ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:: เรียนเชิญทุกท่านร่วมงาน BUFFALO BONE THAILAND BULLIES 2008 วันที่ 17 สิงหาคม 2008 นี้ครับ ::
  • :m109: BUFFALO BONE THAILAND BULLIES 2008 :m087:

วันอาทิตย์ที่ 17 สิงหาคม 2548

งานเริ่ม 10.00 - 16.00 น.

ภัตรคารชมทะเล ง่วนเฮง ตำบล บางปู จ. สมุทรปราการ

:m109: ข่าวล่าสุดเรื่องขอเปลี่ยนแปลงเวลา งาน BUFFALO BONE Thailand bullies 2008 เป็นวัน

อาทิตย์ที่ 17 สิงหาคม 2008 ที่ภัตรคาร ง่วนเฮง ตำบล บางปู จ. สมุทรปราการ

แจ้งสถานที่ให้ทราบโดยทั่วกันครับ

:m109: ท่านใดที่มีความสนใจจะออกบูท ทางเราจะเปิดจองบูทพร้อมกันวันที่ 15 กรกฎาคม 2008 และปิดรับสมัครพร้อมกันในวันที่ 20 กรกฎาคม 2008 เพื่อที่จะให้ทุกๆท่านได้มีสิทธิเท่าเทียมกันในการจองพื้นที่ และ เพื่อความเป็นระเบียบของผู้จัดงาน และให้ทุกๆท่านได้เข้ามาร่วมชม ออกบูท ในงาน BUFFALO BONE THAILAND BULLIES 2008 อย่างพร้อมเพียงกันครับ

:m050: -ระเบียบการจับจองพื้นที่บูทมีดังนี้-

ค่าจองพื้นที่ 5,500 บาท ต่อ 1 บูท ขนาด 2 เมตร.

สุนัข 3 ตัว ต่อ 1 บูท ( มีสิทธิ ประกวด ได้ ทั้ง 3 ตัวโดยไม่ต้องเสียค่าสมัครเพิ่ม )

ผู้ที่ประสงค์นำสุนัขมาประกวดและไม่ออกบูท ตัวละ 1,000 บาท

ผู้ที่มีความประสงค์จะนำสุนัขเข้ามาในงานโดยไม่ออกบูท ตัวล่ะ 1,000 บาท

:m028: การประกวดสุนัข

-รุ่นของสุนัขที่สามารถส่งเข้าประกวดมีดังนี้-

Local born (สุนัขที่เกิดในประเทศ) รุ่นล่ะ สามรางวัล คือที่ 1 ,2 และ 3

รุ่น puppy 3-8 เดือน ผู้-เมีย
    รุ่น puppy 8-12 เดือน ผู้-เมีย
    รุ่น Adult 12-Open ผู้-เมีย
    หมายเหตุ ที่ 1 ของแต่ล่ะรุ่นจะสามารถเข้าประกวดในรุ่น Best local born in show ต่อไป

BEST LOCAL BORN IN SHOW ผู้ ? เมีย รุ่นล่ะ 2 รางวัล คือ ที่ 1 และ ที่ 2

IMPORTED DOG (สุนัขนำเข้า) รุ่นล่ะ 3 รางวัล คือที่ 1 ,2 และ 3
    รุ่น Open ผู้-เมีย (ไม่จำกัดอายุ)

:o053: FUN AWARD !!!

:m072: รางวัลสำหรับผู้ที่จัดบูทได้ ดึงดูดใจที่สุด 1 รางวัล (**ไม่รวมบูทของ BUFFALO BONE)

:m108:หมายเหตุ

- การตัดสินในโชว์ครั้งนี้ จะใช้กรรมการกลางคือ MR. BEN STEPHANE และ ผู้ร่วมประกวดที่ออกบูทเท่านั้นเป็นผู้ร่วมตัดสิน

- ผู้ที่ออกบูทและผู้ที่ส่งสุนัขเข้าประกวดทุกท่าน เราจะมีงานมอบถ้วยรางวัล และเลี้ยงขอบคุณ หลังจากงานประกวด 16.00 น. - 19.00 น.

:m109: สถานที่จัดงานในครั้งนี้ครับ :o010:

ภัตตาคารชมทะเล "ง่วนเฮง" ตำบล บางปู จ. สมุทรปราการ :m021:

:m011: ติดต่อสอบถามได้แล้วนะครับที่ 084-0960806 084-9417278 083-6211162 086- 3020755

:m001: ย้ำกันอีกครั้ง ห้ามพลาดโดยประการทั้งปวงครับ :o028:

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้การสนับสนุนงานในครั้งนี้ครับ ขอขอบคุณ SPECIAL GUESTS และแขกที่เคารพทุกๆคนครับ

สรุป คอกที่ออกบูท และ sponsor ของงานนี้ครับ

BUFFALO BONE CREW :m110:
    ไฟล์แนบ
    20080711115508_ing.jpg 302K
    20080711115934_20080710133552_1252.jpg 54K
    20080726162221_20080726095653_post.jpg 98K
  • :m012: แผนที่สถานที่จัดงานในครั้งนี้ครับ :m086:

ชื่อสถานที่จัดงาน

ภัตตาคาร ชมทะเล ง่วนเฮง

ต.บางปู จังหวัด สมุทรปราการ

:m022:
    ไฟล์แนบ
    map22.jpg 207K
  • :m109:-ระเบียบการจับจองพื้นที่บูทมีดังนี้-

ค่าจองพื้นที่ 5,500 บาท ต่อ 1 บูท ขนาด 2 เมตร.

สุนัข 3 ตัว ต่อ 1 บูท ( มีสิทธิ ประกวด ได้ ทั้ง 3 ตัวโดยไม่ต้องเสียค่าสมัครเพิ่ม )

ผู้ที่ประสงค์นำสุนัขมาประกวดและไม่ออกบูท ตัวละ 1,000 บาท

ผู้ที่มีความประสงค์จะนำสุนัขเข้ามาในงานโดยไม่ออกบูท ตัวล่ะ 1,000 บาท

:m001::m127:
    ไฟล์แนบ
    20080711115934_20080710133552_125.jpg 54K
  • :m028:การจัดงาน meeting ครั้งที่สองของพวกเรา ที่งานนี้จะเป็นการจัดงานในร่ม มีแอร์ มีการออกบูทเหมือนเช่นเคยครับ ที่พิเศษกว่านั้นเราจะมีการจัดประกวด บูลลี่ อย่างเป็นทางการ โดยทาง BUFFALO BONE ได้ร่วมมือกับ MR. BEN STEPHANE เจ้าของคอก BIG BEN BULLIES เขาผู้นี้เองที่เป็นกรรมการตัดสินอย่างเป็นทางการของ ABKC สมาคมผู้ก่อตั้ง AMERICAN BULLIES ที่ยอมรับกันอย่างกว้างขวางทั่วโลก ผู้ก่อตั้งคือ DAVE WILSON เจ้าของคอก RAZOREDGE ที่พวกเรารู้จักนั่นเอง โดยกรรมการที่จะมาตัดสินให้เราในงานนั้นได้รับความไว้วางใจและได้ถูกแต่งตั้งขึ้นเพื่อตัดสินบูลลี่ทั่วทั้งทวีปทางฝั่งยุโรป เขาจะบินมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะเพื่อตัดสินการประกวดบูลลี่ในบ้านครับ

สามารถดู LINK ทำเนียบกรรมการของ ABKC ได้ที่ http://www.abkcdogs.org

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อเป็นการปรับเปลี่ยนตามสภาพความเหมาะสม เราได้ปรึกษาทางกรรมการ และ ผู้ที่เคยจัดงานทางอเมริกาและยุโรป จึงขอเรียนผ่านบทความนี้เลยว่า เราไม่ได้ใช้กฎของสมาคม ABKC เป็นหลัก แต่เป็นกฎที่คิดว่าเหมาะสมกับการตัดสินสุนัขในประเทศไทย โดยคำนึงถึงความยุติธรรมและเพื่อความสันทนาการเป็นสำคัญ ทางBUFFALO BONE จะไม่นำสุนัขเข้าประกวดเพื่อความเป็นกลางที่สุดแต่เราจะขอเป็นผู้จัดงานและเจ้าภาพที่ดี เพื่อที่จะให้ทุกๆท่าน ได้มาร่วมสนุกในงานอย่างเต็มที่

พวกเราหวังว่าการจัดงานครั้งนี้จะได้รับการสนับสนุนจากทุกๆท่านที่มีใจรักในสุนัขพันธุ์นี้เหมือนเช่นเคย เพราะงานจะไม่สามารถเกิดขึ้นได้ ถ้าเราไม่ได้รับแรงสนับสนุนจากเพื่อนๆของเราทุกๆคนทั่วประเทศที่คอยเป็นแรงสนับสนุนตลอดมาและที่สำคัญเราได้ทำการติดต่อ แขกรับเชิญพิเศษจากทางยุโรปที่มาโดยตรงเพื่องานนี้โดยเฉพาะเพื่อให้แฟนพันธุ์แท้บูลลี่อย่างพวกเราได้มาร่วมสนุกกันและการแสดงพลังครั้งนี้จะทำให้ทั่วโลกรู้ว่าคนไทยก็มีดีเหมือนกัน สุดท้ายนี้ พวกเราหวังว่างานครั้งนี้จะเจอทุกๆท่านที่งานนะครับ

ขอบพระคุณครับ:m047:
    ไฟล์แนบ
    20080104171506_20071218092636_bb.jpg 73K
  • :o046:
    ไฟล์แนบ
    005.JPG 294K
  • :062:

บรรยากาศ น่านั่งกินแห่ะ น้องวาราบี้

image
  • :m055: ว่าไงพี่ท่านโก๋โอ๊ค 555 แน่นอนพี่ บรรยากาศสไตล์หลุยส์ เรยล่ะ 555

-ผู้ที่ออกบูทและผู้ที่ส่งสุนัขเข้าประกวดทุกท่าน เราจะมีงานมอบถ้วยรางวัล
    และเลี้ยงขอบคุณ หลังจากงานประกวด 16.00 น. - 19.00 น.

หลัง จบงาน คาดว่ามีต่อ บ้าน AF นะพี่ท่าน :m117:

อย่าพลาดๆๆ :m021:
    ไฟล์แนบ
    a400276.jpg 77K
  • :m087: นี่แหล่ะที่รอคอยเลย นั่งลุ้นอยู่ว่าจะได้เป็นวันอาทิตย์มั้ยน้อ :m001:
    และแล้วก็วันอาทิตย์จริง ๆ ด้วย คริ ๆ :m108:
  • นล:

ขอให้งานมีคนมาร่วมงานเยอะๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ ครั้นจะตามไปดูนี่ไม่ไหวครับ ไกลเกินไป
  • *****วาๆๆๆๆๆๆ.....เฮยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...สงสัยจะไม่ได้ไปต่อบ้าน AF วะ.....เพราะคงไม่ได้ไปแน่ๆๆๆงานเข้าๆๆๆๆๆๆๆๆ...แต่ถ้าโก๋ไปก็ไม่ต้องถามเลยๆๆๆกรูไปแน่ๆๆๆ55555...+++***
  • เอาเว๊ยยยยย มีเรื่องให้ออกงานอีกแล้ว

เต็มที่เลยน้อง
  • FC.bb:

