ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อ้วก!!!
  • สุนัข 5 ด. กินนมแล้วอ้วก ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ด้วยครับ
  • ผมไม่รู้ว่าน้องเขาจะเป็นเหมือนน้องของมหรือปล่าวนะ แต่ของผมอ่ะเอาเม็ดอาหารแช่นม แล้วน้องเขาก้อท้องเสียอ่ะ พอไปถามหมอ หมอบอกว่าให้หยุดกินนม แล้งรอดูอาการอ่ะคับ และส่วนอาหารก้อให้แช่น้ำร้อนแทนอ่ะคับ
  • ให้กินนมอะไรเหรอครับ...
  • ขอบคุณครับ @คุณpakom นมกล่องครับ
  • (อีกกรณีนะครับ)
    มันกินอิ่มมากไปพุงกาง มันเลยอ๊อกครับกินเสร็จแล้วพอเรอ ก็เลยมีอาการอาหารไหลย้อนครับ หรือว่าบางทีกินเสร็จอิ่มๆแล้วเล่นต่อเลย ก็จะมีอาการแบบนี้แหละครับ กินอิ่มๆควรปล่อยให้นอนเฉยๆสักพักครับ

(อีกกรณี)
    ให้ดูครับว่ามีสิ่งแปลกปลอมในอ้วกมันหรือป่าวครับ เช่น ผัก เศษนั้นโน้นนี่ ที่มันกัดเทอะเข้าไปบ้างในท้องมันอ่ะครับ ร่างกายจะขับออกมาครับ เพราะกระเพาะมันไม่สามารถย่อยสิ่งแปลกปลอมเล่านี้ได้ครับผม

• ให้กินนมวัวหรือนมแพะครับ
    ควรจะให้กินนมแพะนะครับ เพราะนมวัวมันมีผลกับลำไส้สุนัข พูดง่ายๆคือมันไม่ย่อยครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ P_Thamklang เมื่อก่อนเด็กๆที่บ้านผมกินนมวัวแล้วแพ้เหมือนกันครับ....มีเกจิท่านนึงแนะนำให้กินนมแพะแทนพอเปลี่ยนแล้วก็หายนะครับแข็งแรง สมบูรณ์เลยทีเดียว...ลองดูแล้วกันนะครับ :015: