ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตกลงมันอ้อน หรือป่วย
  • ผมเอาข้าวคลุกกะโครงไก่ต้ม มื้อเช้ากินเกลี้ยง พอมื้อเช้าอีกวัน ดม ๆ แล้วเดินไปนอน ทำหน้าจ๋อย ๆ สายแล้วน้องเห็นไม่กิน เลยเอาไก่ย่างคลุกเพิ่มเข้าไป กินไปนิดนึง
  • อยากทราบเหมือนกันครับ
  • ไม่ควรให้โครงไก่ต้มกินนะครับเสี่ยงต่อการเป็นโรคลำไส้
  • :o015: ทำไมไม่ให้อาหารเม็ดหรืออาหารสดไปเลยล่ะครับ หมาอายุเยอะแล้วหรอครับ
  • มันไม่ได้อ้อนมันไม่ได้ป่วยมันเป็นของมันแบบนั้นก็ได้ครับ

ลองไม่ให้อะไรมันกิน ยกเว้นน้ำ ลองงดสัก สี่ห้าวันสิครับ แล้วค่อยยกให้มันกิน

มันไม่อ้อนและไม่ป่วยมันจะกินเกลี้ยงในพริบตา

อย่ากังวลเรื่องหมาไม่กินเลยครับ

และ โครงไก่หากให้กินแบบต้มระวังหน่อยเพราะต้มแล้วกระดูกไก่จะแข็งกว่าแบบดิบครับ
  • อย่าไปตามใจมันมากครับมันจะได้ใจเดี๋ยวเสียหมา ให้แล้วไม่กินก้อเก็บเลยให้มันอดไปกินมื้อต่อไปแล้วพาไปออกกำลังเยอะๆ
  • :012::025::025:

หนู ให้กินไก่เป็นตัว และยังกระดูกหมู อันโต อาหารให้สลับเม็ด คลุก (( จะซวยไมเนี้ย ))

เลี้ยงแบบ บ้านๆที่ สุดเพื่อให้เขาทน แต่ใช้ว่าทำแบบนี้ได้ทุกตัวน่ะค่ะ ทางที่ดี พาไปตรวจสุขภาพบ่อยๆ

ตอนนี้ 4เดือน ความยาวตัว40-42 นิ้ว สูง20-22นิ้ว โดนประมาณน่ะค่ะ เพราะ เขาซนมาก หนักก็20นิดๆ:025::025: