ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตอบครับ Darkoao

• มีการทะเลาะกับบ้างไหม : ไม่เลยครับ มีเทคนิกการนำหมาเข้าบ้านนิดหน่อยครับ
    การให้อาหารให้อย่างไร : ผมให้อาหารเป็นเวลาครับ เช้า และ เย็น แต่ให้กินแยกกันครับ เพราะมันจะทะเลาะกันตอนกินครับ
    การรทำกิจกรรมทำกันแบบไหน หรือแยกทีละตัว : กิจกรรม มีหลายอย่างครับ
    1 พาไปวิ่ง ตี 5 ตอนเช้า รวมทุกตัวครับ ผมจูง 2 ตัว และหลานผมอีกคนละตัว วิ่งในโรงเรียนแถวบ้าน
    2 พาไปว่ายน้ำ ทีละตัว ตอนเย็น อาทิตย์ละครั้ง
    3 ลากยาง รวม ช่วงวันหยุด เสาร์อาทิตย์ ที่บ้าน
    4 สปิงโพล รวม ช่วงวันหยุด เสาร์อาทิตย์ ที่บ้าน
    5 จานล่อนบ้าง
    6 อื่นๆ อีกเยอะ แยะ แล้วแต่เราจะสะดวก
    การดูแล มีการชอบ รัก เอ็นดูตัวใด้เป็นพิเศษรปล่าว หากมีแล้วตัวอื่นเกิดอาการอิจฉา หรือโกรธแค้นบ้างไหม :
    ผมเลี้ยงแบบ เท่ากันหมด ให้อะไร ให้พร้อมกัน เหมือนกันทุกอย่าง แต่มันก้อแบ่งชันกันเอง เฉพาะตัวผู้ มีบ้างที่อิจฉา แต่เราก้อเล่นกับทุกตัว รักทุกตัว ส่วนทัวที่พิเศษ คือ ยูโร เพราะเค้าเป็น ผู้หญิงคนเดียวของ ครอบครัว
    ปล. ถ้าจะสุนัก หรือ มันไม่ฟังคำสั่ง หรือ มันทำเลาะกัน ผมใช้ กระดาษหนังสือพิมพ์ ม้วนแล้วตี ให้เสียงดังเข้าไว้ ไม่เจ็บ แต่ตกใจ และเป็นการเตือน ลองนำไปใช้ดูครับ เผื่อเป็นประโยชน์ :o039:
    images by free.in.th
  • น่ารักดี :)
  • แน่นอนจริง ๆ ครับ :063:
  • ขอโทษที่เข้ามาอ่านช้าไปหน่อยนะครับ ช่วงนี้งานยุ่งมากๆ
    ขอขอบคุณท่านdjbigg เป็นอย่างมากรับ ผมจะนำเอาข้อมูลและประสปการร์ ของท่าน ไปประยุกต์ใช้ครับ
    ที่บ้าน มี
    ร๊อต (คนโต)
    ฟิลล่า(คนกลาง)
    และพิท(คนเล็ก)
    ขอบคุณครับ...