เข้ามาช่วยกันอัพหน่อย งานนี้งานของพวกเรา BBจะดังแล้ว คนอื่นคิดอย่างไงอย่าไปสนงานกู กูอยากให้เป็นอย่างไรมันต้องเป็นอย่างนั้น คอกอื่นแค่มาช่วยกันออกเงิน พวกเราอย่าไปให้เขาออกความคิดเห็นเกรงใจ เขาจะได้ไม่ต้องใช้สมองไปคิดเรื่องอื่นที่มันมีประโยชน์กว่านี้ พวกเราหากินกันทางขายหมากินพวกเราต้องช่วยกันคิดวางแผนว่าทำอย่างไร ถึงจะเสียเงินให้น้อยที่สุดและดังไปพร้อมกันด้วย ทุกท่านที่พวกเราลงชื่อไว้นั้นล้วนแต่เต็มใจมาร่วมงานทั้งสิ้น แต่ที่ไม่ได้มาช่วยเราอัพกระทู้เพราะว่า มัวแต่ออกไปหาเงินเพื่อที่จะมาช่วยเราจัดงานเราควรกราบที่แทบเท้างามๆสัก3ทีเป็นการตอบแทนบุญคุณครั้งนี้ ขอให้ทุกท่านที่เกรงใจมาร่วมงานไม่ต้องเป็นห่วงท่างพวกเราชาวBB จัดการทุกอย่างไว้เรียบร้อยโรงเรียนBB แล้วคับ
    ขอบคุณ
    จุดมุ่งหมายในการจัดงาน
    1.เพื่อโปรโมทให้ประชาชนทั่วไปได้รู้จัก พิทบูลมากยิ่งขึ้น และขาดมิได้จะได้รู้ว่าBB เป็นหนึ่งในวงการ
    2.ระดมทุนเข้าการกุศล BB.ผู้ยากไร้แห่งประเทศไทย (ไม่มีเงินจะกินเพราะไปกู้หนี้ยืมสินมาซื้อหมาหมด)
    3.เพื่อจะแสดงให้ นายทุน"เบน" เห็นว่าBBยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย จะได้เอาเงินมาช่วยให้แก็งหัวโล้นจอมปลอม ซื้อหมามาอวดชาวบ้านว่าหมากู บ้านกูรวย กูยิ่งใหญ่ กูเลยไม่ออกไปไหนเพราะกูต้องเป็นยามเฝ้าบ้านให้เขา
    แค่นี้ก่อนดีกว่าเดี๋ยวพวกอื่นจะหมั่นใส้
  • BB CREW:

ถึงคุณ FC. BBB

ถ้าไม่อยากมาก็ไม่ต้องมาอันนี้พี่ bird geneticbull พูดถูกแล้ว !! ขอพูดตรงๆแล้วกันนะครับ ไม่ว่าใครจะจัดงาน ผมไม่เคยไม่ให้ความร่วมมือ แถมยังอยากไปดูด้วยซ้ำว่าผู้จัดจะจัดมาในรูปแบบไหน ไม่เคยบ่นแย้งเพราะคิดว่าผู้จัดจะต้องตั้งใจและพร้อมทุ่มเทอยู่แล้วและพร้อมให้สิทธิแกผู้จัดอย่างเต็มที่ จะมีก็แค่ความคิดเห็นบ้าง ส่วนผู้จัดจะทำมั้ยก็เป็นเรื่องของเขา เราขอเป็นแขกที่ดีและพร้อมจะให้ความช่วยเหลือถ้ามีการขอความร่วมมือต่างๆเราจะทำให้ในทันที ยกตัวอย่างของงานเฮียใหญ่ ล่าสุด LIGERLINE EDGE RAMA 3 Thailand pitbull show พวกเราจอง 3 บูท ในงานเดียวและคิดว่ามากที่สุด รวมบูทกรงของพี่บิวด้วย อยากที่จะสนับสนุนตลอด ไม่เคยเรื่องมาก ว่าบูทผมจะต้องอยู่ตรงไหน จ่ายเงินตรงตามเวลาทุกอย่าง เพราะผมรักในสิ่งเดียวกัน และเฮียใหญ่คือคนที่ผมเคารพเป็นเพื่อนเป็นพี่ ที่พวกเรานับถือและชอบในสุนัขสไตล์เดียวกัน ส่วนพวกที่ด่าพวกผมว่าไม่เคยให้ความร่วมมือก็ให้กลับไปคิดใหม่ พวกเราไม่เคยบ่นหรือเรื่องมาก จะเอาอย่างงั้น จะ เอาอย่างงี้ และพวกเราพร้อมที่จะสนับสนุนทุกๆคน ผมก็ไม่เข้าใจกับเรื่องชื่อเหมือนกัน ถ้าคราวหน้า จะมีคนจัดงานว่า

สุพรรณ BULLY THAILAND ปี 2009

หาดใหญ่ THAILAND BULL ปี 2010

นครสวรรค์ bully ปี 2211

PARKWAY bully thailand pit ปี 2212

พระรามสาม LIGER LINE EDGE THAILAND PITBULL SHOW 2213

(ขอโทษทุกท่านที่เอ่ยนามครับ)

ถ้ามีผู้จัดงานแบบนี้หรือใช้ชื่ออะไรก็ตาม จะกี่ปีผมก็ไปและผมจะให้การสนับสนุนทุกท่านอย่างเต็มที่ เพราะผมก็อยากไปดูไอเดียมาพัฒนางานที่พวกเราจะจัดให้ดียิ่งขึ้นปีต่อๆไป สิ่งที่ดีก็เก็บไว้ สิ่งที่พลาดจะได้ไม่ต้องมาทำซ้ำ อย่างงานล่าสุดคราวนี้ ผมใช้กรรมการกลางมาตัดสิน มีคุณวุฒิครบ ผมก็ไม่ได้เอาสุนัขลงสักตัว กลายเป็นว่ามาด่ามาว่าเพื่อนผม MR BEN เป็นนายทุน พูดตรงๆทุกวันนี้มันกลายเป็นครอบครัวเป็นเพื่อน มากกว่าคนเลี้ยงสุนัขธรรมดาแล้ว ตอนนี้พูดตรงๆ ไม่ได้คุยเรื่องหมา จะคุยเรื่องอื่นกันมากกว่า เรื่องหมามันกระจอก ผมจะบอกให้ !

