ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูก่อน...คุณจะเลี้ยงมันจนตายมั้ย
  • ภาพค่อนข้างโหดครับ 18+

ถ้าหมาคุณกัดคนแบบนี้ คุณจะทำอย่างไร หรือถ้าคุณโดนกัดแบบนี้หล่ะครับ

เด็กโดนพิทบูลกัดยับ

พิทบูลฆ่าอัลเซเชียน

มีใครเกือบเป็นแบบนี้บ้าง ลุงคนนี้ไม่แน่ใจตายหรือเปล่า

ผมแค่อยากเตือนสติด้วยความจริงใจ เพราะทั้งคนและหมาเกิดและตายได้แค่ครั้งเดียวครับ ถ้าคิดจะเลี้ยงต้องโคตรพร้อมและต้องเลี้ยงให้ตายกันไปข้างนึง ผมแค่ไม่อยากเดินบนถนนด้วยความระแวง กลัวว่าสักวันหนึ่ง จากหมาบ้านจะกลายเป็นพิทบูลหรือพันธุ์ผสมพิทบูล คิดดูสิแล้วอะไรจะเกิดขึ้น ร่วมรณรงค์ต่อต้าน บริจาคหมา ทิ้งหมา ผสมหมาขายโดยขาดวินัย เห็นแก่เงิน
  • อุ้ยตายหมาบำบัดจิตฉันทำไมเป็นแบบนี้ 55555

โคตรอันตรายเลยพิทบูล ระวังอย่าประมาท :X
  • ไม่รู้จะบรรยายอะไรกระทู้ข้างล่างบอกไว้หมดแล้ว อย่าให้มันเกิดขึ้นอีกไม่ว่าจะที่ใดในโลกนี้ [-O<
  • ภาพมันรุนแรงเกิ้นน น่ากลัวครับ
  • ถ้าเลี้ยงด้วยความไม่พร้อม บกพร่องแม้แต่นิดเดียว โศกนาฏกรรมครับ มีแต่ความสูญเสีย
    image

image
    ตามช่าวชายคนนี้ อายุ 50 ปี

ขอบคุณภาพจาก bslforpitsmakessense.blogspot

image
    สุภาพสตรีท่านนี้เหมือนจะเป็นคนส่งจดหมายครับ
    ขอบคุณภาพจาก photos.mlive

image
    ขอบคุณภาพจาก vancouverite

และขอต่อด้วย
    image

image
    ขอบคุณภาพจาก documentingreality

จากหลายๆภาพ คงพอให้ตอบคำถามกับตัวเองได้ในระดับหนึ่งครับ ดังที่หลายๆท่านในบอร์ดนี้พยามเตือนแล้วเตือนเล่า เฝ้าแต่เตือน อย่าให้อารมณ์ชั่ววูบพาไปน่ะครับ

คุณพร้อมแล้วหรือ ????
    ไฟล์แนบ
    pit_bull_attack picture_child attacked by pit bull dog.jpg 35K
    pitbulls_attack_50_yr old man.jpg 33K
    dog-bite-1jpg-2a88e56e7f30e522.jpg 45K
    victim.jpg 24K
    756148-768477-768875-1707415-.jpg 201K
    756148-768477-768875-1707418-.jpg 184K
  • น่ากลัวมากๆครับ อยากให้ไอ้พวกผลิตหมาเเจกมาเห็นบ้างจัง.....
  • เตือนใจดีครับ :063: :063: :063: :063: :063:
  • ขอบคุณมากครับเจ้าของกระทู้คุณ minoriorange คิดดูสิครับกว่าผมจะได้เป็นเจ้าของพิตบูลผมต้องรอจนครึ่งชีวิตผมกว่าจะได้เลี้ยงตอนอายุ 31 ปี ถึงจะนำมันเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในชิวิตผมเพราะที่ผ่านมาเคยเลี้ยงแต่หมาบ้านๆ ไม่เคยเลี้ยงสุนัขพันธุ์พิตบูลมาก่อนสำหรับผมแรมโบ้..จะอยู่กับผมจนวันสุดท้ายครับ
    :045:
  • คิดว่าไม่มีเพาเวอร์พอที่จะเลี้ยงก็ฉีดยาตายให้มันซะจบ อย่าเอาไปให้ใครต่อเลย :012:
  • อยากให้ข้อมูลตรงนี้ไปถึงคนที่เข้าไม่ถึงเว๊ปไซต์เฉพาะแบบนี้แล้วคิดจะเลี้ยงครับ ทำไงดี (ผมว่าคนในนี้ค่อยข้างจะรู้จักและเข้าใจ) ที่คิดออกตอนนี้ ก๊อปลิ๊งค์นี้ แล้วก้ไปเพสๆๆในที่ต่างๆ
  • ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับผมเอาไปโพสในเฟสผมและ
  • @banking ด้วยความยินดีครับ :)
  • สุดยอด เห็นภาพแล้ว....หน้ากลัวจริงๆครับ :017:
  • :063: :063: :063:
  • คุณพร้อมแล้วหรือยัง :063:
  • เป็นข้อมูลเชิงลึกที่มีประโยชน์และความสำคัญ ที่สุด ทำให้ผู้เลี้ยง และผู้ที่คิดจะเลี้ยง ไช้ในการตัดสินใจได้ดีที่สุด :063: