ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที่ไหนเปิดผสมบ้างครับ
  • ผมมีพิทบูลเพศเมีย ต้องการผสมพันครับ ที่ไหนรับบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
  • จะผสมเพื่อเป้าหมายอะไรละครับ จะได้แนะนำถูก
  • เอาลูก ไว้ขายครับ
  • การดูแลลูกหมา+แม่หมาเหนื่อยมากขอบอก ถ้าคิดจะทำหมาขาย ;;)
  • ถ้าจะบรีดเพื่อขายลูก ก็ควรเลือกพ่อหมาที่สามารถคาดหวังได้ว่าจ่ายลูกสวย และควรกำลังได้รับความนิยม จะได้ขายง่าย ได้ราคา คุ้มค่าแก่การลงทุน ที่สำคัญลูกหมาจะไม่เหลือตกค้างเป็นภาระ

แต่พ่อพันธ์ก็ควรเหมาะกับแม่หมาของเราด้วย ซึ่งหมาตัวไหนเหมาะหรือไม่เหมาะคงไม่มีใครบอกได้ เราควรจะต้องทำการบ้านให้หนักๆ และมีการสืบค้นข้อมูลด้วยตัวเองครับ

ส่วนใครก็ตามที่เสนอตัวรับผสมโดยที่ยังไม่เห็นแม่หมา เจ้าของพ่อพันธ์ประเภทนี้ก็มองข้ามได้เลย เพราะเขาเปิดรับผสมเพียงเพราะต้องการเงินเท่านั้นครับ ความรู้เรื่องสายพันธ์ ความรับผิดชอบ และบริการหลังการขายคงไม่มีให้อย่างแน่นอน
  • ขอบคุณครับ
  • ขอดูแม่หมาหน่อยครับ
  • เป็นคนตรงไปตรงมาดีครับ
  • จะเอารูปลงต้องทำยังไงครับ ช่วยสอนด้วย ไม่ค่อยเก่งคับ
  • กระทู้ที่แล้วยังถามว่าหมาท้องเสียเป็นเพราะอะไรซึ่งมันเป็นอาการพื้นฐานของโรคในสุนัขทุกสายพันธุ์แต่ทีนี้คุณกำลังจะเพาะหมาขาย...ผมว่าคุณไปศึกษาอีกนิดนึงเถอะนะคับศึกษาเยอะๆ?????ไม่งั้นคุณก็กำลังขุดบ่อล่อปลาเหรอ?????
    เอาแม่หมาคุณแบบไหนแล้วคุณอยากได้ลูกหมาแบบไหน