เอาล่ะครับ ท่านใดที่อยากไปร่วมสนุก มาร่วมงานกัน งานนี้พวกเราตั้งใจกันเต็มที่ ดีไม่ดีพร้อมรับคำติดชมครับ มีปัญหาอยากโทรศัพน์มาเลยครับสายตรง คนนั้นฝากถาม คนนี้ฝากถาม โทรมาเองเลยครับไม่ต้องกลัว พวกเรามมากกว่าที่ต้องรับใช้และต้องให้ข้อมูลกับทุกๆคอก ดังนั้นข้อมูลต่างๆพวกเราพร้อมและยินดีจะให้คำตอบครับ ไม่อยากจะนั่งรอให้คนที่ไม่เคยทำอะไรมาโจมตีอยู่ข้างเดียว มันไม่ยุติธรรม คนที่สนบสนุนงานในครั้งนี้ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบพระคุณครับ
  • BB CREW:

http://ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=2629

จากกระทู้นี้ครับ
  • ในฐานะที่เคยจัดงานมาก่อน ขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ
    ใครไม่เคยลงมือไม่รู้หรอกว่าการจัดงานแต่ละครั้งมันเหนื่อยยากแค่ไหน

เตรียมการ
    ดำเนินการ
    ประสานงาน
    เคลียร์งาน
    ทุกอย่างต่องใช้ ทุน กำลังคน และเวลา

ไม่มีงาน ก็เงียบเหงา พอมีงานก็เริ่มมีเค้าของปัญหา
    การพูดมันง่ายกว่าการลงมือเยอะเลยครับ

หากปราถนาดีต่อวงการและไม่ใช่เรื่องการไม่ชอบหน้ากันเป็นส่วนตัว
    ถ้ามีอะไรจะแนะนำ ท้วงติง หรือไม่พอใจอะไร
    ก็น่าจะเสนอด้วยวิธีการที่นุ่มนวลกว่านี้นะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้คนทำงานทุกคนครับ
  • ผมในฐานะคนกลาง และ ก็ไม่เคยนึกชอบหมาสไตล์นี้อยู่ในหัวเลย
    ขนาดยกให้มาเลี้ยงฟรีๆ ยังไม่เอาเลย ความเห็นของผมจึงไม่มีส่วนได้เสีย ต่อฝ่ายใดทั้งสิ้น

แต่ก็ต้องยอมเปลืองตัวออกหน้า เพราะไม่อยากเห็น การเอาความขัดแย้งส่วนตัวมาทำให้ภาพโดยรวมเสียไป
    ลองมองในมุมที่ดีดูบ้างนะครับ ตอนนี้วงการเงียบเหงา ซบเซาไปเยอะ มีงานใหญ่สักครั้งอาจจกระตุ้นวงการให้คึกคักได้
    และตอนนี้ มีคนอาสาเสียสละเวลา จัดงาน ให้พวกเรามาสนุกกัน หากมีคนมาทำให้ล้มหรือ ป่วนให้กร่อยก็น่าเสียดาย

อีกอย่าง งานนี้ยังงัยๆ ก็ต้องจัดอยู่แล้วใช่หรือเปล่าครับ

หากจะล้มก็ควรล้มตั้งแต่ยังไม่เริ่ม ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้แล้ว
    ฉะนั้น ขอความร่วมมือ ช่วยกันผลักดันให้งานมันเกิดและออกมาดี
    จะดีกว่าไหมครับ

ขอฝากทุกท่านเพื่อพิจารณาหน่อยนะครับ
    :006::036::039::043::051::052::062:
  • หุหุ บอร์ดเริ่มร้อนแล้ว...:003:

อย่างที่พี่มาร์คพูดก็ควรแล้วน่ะครับ งานยังไง ๆ ก็ต้องจัดอยู่ดี แล้วจะต้องให้เสียความรู้สึกกันไปทำไมล่ะครับ:001:
  • อาชาวิน:

>>>>>>>>>>>พี่ครับผมจะเอาหมาไปประกวด ต้องทำงัยครับ อยากทราบมากเลย ของผมอายุ ปีกว่า แต่หน้าอ่อน จะลองเอามาประกวดรุ่น 3-8 เดือน จะได้มั๊ย

อันนี้ต้องมีใบแจ้งเกิดประกอบการสมัครมั๊ยครับ แล้วสมัครที่ไหนทางโทรศัพท์ได้มั๊ยครับ วอนพี่ผู้จัดงานแจ้งให้ทราบหน่อย และถ้าผมจะนำเข้ามาอีกตัว แต่จะมาประกวดรุ่นเกิดที่ไทย กะลักไก่สักรางวัล อย่างนี้ จะตรวจสอบผมได้หรือเปล่า ผมไม่ได้ขี้โกงนะ แต่มันเป็นเทคนิค เล็กๆ น้อยๆ ที่อยากลองของ เอ๊ย..ลองทำดู โทษนะครับ แกล้งออกความคิด ขำ ขำ ไม่มีเจตนาก่อกวน หรือเสียผลประโยชน์ เหมือนไอเจ้า bb.FC อะไรนั่น เจ้าFC มันอ้าปากพูดใครก็รู้ว่าใครพูด เพราะเพิ่งวางสายกันไม่นาน แต่ก็ช่างเถอะ นี่แหละคนเลี้ยงหมาที่เมจะเป็นแบบหมาหมา แต่ผมเองชอบ และขอบอกว่าไปแน่ๆ เอาหมาไปประกวดด้วย ชอบพิทบูล ทุกแบบ ยิ่งบูลลี่ มีหลายตัว กำลังสั่งเข้ามาอีกก็หลายตัว บ้านไม่รวย แต่ใจรัก รักทุกคนนะครับ ที่รักพิทบูล
  • รู้สึกว่างานครั้งนี้มันเงียบๆชอบกล
    ยังงัยๆก็อย่าลืมอับเดทความคืบหน้าบ้างนะท่าน

ถ้าเจ้าภาพไม่โปรโมท หรือพยามตอบข้อซักถาม
    คนไม่ไปร่วมงานจะมาบ่นได้ได้เด้อ

ข้อยก็เตือนได้แค่นี้ละ :062:
  • :065: กระตุ้น ๆ ๆ

:018:
  • FC.BBB:

คุณมาเฟียก็พูดถูกมีงานมีปัญหา พวกผมก็เหนื่อย
    แล้วคุณว่าที่ผมพูดไปข้อไหนไม่ถูกบ้าง ลองว่ามาผมพูดเรื่องจริงทำเป็นรับกันไม่ได้
    แล้วจริงอย่างที่คุณว่ามันเงียบ แล้วเรื่องที่เงียบเพราะอะไร คอกที่ร่วมงานออกมากันบ้างดิ ว่ารับทราบแล้วไม่ใช่เงียบกันไปอย่างนี้คนจัดงานจะคิดอย่างไร ทำมครับมาช่วยกันอัพหน่อยมันจะตายหรอ ปากก็บอกว่าไปแน่แต่ไหงเงียบกันไป หรือว่ารับปากเพราะว่าเกรงใจ ถ้าเป็นอย่างนั้น ไม่พอใจก็ไม่ต้องมา พวกผมจะได้ไม่ต้องจัด ทีงานกินกันฟรีไม่เห็นมีใครมีปัญหา พอเรียกเก็บเงินแม่งเรื่องกันมากจัง เซ็ง จะมาไม่มาก็โพสออกมาเลย ไม่อยากมาก็มุดอยู่ที่บ้านกันไป คนจัดงานเหนื่อยนะครับ ขนาดคนในวงการยังไม่ช่วยกันเลยหายหัวกันไปหมด แล้วจะมีคนนอกมาไหมเนี้ย แค่นี้ก็เห็นได้ชัดแล้วว่าวงการพิบูลมีแต่พวกหน้าไหว้หลังหลอก แล้วอย่างนี้คนนอกเข้าจะคิดอย่างไร คิดๆกันบ้าง ไม่ใช่เห็นแต่ตัวเอง ช่วยกันหน่อยได้ไหมครับ
    เป็นไงครับคุณมาเฟีย พอใจยังนี่ล่ะคับความในใจของพวกผม
    คุณรับได้ไหมถ้าชอบแบบนี้จะจัดให้อีก เอาแบบจริงๆไม่ต้องแต่เลยยังได้ถ้าอยากรู้อะไรที่ลึกๆบอกผมเดี๋ยวจัดให้
  • ขอพูดในเชิงให้แง่คิดนะครับ ไม่ได้หมายความถึงใคร

ผมเคยพูดไปแล้วหลายครั้งนะว่าคนไทยปากกับใจไม่ต้องกัน
    ทำให้ต้องเดาต่อว่า ความรู้สึกจริงๆของเขาคืออะไร

คำว่าไม่เป็นไร สำหรับคนไทย มันไม่ใช่แปลตรงตัว ว่าไม่เป็นไรจริงๆ

น่าแปลก ที่คนไทย จะอดทดต่อการถูกเอาเปรียบได้สูง
    เวลาโดนเอาเปรียบเห็นๆ แต่มักจะไม่กล้าต่อว่าแบบซึ่งหน้า
    แต่มักจะเอามาโวยวายหรือนินทาลับหลังกับคนอื่น
    ฉะนั้นเห็นเขาเงียบหรือเฉย ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่รู้สึกอะไร

แต่ถ้าเมื่อไหร่ออกมาพูดก็หมายถึงว่าพร้อมที่จะแตกหักแล้ว
    หรือบางคนการออกมาโวยวาย อาจจะมาแบบวิธีการไม่แสดงตัว
    เพราะไม่ชอบการทะเลาะแบบซึ่งหน้า เราคงเห็นเป็นประจำในเว็บนี้

สังเกตุดู เรื่องที่เราเห็นเป็นประจำ คือการยืมเงินกัน
    คนที่ถูกยืมมักจะอายหากจะต้องทวงถาม
    ในขณะที่คนยืมเงินเขาไปและไม่คืนกลับไม่ค่อยรู้สึกอะไร
    แต่ถ้าออกปากทวงก็หมายถึงพร้อมจะแตกหัก หรืออาจจะทวงด้วยวิธีการรุนแรงไปเลย

สำหรับการจัดงานครั้งนี้ ขอแสดงความเห็นที่เป็นความเห็นส่วนตัวจริงๆเลยนะครับ
    สังเกตุจากการตอบรับที่บางเบา ผมเดาเอาว่า สิงที่ผมมองว่าจะเป็นชนวนของความไม่พอใจคือ
    1. ชื่องาน ที่อาจจะเจาะจงถึงกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเกินไปหน่อย ผมเชื่อว่ามีหลายคอกไม่เห็นด้วยแต่ไม่กล้าแย้ง จึงแสดงออกโดยการเฉย
    2. เป้าหมายของการจัดงาน เพื่อประกวดเอาผลการแข่งขัน เพื่อโชว์สุนัขในสังกัด หรือเพื่อพบปะสังสรรค์กันธรรมดา ฯลฯ
    ควรเอาชัดๆไปเลยเป้าหมายเดียวดีกว่า หากเอาทุกอย่าง วัตถุประสงค์มันก็ขัดกันเอง ตกลงจะซีเรียสหรือว่าขำๆ
    3. ส่วนการจัดให้มีการประกวดในงานนี้นั้น ผมไม่แน่ใจว่าจะมีใครกล้าเอาสุนัขตัวเด่นของคอกลงประกวดหรือเปล่า
    เพราะชนะก็เสมอตัวเอาผลไปทำโฆษณาก็ไม่รู้จะได้หรือไม่ แต่ถ้าแพ้ละเข้าเนื้อหมาตัวนั้นเละแน่ๆ กลายเป็นเสียของไป

