรัมย์ 0906202499 โทมาค่อยนะ
  • คุณ classicchamp ติดต่อไปที่เบอร์โทรตามลิ้งค์เลยครับ
  • ปัญหานี้แก้ง่ายมาก 1.พาออกกำลังกายหนักหมดแรงแน่นอนนิ่งแน่นอน อย่าบอกว่าไม่มีเวลา คนเรามี24ชม.เท่ากัน
    2.ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้แนะนำว่าอย่าเลี้ยงหรือยกให้คนอื่นเลย ''จัดการให้เค้าหลับอย่างถาวรดีที่สุด''วิธีนี้อาจดูโหดร้ายแต่จำเป็นต้องทำ เพื่อตัดไฟแต่ต้นลม
  • เจ้าของน่าจะปืนมายิงหัวตัวเองทิ้งซะ ไม่ต้องฉีดยาให้หมาหรอกครับ ผมว่าฉีดใส่เจ้าของดีกว่า โง่ดีนัก...ปัญหาบ้าบอ..ทั้งเพ

ไม่มีใครหน้าใหนเเก้ปัญหานี้ได้หรอก หมากัดของน่ะ วัยมันยังเด็กมันก็ต้องกัดต้องเเทะเป็นธรรมดา นี่มันพิตบูลนะโว้ย.... หมาอื่นมันยังเเทะเลย หมาเเรงขับสูงนิสัยมันเป็นงี้เเหละ จะเลี้ยงเเล้วยังโง่อีก

เเล้วก็อีกอย่างนะ ในเมื่อรู้ว่า หมามันชอบเเทะ เเล้วจะปล่อยมันทำควายอะไรล่ะครับ ก็ขังกรงหรือล่ามโซ่ซิครับ
    เเล้วหาของให้มันกัดเป็นส่วนตัว ฝึกกกัดผ้า กัดอะไรก็ว่าไป เจ้าของเเม่งโง่เอง... เเล้วจะโทษใคร

เลี้ยงสิ่งใดต้องรู้ในสิ่งนั้น มันจะได้ไม่มีปัญหา ก็เพราะมึงเลี้ยงตามกระเเส ก็เพราะมึงอยากได้ เเล้วมึงก็ไม่มีข้อมูล พอเกิดไรนิดหน่อย มึงก็งงเป็นไก่ตาเเตกทำอะไรไม่ถูก

เเค่นี้ ก็จะเอาไปปล่อยกันเเล้วหรอปัญหาขี้ผง เเค่นี้ยังเเก้ไม่ได้..

เกลียดจริงๆคนเเบบนี้ ผมไม่สนหรอกนะว่าจะเป็นผู้ ญ หรือ ช เเต่เอามันมาเเล้วน่าจะรับผิดชอบให้ตลอดชีวิต

ใครรู้จักเจ้าของ ฝากบอกด้วย ว่า ไปตายซะ.. ไอ้พวกเรื่องมาก สมองหมาปัญญาควาย หมาตัวเดียวยังควบคุมไม่ได้ ไอ้พวกทำตัวเป็นภาระสังคม.

จบ...
  • โง่หลายตายชะ
  • สงสัยเจอพวกอยากเลี้ยงเเล้วเริ่มเบื่อเเน่ๆเลย หมาผมตอนนี้3เดือนมันก็กัดนะรองเท้า เอาไว้สูงขนาดไหนเเมร่งก็เอาลงมาจนได้ ผมเลยให้มันกัดให้พอ เเล้วเอาคู่ที่มันใช้ได้ไปเก็บในบ้านเท่านั้นจบ ดึกๆแอบดูมันเล่นรองเท้าเก่า มันเอามาไว้รอบตัวมันเลย555 ขำดีเช้าผมมาเก็บทุกวัน ผมว่าทางออกมันง่ายนิดเดียวเองนะครับ ลองตั้งสติดูมันไปเรื่อยๆเด๋วก็จะรู้ใจมันเอง นอกจากว่า ไม่มีเวลา ไม่อยากเลี้ยงเเล้ว ข้ออ้างมากกว่า หมาผมนะผมจะค่ามันเองเลยถ้ามันจุดไฟเผ้าบ้าน เผารถผมได้ด้วยตัวมันเอง แบบนี้กัดของอะ ลงโทษมันเลย พามันไปวิ่งสัก5โล บางวันผมไม่วิ่งผมขี่มอไซด์ มันวิ่งตามกลับมาบ้านเข้ารั้วเท่านี้เเมร่นอนตายไปเลย เท่านี้เองจบ ไม่ใช่ปัญหาเล็กน้อยเเล้วจะปล่อยมันไป คิดดูดีๆนะครับ คุณอย่าพลาดครั้งที่2เลย พราะครั้งเเรกคุณพลาดที่เลี้ยงมันมาเเล้วครับ
    สู้ๆ
    ปล ผมก็อยู่บุรีรัมย์นะครับ อยู่ อ.คูเมืองครับมีไรโทรหาได้