ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนสอบถามเรื่องอาหารF1คับ
  • คือผมมีน้องหมาบลูลี่อายุ2เดือนควรให้อาหารF1สูตรไหรคับเเละโตประมานไหนถึงจะเปลื่ยนสูตรอาหารคับ ขอบคุณคับ
  • กินสีม่วงไปจนอายุปีครึ่งสองปีครับ :o034:
  • ประมาณปีครึ่ง ถ้าเห็นว่ามันหยุดสูงแล้วก็เปลี่ยนเป็นสีแดงได้เลยครับ
  • อ้าวววว ขออภัยครับ แสดงว่าผมเข้าใจและฟังมาผิด สรุปว่าปีเดียวนะครับ (รู้สึกผมก็ถามกับร้างนหรือจนท.F1 นะครับ)

ว่าแต่หมาผมมัน 6 เดือนกว่าๆ แต่เหมือนจะหยุดสุงมานานแล้ว เห็นมันขยายออกข้างๆ อย่างเดียว เมื่อไรควรหยุดครับป๋า 555 :o034:
  • ขอบคุณพี่มาร์ค กับพี่the_Doorมากคับ
    รบกวนอีก1คำถามคับ เเละEXTREME BULLY ให้ทานได้ตอนไหนคับ
  • อยากโด๊ปมันตอนไหนก็ลุยได้เลยครับ แค่ระวังมันอ้วนเกินก็พอ
  • ปกติหมามันจะหยุดการเจริญเติบโตประมาณ 18-24 เดือน ครับ

• ผมกะไว้ว่าปีครึ่ง ก็จะให้เปลี่ยนเป็นสีแดง อย่างนี้ ok ไหมครับ หรือปีเดียวก็พอ?
  • ได้ครับ

หมาพี่ปีครึ่งก็จับเปลี่ยนหมดครับ
  • ขอโทษครับอ่านผิดตอนแรก ป๋าบอกปีครึ่ง แต่ผมอ่านเป็นปีหนึ่ง เลยนึกว่าตัวเองเข้าใจผิด 555
  • เมื่อวานผมไปซื้้อที่ร้านสไมล์ด็อกหทัยราษ23 เจ้าของอธิบายถูกต้องตามสีถุง ขายตามราคาที่บริษัทแจ้งลูกค้าติดไว้หน้าร้าน กลับบ้านเทให้กินกินหมดถายใน 10 นาที แฮปปี้ครับ
  • ขอบคุณมากครับ
  • 10นาทีจิงๆป่าวค่ะ หรือหมาที่บ้านเราแปลกหว่า เห็นมันกินแต่ละมื้อไม่เคยเกิน30วิ-1นาทีเลย
  • ถ้ามันตั้งใจกินจริงๆ ไม่น่าเกินห้านาทีก็หมดแล้วครับ หมาบ้านผมสามตัว ต่างสไตล์

เจ้าแมชชีน ฉายา ก้มเป็นเรียบ ไม่เคยเกิน 1 นาที
    เจ้าบีเจ จอมละเลียด อยู่ระหว่าง 3-5 นาที แต่ไม่เกินจากนี้
    เจ้ากรามล๊อค จอมลีลา ชอบให้ยืนเชียร์ ถ้าไม่ยืนเฝ้ามักจะกินเหลือไว้นิดหน่อย พอเราเดินมาบอกกินให้หมด มันถึงจะกิน เพื่อรอคำชม :-D
  • ใช่เลยค่ะ หมาแอนเป็นเหมือนกรามล็อคเลย ต้องให้ชมถึงกินหมด เหลือไว้ติดก้นถ้วยนิดนึง555