ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นาวิกไทยไม่ธรรมดา....
  • ข่าววันนี้ครับทำไมถึงไม่ธรรมดาตามข่าวกันไปครับ

วันนี้ ( 13ก.พ.) พ.ต.อ.มนัส ศิกษมัต รอง ผบก.ภ.จว.นราธิวาส รักษาราชการแทน ผบก.ภ.จว.นราธิวาส เปิดเผยว่า เมื่อเวลา 01.00 น. วันเดียวกัน กลุ่มผู้ก่อความไม่สงบประมาณ 50 คนได้แต่งกายชุดลายพรางคล้ายทหารพร้อมอาวุธปืนสงครามครบมือ บุกเข้าโจมตีฐานปฏิบัติการหน่วยนาวิกโยธิน กองทัพเรือ ในพื้นที่หมู่ 3 ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส และเกิดการยิงปะทะกับฝ่ายทหารที่เฝ้าระวังอยู่ในฐานปฏิบัติการ มีการยิงต่อสู้กันในระยะประชิดอย่างดุเดือด เป็นเหตุให้ฝ่ายกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบถูกยิงเสียชีวิต 16 ศพ ส่วนทหารนาวิกโยธินทุกนายไม่ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิต โดยหลังเกิดเหตุทางเจ้าหน้าที่ได้กันพื้นที่ห้ามบุคคลอื่นเข้า พร้อมเตรียมส่งชุดเก็บกู้วัตถุระเบิดเข้าตรวจสอบ เนื่องจากเกรงว่ากลุ่มผู้ก่อความไม่สงบอาจจะวางกับดักไว้

http://news.hunsa.com/57257-นาวิกฯสอย16โจรใต้บุกปล้นฐาน-ปะทะเดือด-แกนนำสำคัญตายด้วย.html
    ไฟล์แนบ
    220081.jpg 27K
  • นาวิกไทย เป็นที่ยอมรับทั่วโลกอยู่แล้ว :063:
  • ขอให้พระคุ้มครองทหารไทยทุกๆ นายตลอดไปด้วยเทิรน [-O< :063:
  • ให้มันรู้ว่าทหารไทยเก่ง
  • นาวิกไทย ผลงานมากมาย แต่ทำไมรัฐให้ความสำคัญแต่ ทบ
    สงสัยกลัวปฏิวัติ
  • ผมขอชื่นชม การข่าว ของเจ้าหน้าที่ ที่ปฎิบัติงานในครั้งนี้เป็นอย่างยิ่งครับ...ทำให้เราสามารถจับตาย เศษเดน

นรกพวกนี้ได้อย่างยอดเยี่ยมครับ

• ทหารเรือไทย ไม่เคยกลัวใครอยู่แล้วเรามันลูกเสด็จเตี่ยเหมือนกันครับเป็นกำลังใจให้ครับผม
  • สุดยอดครับ ขอทุกๆครั้งที่ทหารไทยปฎิบัติหน้าที่ปกป้องผืนแผ่นดินไทย ให้ปลอดภัยแบบนี้ตลอดไปครับ
  • นาวิกไทยสุดยอดมากครับ เสียดายไปนิดน่าจะหวดให้เรียบ :m01:
  • :063: สู้ๆครับช่วยเป็นกำลังใจ
  • วันนี้ได้รับข่าวดีแต่เช้าเลย
  • :063: สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
  • ขอชื่นชมหน่วยข่าวกรองเเละนาวิกโยธิน ถ้าปฎิบัติการครั้งนี้ของโจรใต้ทำสำเร็จก็จะปล่อยข่าวออกไปว่าทหารรบกันเองเพราะขัดเเย้งเรื่องผลประโยชน์กัน
  • 17ศพที่ตาย มันไม่สมควรเอาแผ่นดินไทยกลบหน้าเลย :064:
  • สุดยอดครับ
  • :063: :063: :063: :063: :063:
  • ฉก32 สมัยที่ผมเป็นนาวิกอยู่ค่ายนี้แหละคับ
    เจอการปะทะบ่อย แต่ไม่เคยสะใจเท่าครั้งนี้เลยจริงๆ
    สะใจเว๊ยเฮ้ยยยยยยยยย
  • เคยคิดไหม่ว่าไอ้พวกก่อความไม่สงบมันเอา เงิน เอาปืน มาจากไหน เอาค่าชุดทหาร อาหารการกินมาจากไหน เคยคิดกันไหม่ครับ ใครอยู่เบื่องหลัง หรือมัมแต่ I-) กันอยู่ครับ พี่น้องชาวไทย รัฐบาล
  • เห็นในข่าวบอกจะให้การเยียวยากับครอบครัวพ่อแม่พี่น้องลูกเมียใอ้โจรก่อการร้ายพวกนี้ ฟังแล้วของขึ้น... มันเอาหัวแม่ตีนคิดหรือไงฟระ... ที่จริงควรต้องเอาพ่อแม่พีน้องมันมาติดคุกด้วยซ้ำ ฐานที่สร้างให้ไอ้พวกสวะนี่มันมีชีวิตขึ้นมา :064:
  • ผมไม่เชื่อว่าญาติพี่น้องมันไม่มีส่วนรู้เห็น ขนาดตอนไปรับศพ บรรดาวัยรุ่นยังตะโกนว่าจะเอาคืนอยู่เลย
  • รัฐบาลนี้ชอบเลี้ยงโจร กับปกป้องตำรวจเลว
  • ชื่นชมครับ ถ้าเป็นแบบนี้ทุกฐาน การข่าวแน่นอน ทหารไทย และประชาชน ไม่ตายฟรีแน่นอนครับ ศรัทธาเสมอ
    แต่ว่า ควรให้ความสำคัญกับทหารใต้มากๆ ครับ เยียวยาได้แค่แสดงการความเสียเท่านั้นครับพวกนี้ รู้เห็นกันหมดทั้งนั้นเห็นหน้ากันอยู่ทุกวันแมร่งมันยังยิงได้เลย จับตายเป็นวิธีที่น่าจะดีและปลอดภัยที่สุดสำหรับทหารไทยครับ
  • คุณ 0108 ไม่อยากให้ติดคุกค่ะ เพราะรู้สึกเสียดายเงินภาษีของเราที่จะต้องเอาไปซื้อข้าวให้ให้พวกชั่วนี้กิน เปลืองค่ะ ทางที่ดี ประหาร 7 ชั่วโคตรเลย ดีกว่าไหมคะ 555+++