ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผิวหนังที่โดนยุงกัด
  • คือน้องหมาผมโดนยุงกัด หลังตามผิวขนก้มีตุ่มและก้ใต้ท้องก้มีครับ มียารักษาไม๊หรือ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
  • เปลี่ยนมาเลี้ยงในกรงมุ้งลวดน่าจะดีกว่า
  • ความจิงต้องให้ยุงกัดแต่เล็กหมาจะสร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมาครับ
  • ยารักษาไม่มี โดนยุงกัดรักษาโดยการไม่ให้ยุงกัดครับ 55+ ทางที่ดีควรกินยาที่ป้องกันพยาธิหนอนหัวใจเอาไว้บ้างนะครับ เดือนละครั้ง กันไว้ดีกว่าแก้ครับ :)>-
  • ยาแก้แพ้ และยาป้องกันพยาธิหนอนหัวใจ หลอดไล่ยุง กำจัดแหล่งลูกน้ำและ เครื่องดูดยุง ทุกวิธีผมใช้หมด และอาร์ทไฟฟ้าด้วย พัดลมอีก 555 เยอะครับแต่สบายใจ