อีกอย่างหนึ่งนะอันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว
    การประกวดสุนัข เป็นการตัดสินด้วยสายตา ยากนักที่จะทำให้ทุกคนยอมรับผลการตัดสิน ผมถึงไม่ค่อยใหความสำคัญกับการประกวดสุนัขมาโดยตลอด

สิ่งสำคัญอีกอย่างที่ไม่ควรมองข้าม
    การจัดงาน หากในนามกลุ่มชมรมซึ่งเป็นเรื่องคนคนหมู่มาก หากต้องการความร่วมมือ ควรพยายามทำให้ทุกฝ่ายรู้สึกมีส่วนร่วม ไม่ใช่แค่คนไปร่วมงาน
    ส่วนการจัดงานแบบเจ้าภาพเดี่ยว คือการจัดงานโดยการลงมือเองทุกอย่าง อันนี้จะทำอะไรก็ตามสบาย เพราะคนที่ไปร่วมส่วนมากเป็นแขกรับเชิญ มาหรือไม่มาก็ได้

ผมก็พูดไปเรื่อยตามความรู้สึกและประสบการณ์ และด้วยความปราถนาดีต่อทุกฝ่าย อยากให้สังคมพิทบูล ครึกครืนเฮฮาตลอดไป

ผมชอบพูดตรงๆแบบไม่ต้องแปล ใครคบกับผมขอให้สบายใจได้
    ผมไม่ชอบสรวมหน้ากาก หากกล้าวิจารณ์ใครแสดงว่ายังคบอยู่
    แต่ถ้าไม่พูดด้วย ไม่สนใจนี่ก็แสดงว่าไม่คบแล้ว

ขออภัยหากใครอ่านแล้วขัดกับความรู้สึกนะครับ:039::033::035::036:
  • ผู้หวังดี:

จะไปว่าเรื่องชื่อไม่ได้หรอกคุณมาร์คงานที่แล้วที่พระรามสามจัดเค้าก็ใช้คำว่า eliteedgeด้วยไม่ใช่รึครับมี logo ของนอกอยู่ตอนงานวันจัดเท่าที่ผมจำได้ซึ่งพวกคนที่มางานออกบูททุกคนถ้าเข้าร่วมออกบูทแสดงว่าคอกต่างๆก็สนับสนุนของนอกด้วยสิครับแล้วรู้มั้ยว่าเท่าที่ผมดูทางอีริทเอจก็เอาพวกที่มาออกบูทไปโฆษณาเยอะเหมือนกันบอกว่าพวกเราทุกคนให้การสนับสนุนพวกเค้าเพื่อโฆษณากลุ่มตัวเองถ้าแบบนั้นพวกเราที่ไปออกบูทวันนั้นก็ต้องเป็นeliteedge thailand กันทุกคนสิครับแบบนี้ถือว่าให้พวกเราไปร่วมงานเพื่อพระรามสามเอาหน้าทางเมืองนอกคนเดียวรึเปล่าแล้วถามว่าเราทำเพื่อพวกนั้นเหรอ อย่าลืมคอกพระรามสามเค้าก็ขึ้นกับอีริทเอจเหมือนกันงานที่แล้วก็ได้หน้าไปเต็มๆคนเดียวคนที่ไปงานก็ไม่เห็นบ่นอะไร
    อีกอย่างจะซีเรียสไปทำไมครับงานแบบนี้มันอยู่ที่spiritมากกว่าพูดง่ายๆคือต้องมีน้ำใจนักกีฬางานครั้งนี้ผมมองว่าน่าสนุกดีถือว่าเราไม่ได้มาแค่ดูหมาๆๆๆแล้วก็กลับอย่าลืมนะครับบูลลี่มันไม่ได้เอามาลากน้ำหนักได้ ก็น่าจะมีกิจกรรมให้คนรักเจ้าพวกนี้การประกวดแบบทางบีบีจัดผมถือว่าไม่ได้copyมาจากไหนด้วยกติกาเค้าก็น่าจะแฟร์ดีดูจากการให้ผู้ร่วมประกวดสามารถโหวตได้ด้วย สุนัขจะแพ้ชนะกลัวไปทำไมครับไหนบอกเลี้ยงเอามันส์กันไม่หรือเอาลงเพื่อความสนุกจะเป็นอะไรไปถึงแพ้คนก็ไม่ได้ว่าหมามันไม่ดีหรอกครับ บูลลี่คือต่างคนต่างสไตล์อยู่แล้ว เวลาเค้าจะซื้อเค้าซื้อที่ลูกหมาดูที่ผลงานมากกว่า มันมีปัจจัยหลายอย่าง ไม่ใช่พ่อหมาสวยแม่หมาสวยลูกหมาจะต้องสวยเสียหน่อยมันมีหลายปัจจัยไม่ได้เสียไปเลยอย่างที่คุณมาร์คพูดแน่นอนฟันธงครับ นอกเหนือจากนั้นการจัดงานแบบนี้ก็มีประโยชน์แก่ทุกคอกเหมือนกันอันนี้ผมเห็นด้วยสำหรับคนที่เริ่มศึกษาจะได้ไปดูคนที่กำลังหาพ่อพันธุ์แม่พันธุ์หรือลูกสุนัขจะได้ไม่พลาดเพื่อศึกษาไปดูของจริงไม่ต้องเสียเวลาไปดูตามคอก งานเพื่อความสันทนาการและถือทุกคอกได้โชว์สุนัขของแต่ล่ะกลุ่มไปในตัวการประกวดให้คิดเป็นเรื่องรองอย่าซีเครียดเดี๋ยวจะไม่มีคนจัดงานให้พวกเราได้มาสนุกกัน อยู่ที่ว่าพวกคุณทุกๆคนจะมีspiritกันมั้ยแค่นั้นแหละครับส่วนผมขออย่าให้งานนี้ล่มเลยรอมานานแล้วไม่มีงานแบบนี้นานมากแล้ว

อีกอย่างเรื่องส่วนร่วมผมว่าเท่าที่อ่านดูเค้าบอกให้รอเป็นสเตปไม่ใช่รึเห็นบอกว่าหลังวันที่20จะออกมาประกาศเรื่องผู้ที่ออกบูทก่อนแล้วเรื่องประกวดจะประกวดก็ได้ไม่ก็ได้เห็นจะออกมาแต่รออยู่นานแล้วก็ยังไม่ออกมาประกาศ รออีกนิดครับถ้ากลุ่มบีบีได้อ่านก็รีบหน่อยครับท่าทางจะมีคนให้ความสนใจหลายคน

อีกอย่างนะครับถามตรงๆเลยไม่ต้องตอบก็ได้นะครับงานที่ผ่านมาของพระรามสามไอเดียทุกอย่างที่จัดนะครับมีความเห็นของผู้ออกบูทแค่ไหนครับหรือพระรามสามอย่างเดียวผมว่าไอเดียเกือบทุกอย่างผมว่าก็ไม่ได้ไอเดียมาจากกลุ่มอื่นนี่ครับร่วมประชุมก็จริงแต่ตอนท้ายก็เออเองอยู่ดี แล้วถามครบทุกกลุ่มที่เชิญมางาน รวมถึงกลุ่มเล็กๆที่อยู่ต่างจังหวัดท่านได้ให้ออกความคิดเห็นทุกกลุ่มที่ร่วมออกบูทรึเปล่าครับหรือเห็นเค้าไม่สำคัญเชิญแต่คอกใหญ่ๆไปร่วมออกความคิดเห็นไปร่วมประชุม คอกน้อยๆก็จ่ายเท่ากันไม่เห็นจะให้ความสำคัญ.......อันนี้ผมไม่รู้นะแต่พอเดาได้
  • :013:ความเห็นของผู้หวังดี น่าสนใจมากครับ
    ถ้าผู้ร่วมจัดงานนำไปพิจารณาข้อเสนอแนะ
    ในส่วนที่ดีและสามารถนำไปปฏิบัติได้
    ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
    นพ
    @ แต่อยากรู้จริงๆ ผู้หวังดีเป็นใครเอ่ย
    รูปแบบการพิมพ์ดูคุ้นๆ ข้อเสนอแนะดีๆ แบบนี้
    ถ้าแจ้งชื่อเป็นบุคคล จะมีน้ำหนักมากขึ้นนะครับ
    ไฟล์แนบ
    a464330.jpg 65K
  • การจัดงานทุกงาน ใหญ่ หรือ ล็ก มักมีปัญหาจะมากหรือน้อยก็อยู่ที่ปัจจัยหลายอย่าง ผมเห็นใจผู้จัด ทุกงานงานลาก งานเรา งานไหน งานเข้าทุกที
    ในการจัดงานเมื่อปีที่แล้ว เราได้จัด และ รายได้ทั้งหมดจากบัตรค่าเข้าชม รวมทั้งโหวต ก็ได้นำไปเพื่อการกุศลทั้งสิ้นโดยไม่ได้หักค่าใช้จ่ายใดๆนะครับ ไอเดียต่างๆ ผมก็ยอมรับ เป็นครั้งแรกทุกคนอยากให้งานสนุก อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมก้จึงใช้ผลประชามติของผู้ร่วมงาน ทุกคนจะได้มีส่วนร่วมสนุก ในการโหวตสุนัข
    ส่วนการนำเสนอ ที่เป็นข้อคิดเห็นจากกลุ่มต่างๆ อาจจะเป็นเสียงที่เล็กแต่ก็เป็นเสียงส่วนหนึ่งของผู้ออกบูท ส่วนตัวผมไม่เคยซีเรียท เรื่อง ชื่องาน หรือ พิธีการจัดใดๆทั้งสิ้น ผมจึงแจงไปว่าควรเรียกประชุมกันดีไหม จะได้หาข้อยุติ เรื่องทุกอย่างก็จะจบ
    ผมอาจมีปัญหาส่วนตัว นี่ส่วนตัวนะครับเรื่องแค่ วันที่และเวลา เนื่องจากผมทำงานทุกวัน ยิ่งวันเสาร์ และ อีก หลายคนก็ไม่ได้เป็นวันหยุด อีกทั้งวัน อาทิตย์ เป็นวันขายที่สำคัญของผม ผมก็ได้แย้งไป และ ขอตารางเวลาที่ชัดเจน ผมก็ขอขอบคุณที่ทาง bb เปลี่ยนวันที่มาเป็นวันให้ เช่นเดียวกัน และอีกเรื่อง bb ไม่ลงด้วยนี่ซิครับผมที่ได้ถามไปยัง bb แล้วก็ได้รับคำตอบว่าพื่อความเป็นกลางจึงไม่ลงกับผู้ออกบูทด้วย เมื่อเป็นเช่นนั้น ผมก้เคารพการตัดสินใจของ ทาง bb ไม่มีอื่นใดแอบแฝง ก็เท่านี้ อาจจะดูเรื่องมากไปนิด แต่ผมก้มีชีวิตประจำวันที่มีการวางไว้ล่วงหน้า ผุ้ที่ทราบจะเข้าใจดีครับ

ผุ้หวังดีอยากทราบอะไรก็ถามผมโดยตรงก็ได้
  • ผมกับกลุ่ม BB สนิทกัน ผมเตือนก็เพราะห่วง
    และการแสดงความเห็นก็แสดงอย่างเปิดเผย
    เพราะงานนี้จะประกวดไม่ประกวด ใครจะแพ้ชนะก็ไม่เกี่ยว
    จะชื่องานอะไรว่าก็ไม่สน เพราะอย่างไรก็ต้องไปอยู่แล้ว

