ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช้วยด้วยๆ ช้วยด้วยๆ
  • ลูกหมาที่บ้านมีอาการท้องเสียอยางมาจะให้ทำไงดีคับ พ่อเเม่พี่น้อง
    หรือจะให้กินอะไรหาย:o014:
  • :m076:พาไปหา หอมครับ:m009:
  • ไปร้านยาซื้อ ยาถ่านหรือโค๊ก(จำไม่ค่อยได้) เป็นเม็ดละลายง่าย.ผมว่าหาหมอชัวร์สุดครับ.ครับ
  • ให้กินไดเซนโต้ครับ หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป และช่วงนี้งดอาหารทุกชนิด ให้กินแต่น้ำเกลือเท่านั้น
    เพราะกินอาหารเข้าไปก็ไปเป็นอาหารเชื้อโรคอยู่ในลำใส้ ร่างกายก็ต้องขับออก ท้องก็เสียต่อไป

แต่พาไปหาหมอดีกว่าครับ ท้องเสียทำให้ร่างกายขาดน้ำ หมาอ่อนเพลียมีสิทธิ์ช๊อคตาย หมออาจให้น้ำเกลือช่วยจะได้ฟื้นตัวไวๆ
  • ลูกหมาผม 1เดือนกัน 5วัน
  • ขอบคุณทุกคนมากเลยนะคับ
  • :o048: หมอลูกเดียวครับ หมาเด็กๆเปลี่ยนอาหารที่กินฉับพันก็ท้องเสียใด้ครับ ขอให้คืนสบายไวๆนะครับ
  • รักกันจิงๆชาวพิทบลูของเราเนียขอบคุณมากๆเลย:o048:
  • ถ้าถ่ายเป็นน้ำมากๆให้กินกล้วยน้ำว้าก่อนครับช่วยได้ดีเรยใช้บ่อย
  • หาหมอเลยไม่ต้องคิดมาก
  • พาไปหาหมอมายังครับจอร์ท