ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องไม่ค่อยกินอาหารเม็ด
  • ผมเพิ่งได้ลูกบลูลี่อายุ2เดือนมาเมื่อวานก่อน ผมให้กินF1สีม่วง เเต่น้องหมาไม่ค่อยกินเลยคับ ต้องทำยังไงให้น้องหมากินคับ ไม่สบายใจกลัวน้องไม่กิน เเต่ถ้าเปนกับข้าวอื่นๆน้องกิน เเต่อยากให้น้อฃกินอาหารเม็ดมากกว่า รบกวนทุกท่านด้วยคับ ขอบพระคุณคับ
  • ลองแช่นมให้กินก่อนครับ ถ้าไม่กินให้อดซักวันรับรองกินแน่ครับ ผมก็เป็นแบนี้เหมือนกัน
  • ลูกหมา2เดือนอดสัก2มื้อก็รู้ผลแล้วครับ ผสมน้ำหรือนมนิดๆเพื่อให้มันนิ่มหน่อยๆก็กินกระจายแล้วครับ
    ฝึกตอนนี้สบายใจไปจนมันโต ไม่กินเก็บ ลีลาเก็บ กินช้า อยากเก็บก็เก็บ ให้น้อยกว่าทุกครั้งที่เคยให้ในบางครั้ง
    ให้มองโดยไม่ให้กินบ้าง สิ่งเหล่านี้เป็นการทำให้น้องหมากินเก่งทั้งสิ้น ผมถนัดเรื่องทรมานหมาครับimage
    ไฟล์แนบ
    541768_10152443308115145_1296828955_n.jpg 109K
  • ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากคับ เดวให้อดพรุ่งนี้เลย555
  • อยากกินจัดน้ำลายเต็มพื้น
  • เอาผสมกับที่มันกินแหละครับ เพิ่มอาหารเม็ดขึ้นเรื่อยๆ และลดอาหารอื่นๆลงที่ละนิดนะครับ ในมื้อต่อๆไป ลองคิดดูครับมีอีกหลากหลายวิธีครับผม :033:
  • ของเราแรกๆก็ผสมนม ตอนนี้ผสมเพดดีกรีไก่ในน้ำซอส กินเกลี้ยง ลองดูนะ เผื่อหมาจะชอบ