คนพูดไม่ได้หมายความว่า ไม่สนับสนุน
    คนสนับสนุนก็ไม่ได้หมายถึงคนที่ไม่ออกมาพูด
    ผมมั่นใจว่าในกลุ่ม BB ผมเคลียร์ได้กับทุกคนและจบด้วย

คนที่กล้าทวงติงอย่างเปิดเผยไม่น่าห่วงเพราะได้รับคำอธิบายก็จบ
    ไอ่ที่ผมห่วงก็คือพวกเงียบนี้ละ เพราะคิดอะไรอยู่ก็ไม่รู้
    ต่อหน้าไม่กล้าพูดแล้วมาแอบด่าตามบอร์ดนี่แสบกว่า

ฉะนั้นผู้หวังดี จะให้เชื่อได้อย่างไรว่างานนี้หวังดีจริง :m005:
  • ผมรอไปงาน "ไทยแลนด์ พิทบลูโชว์ 2 " ดีก๊า..ๆๆๆๆๆๆ...........มันก๊า....ๆๆๆๆๆๆ :o055:
  • BB CREW:

ตอนนี้ บูทที่เข้าร่วมงาน ครั้งนี้มีประมาณ 21 บูทแล้ว เดี๋ยวจะมา updated ในวันพรุ่งนี้ครับ
  • :m109: updated รายชื่อบูทที่เข้าร่วมงานล่าสุดคะ :m028:
    ไฟล์แนบ
    20080726095653_post.jpg 98K
  • bill:

ขอบคุณสำหรับทุกท่านนะครับแล้ววันงาน พบกันครับ
  • :o060:ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้การสนับสนุนงานในครั้งนี้คะ ขอขอบคุณ SPECIAL GUESTS และแขกที่เคารพทุกๆคนคะ :o030:
    ไฟล์แนบ
    20080726163039_20080721140124_BROWN_001.jpg 55K
    20080726162840_20080408055325_cougnut09.jpg 62K
    20080726162646_20080726111110_jasper16.jpg 84K
    20080726162441_ff.jpg 121K
    20080708202521_otto7.jpg 102K
  • :o006:
    ไฟล์แนบ
    20080726164029_ca.jpg 109K
    20080726163502_20080723090748_a452483.jpg 66K
    20080726163729_20080618075327_picbu.jpg 97K
    20080726163332_20080725033348_SHORTY1.jpg 85K
    20080726163158_et.jpg 71K
  • :o063:
    ไฟล์แนบ
    20080726195638_20080615213841_PICT0101.jpg 29K
    20080726170309_20080722084916_20080315183735_DSCF00450123.jpg 56K
    20080727122101_123.jpg 51K
    20080726174711_00000005621.jpg 81K
    20080726173916_DSCF3231.jpg 98K
  • :o043: ช่วยกัน updated สุนัขที่จะมาร่วมงานในครั้งนี้กัลด้วยนะคะ แล้วพบกัลแน่นอนคะ 17 สิงหาคมนี้ :o037:
  • เจอกันครับผม ว่าแต่คุณ varabee จะพอมีพิตตี้เหลือมาบูทผมมั่งป่าวครับ :032:
  • GOF BB.:

เดียว เหลือว่ะท่าจะเอาจริงๆ ติดต่อด่วน แฮะๆ
  • คิดตังค่าบูทเพิ่มป่าวพี่ ถ้าฟรีขอเหมา ฮาฮา ยังไงขอจูงเจ้ากะละมัง OTTO ด้วยนะครับพี่
  • :m066: สวัสดีคะ พี่เดียว 555 เอาง้านเรยนะ 555:m006:

ติดต่อพี่กอฟ เรยยยยคะ 555 :o003:
    ไฟล์แนบ
    401720_13543.jpg 69K
  • เสียดายอยู่ไกล น้ำลายหกอยากซื้อของให้น้องหมา
  • :o010:
    ไฟล์แนบ
    20080724160855_jasper2.jpg 108K
    20080727010740_20071001130508_DSCN2017.jpg 65K
    20080704191933_anubis9.jpg 91K
    20080722214840_TNTbanner.jpg 55K
    20080715224707_05072008%20copy.jpg 85K
    20070919185856_DSCN1856.jpg 71K
    20080727165833_00000000000.jpg 56K
  • :o016: พี่ๆช่วยกันลงภาพสุนัขของแต่ละคอกที่จะนำมาร่วมงานในครั้งนี้กันด้วยนะคะ ขอบคุณคะ :o063:
    ไฟล์แนบ
    a485633.jpg 80K
    20080621122026_IMG_0713.jpg 76K
    a485635.jpg 77K
    20080614143530_6752.jpg 52K
    7OYjyt726038-02.jpg 21K
    1196482112.jpg 81K
  • :o013:
    ไฟล์แนบ
    20080727091907_DSC00280.jpg 55K
  • Stun Confirmed อีกตัวนะครับ:030:
    ไฟล์แนบ
    SI850921.jpg 49K
  • :o020:
    ไฟล์แนบ
    20080727231741_19072008%20copy.jpg 75K
  • :001:ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด คงได้เอาไปจร้า
    ไฟล์แนบ
    Image(003)-012.jpg 41K
  • :m087:
    ไฟล์แนบ
    20080711151536_otto8.jpg 50K
    20080728023059_future2.jpg 79K
    20080726100832_38316.jpg 37K
  • BB CREW:

http://ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=2684

ตามไปดูครับ ^^ ขอบคุณท่านทั้งหลายมากครับ
  • งามตาไปหมด ยังไงพิตตี้อย่าลืมนา แถวบ้านผมก็พอมี แต่ยังไม่ได้สัญชาติไทย เพราะผมชอบคนลาวฮาฮา ใครหว่า?
    คนลาวน่ารักน้อ พี่กอฟ ฮาฮา