ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โรกผิวหนังทำไงหา
  • มันเป็นโรกผิวหน้งมาประมาณ 1เดือนแล้วคับ
    พาไปชิดยาก็ไม่หายคับทำไงดีใครมีวิธีบอกกันหน่อยคับ
  • มันคืออะไรคับ หาชื้อที่ใหนคับ
  • มีรูปเฟรนให้ดูมั๊ยครับ ผมก็เลี้ยงไว้ตัว1
  • :015:ภาษาไทยของเด็กแว๊นนนซ์ ฮ่า ๆ ๆ

ก่อนอื่น ต้องดู สิ่งแวดล้อม รอบ ๆ ตัว เช่น อาหาร ที่อยู่ แชมพู ฯ

ลอง อาบน้ำเปล่า ธรรมดา สัก 1-2 อาทิตย์ดูว่า ดีขึ้นมั๊ย ถ้ายังไม่หาย ก็ลอง เปลี่ยนอาหารดู สัก 1-2 สัปดาห์ (บางตัวมันแพ้โปรตีนจากไก่) แต่ถ้ายังไม่หาย ก็ลองดูเรื่องอยู่อาศัย แพ้ปูนคอนกรีต แพ้หญ้า ฯ

ถ้าลอง งด ทีละอย่างแล้วยังไม่หาย พาไปหาหมออีกที (เปลี่ยนหมอที่รักษา) :019:

*** ถ้ามีภาพมาให้ดู ก็จะดีนะ

*** ลองไปหาซื้อยา ตามในรูปมาทา ว่าหายมั๊ย ชื่อยา Dog's Skin Cream
    ไฟล์แนบ
    DSC04105-00.jpg 50K
  • ยาตัวนี้ดีมากเคยใช้แล้วได้ผลดีถูกด้วย เคยซื้อลาซ่าจากวสนมาไม่ได้ดูให้ดี
    ใต้ผิวหนังมีแต่สะเก็ดแผลเต็มไปหมดทั้งตัว จนถึงกับต้องดัดขนให้สั้นทั้งตัว(ดูแล้วเหมือนหนูขี้เรื้อน)
    ใช้ยานี้ทาไปอาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆจนหายขาด และไม่กลับมาเป็นอีกเลย
    ผมจะมีติอไว้ตลอด ถ้าเห็นว่าตรงไหนมีขนร่วงหรือขนบางผิดปกติก็จะใช้ยานี้ทาครับ
  • หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
  • สนามหลวง 2

สวนฯ

มนูญเพ็ทช็อป ตรงแถววงเวียนพระราม 5 เคยเห็นมีขาย
  • ขอบคุนครับผม
  • ที่บ้านเป็นเม็ดปูดแดงๆ ขึ้นมาเต็มขาหลัง ตรงสะโพก ตอนนี้เริ่มขึ้นตามตัวแล้วไม่รู้ว่าเป็นอะไร

แต่คิดว่าไม่ใช่ขี้เรื้อน เพราะขนไม่ได้ร่วง เพียงแต่มีปุ่มแดงๆเท่านั้น ใช้ยา Dog's Skin Cream

จะหายไหมค่ะ
  • ถ่ายรูปมาให้ดู ได้ป่าวครับ จะได้แนะนำถูก

เม็ดแดง จุด ๆ ส่วนมากตอนเล็ก ๆ มักเป็นกันแทบทุกตัว โตมาจะค่อย ๆ หายไปเอง
  • อีกอย่างนอกจากพี่โก๋โอ๊ค ก็ เป็นผื่นอับชื้นหรือป่าวครับ อย่าให้นอนที่ แฉะๆ ชื้นๆ ซัก 2 วันก็ยุบครับ
  • ยุงกัดก็เป้นไปได้นะคับ
    เเต่ตอนนี้ที่บ้านก็ดีขึ้น
    ไอยานะคับที่ภูเก้ตมีแถวใหนคับ