ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปัญหาการฉี่ช่วยทีครับ
  • หมาผม เพศเมีย. อายุ6เดือน.
    เรื่องมีอยู่ว่า. เวลาปล่อยออกมาจากคอก. มันก็วิ่งไปฉี่ปกติ
    แต่เมื่อวาน ก็ปล่อยออกจากคอกปกติ. มันก็ไปฉี่ปกติ. แต่พอฉี่เสร็จ. มันก็ วิ่งมานั่งฉี่อีก (รอบ2ไม่มีน้ำนะครับ).
    ทำแบบนี้ซ้ำๆๆ ประมาน10รอบ เป็นมาวันนี้วันที่2แล้วครับ. แต่ฉี่ครั้งแรก ผมก็มอง มันก็มีน้ำออกมานะครับ.

พี่น้องชาวพิตบลูโซน ใครเคยเป็นบ้างครับหรือมีวิธีแก้ไขเบื้องต้นบ้างครับ แนะนำผมที พรุ้งนี้เช้าผมจะดูอาการหมาอีกรอบนึงครับถ้าไม่ดีขึ้นผมจะพาไปหาหมอ
  • วันนึงปล่อยหมาออกมาฉี่นอกคอก กี่รอบอ่ะคับ
  • เท่าที่ทราบอาจเกิดจากการอั้นไว้นาน กระเพราะปัสสาวะอักเสบ อย่างอื่นไม่รู้ครับ รอคนรู้ท่านอื่น
  • แล้วสีของฉี่เป็นยังไงครับ เป็นสีส้ม น้ำตาล หรือมีปนเลือด เวลาฉี่เป็น ขัด ๆ ใช่มั้ยครับ
    อาจเป็น กระเพราะปัสสาวะอักเสบ นะครับ แต่งว่าพาไปหาหมาดู น่าจะ ดีที่สุดครับ
  • ของผมก็เป็นเพิ่งหายครับ
    ฉี่ทั้งวันออกทีหยดสองหยด
    หมอให้ยามากินแล้วหายเลยไม่ต้องสวนครับ
  • อั้นฉีไว้นานแน่นอนครับของผมก็เป็นครับ ฉี่ครั้งแรกนานเลย แต่จากนั้นฉี่ออกมาแบบขาดๆช่วงอะครับ
    ผมก็เลยต้องแก้ใขด้วยการปล่อยออกมาฉีทุกครั้งที่ผมลุกขึ้นมาฉี่อะครับ
  • ขอบคุณสมาชิคทุกท่านครับ. วันนึง 3 ชมปล่อย. ครับ. หรือบางทีก็4ชมปล่อยรอบนึงครับ. ก็ปล่อยพร้อมกันทั้ง3ตัว แต่อีก2ตัวไม่มีปัญหา. ฉี่เป็น สีเหลืืองครับ
  • ขออนุญาตแชร์ความคิดเห็นนะครับ บางตัวที่บ้านผมค่อนข้างมีความเป็นผู้นำสูง
    ชอบไปฉี่ทับที่ของตัวผู้เค้า แบบว่าถึงแม้จะนิด ๆ หน่อย ๆ ก็เอา ไล่ตามทุกเสาไฟฟ้าเลย
    บางทีก็มีแค่หยดสองหยด หรืออาจเป็นเพราะทำอาณาเขตหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
    ฝากไว้ให้คิดนิดหน่อยแค่นี้ล่ะครับ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากครับท่าน. เมื่อวานนำไปหาหมอมาแล้ว เอกเรย ดู. ไม่พบนิ้ว กระเพาะปัสสาวะออักเสพก็ไม่ใช่. หมอให้ดูอาการอีกซัก๑-๒วัน ครับ. หมอบอกอาจจะเป็นฮีทก็ได้ครับ. ขอบคุณท่าน. Tamataamมากๆๆเลยครับ
  • เป็นไปได้ครับ หมาผมก็กะลังเป็นฮีท..อิอิ
    สงสัยปล่อยกลิ่นเรียกหนุ่ม ๆ ให้ตามมาที่บ้าน
    หัวกระไดไม่แห้งก็งานนี้ล่ะครับ