ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัชหางหัก
  • น้องหมา4เดือนตัดหางทันไม๊คะ
    น้องหมาหางหักแล้วเวลามันเดินตัวจะโก่งๆทำให้ดูหลังค่อมพึ่งจะมาเป็นช่วงระยะเวลานี้
    ตอนเด็กยังไม่เิดินตัวโก่งและหางยังพอชี้ตั้งได้แต่ตอนนี้หางทิ่มลงพื้นตลอดเวลา :(
  • ลองปรึกษาคุณหมอดูจะดีกว่าคับ
  • หางหักทำให้สุนัขเดินตัวโก่งจริงเหรอ? รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหมครับ :o034:
  • อยากทราบเหมือนกันคะ แต่เท่าที่สังเกตุเวลามันดีใจกระดิกหางหรือตอนเดินตัวจะดูโก่งๆแปลกๆ ไว้จะลงรูปให้ช่วยกันพิจารณานะคะ
  • หมาหางหักหรือหางคิ้ง ไม่น่าจะเกี่ยวกับการเดินหรือยืนหลังโก่งตูดโด่งนะครับ อาการหลังโก่งตูดโด่งน่าจะมาจากเรื่องข้อสะโพกมากกว่าครับผม ถ้ามีอาการลุกนั่งลำบากทำได้ช้ามีเสียงร้องโอดโอย ออกกำลังกายได้น้อย ไม่ค่อยกล้าที่จะกระโดด เดินแล้วมีเสียงกระดูกดัง ถ้ามีอาการแบบนี้แสดงว่าน่าจะมาจากเรื่องข้อกระดูกสะโพกอักเสษมากกว่าครับ HIP รอหาอ่านดูครับ
  • ข้อสะโพกแน่นอนครับ