ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การลากน้ำหนักหน่อย
  • นี่คือหน้าตาของเด็กที่ผมปุกปั้นมากับมือ

เรื่องของเรื่องคือว่าวันนั้นผมได้ไปดูภาพเก่าๆในการลากน้ำหนักผมสนใจมากเลยโทรไปถามผู้รู้เรื่องการลากน้ำหนักและได้ความรู้มาพอสมควรเมื่อได้ดังนั้นผมไม่รอช้ารุ่งเช้าผมตรงไปเจเจมอลโดยมีความคิดอย่างเดียวคือกูต้องปั้นหมากูให้เป็นแชมป์ลากน้ำหนักให้ได้คิดได้ดังนั้นผมเลยตรงไป........ร้านพี่ปุ๊พระราม3ได้ชุดลากน้ำหนักมาชุดนึง700บาทผมไม่รอช้ารีบกลับบ้านมาทันทีแล้วคิดว่าพรุ่งนี้กูต้องพามันฝึกให้ได้คืนนั้นทั้งคืนผมหาข้อมูลว่าจะลากน้ำหนักควรฝึกยังงัยจนถึงตี3แล้วเข้านอน

ตอนนอนคิดอยู่อย่างเดียว........หมากูต้องเป็นแชมป์

รุ่งเช้าผมตื่นมา 07.30ด้วยความตื่นเต้น

ใส่อุปกรณ์เรียบร้อบ

เอาละหมากูไกล้จะเป็นแชมป์แล้ว

ผมเริ่มจากขวดน้ำใส่ก้อนหินดังๆมันจะได้ชินกับเสียง(ทุกอย่างมันต้องง่ายเหมือนที่คนอื่นเค้าฝึกกัน)

พอผมพามันวิ่งผมจะตะโกนดังๆ.........อ้ายยยยยทิ๊กกกกกเกอร์ๆๆๆๆวิ่งๆๆๆๆๆๆๆ

ทุกครั้งมันจะรีบวิ่งตามผมโดยเร็ว ผมวิ่งไปเกือบครึงสนามพร้อมกับตะโกนเรียกมันอีกครั้งเงียบไม่มีเสียงตอบรับ

มันนั่งอยู่ที่เดิม

ฝันสลาย

หมากูอดเป็นแชมแน่

นี่เป็นส่วนนึงที่เล่ามา

ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออยากจะให้ผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับการลากน้ำหนัก วิธีฝึก

หรือประสบการณ์ฮาๆทั้งมีสาระและไม่มีสาระขอให้เข้ามาคุยกันในห้องนี้นะคับ

เพื่อเป็นวิทยาธานให้ผู้ฝึกลากรุ่นใหม่นะคับ

ห้องนี้คุยได้ทุกเรื่องเว้นเรื่องเดียว "การเมือง"
    ไฟล์แนบ
    wbbfut150804-02.jpg 41K
  • ฮาจริงๆพี่ท่าน เอาใจช่วยครับ

ว่าที่อยู่ที่ไหนเหรอ ใส่ชุดลากพามันเดินเล่นให้มันคุ้นก่อน

หลังจากนั้นค่อยใส่น้ำหนักเบาๆ จูงเดินก่อนให้มันคุ้นก่อน

ใจเย็นครับว่าที่แชมป์อยู่แค่เอื้อม

ผมเพิ่งสั่งชุดลากไปเมื่อวานเอง รอตัดอยู่
    ไฟล์แนบ
    11522.JPG 32K
  • http://www.youtube.com/watch?v=2KOcOiffOQI
  • คลิปอื่นติดตามชมได้จาก www.rednose2008.co.cc
  • ตอนนี้เริ่มใหม่จากใส่ขวดน้ำเปลี่ยนเป็นใส่ชุดลากปล่าวๆไปก่อนครับ
  • เทคนิคการลากไม่มีอะไรมากเหรอครับ ใครๆก็ทำได้ขออย่างเดียวครับอย่าไปเน้นที่น้ำหนักให้เน้นที่คำสั่งเป็นหลักเวลาหมาลากได้แล้วก็ให้ลากไปเรื่อยๆอย่าไปเพิ่มน้ำหนักมัน มันจะได้รู้ว่าเวลาใส่สายลากมันก็มีหน้าที่ลากส่วนมันจะลากได้ขนาดไหนคราวนี้ก็อยู่ที่ใจหมาแล้ว :m021:
  • ฮาดีครับ รอฟังความรู้จากท่านอื่นๆครับ จะได้เอาไปใช้กับหมาที่บ้าน สั่งให้ล้างจานก็ไม่ล้าง สั้งให้ซักผ้าก็ไม่ซัก อิอิ ฮาดี
  • ขอบคุณมากคับพี่MEE_RAMA3เห็นในคลิปของบีเจสุดยอดมากเลยครับตัวนั้น