ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมา2เดือนฝึกได้ไหมคับ
  • บลูลี่อายุ2เดือน คือมันซนมากมายเลยคับ จะฝึกอย่างไรได้บ้างเพราะกลัวทำให้หมากลัวอ่ะคับ เคยใส่สายจูงพาไปเดินมันไม่ค่อยฟังเลยคับ เเน่ะนำทีคับ ขอบคุนคับ
  • มันวัยเด็กอยู่อ่ะครับ มันก้อเล่นของมัน เป็นธรรมดาครับ
  • ต้องมีวิธีครับ ฝึกได้ตั้งแต่ 7 สัปดาห์เป็นเวลาที่เหมาะสม การฝึก ใส่สายจูง เอาอาหารล้อข้างหน้าให้เค้าสอดหัวมาเอง ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ อย่าดึงปลอกคอ จนกว่าเค้าจะชิน ปล่ยให้เค้าวิ่งลากสายไปเรื่อย สายยาวไม่เกินตัวเค้า สายจูงเป็นโซ่เล็กๆ กันกัดแทะ ดูใน ยูทูปก็ได้ครับ cicker dogs collar
  • ฝึกเลยครับไม่ต้องจริงจังมาก
    ฝึกทีละน้อย ค่อยเป็นค่อยไป
    ฝึกบ่อยๆเดี๋ยวก็เห็นผลเอง
    ถ้าเขาไม่ทำก็ไม่ต้องฝืน
    ของผมฝึกไปฝึกมา เอ มันทำได้ไงเนี่ย
    ให้มันนั่ง หมอบ แต่คลานเนี่ยะ มันมาได้ยังไงไม่รู้เหมือนกัน 555555
  • ฝีกได้เลยค่ะ ตอนลาเต้อายุยังไม่ถึงสองเดือนดี เราก็เริ่มฝึกแล้วค่ะ ค่อยเป็นค่อยไปอย่างคุณ asiathai บอก แล้วก็ได้ผลค่ะ ลองดูกระทู้ด้านล่างก็ได้ค่ะ

http://pitbullzone.com/community/discussion/32511/ฝึกเจ้าหมาน้อยให้รู้จักคำสั่ง#Item_23
  • ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากคับเเละพี่nuicimfaด้วยน่ะคับจะลองฝึกน้องดูคับ
  • ชอบกระทู้คุณ nuicimfa มากเลยดูเอาใจใส่สุนัขของตนได้ดีเยี่ยม ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอาหาร ความเป็นอยู่ ที่สำคัญ คือ รู้พฤติกรรมและนิสัยของสุนัขได้ดี สุดยอดครับ เหมือนผมเลยเลี้ยงหมาเหมือนลูกเลยคับ อยากให้ทุกคนรักสัตว์ เลี้ยงเขาแล้วก็ต้องรับผิดชอบด้วย เพราะเขาก็มีชีวิตเหมือนกับเรา :o040:
  • ค่อยๆเริ่มนะ อย่าพึ่งรีบมากไป ไม่ได้ดั่งใจหลอกครับมันยังเด็กฟังภาษาคน และท่าทางคนยังไม่รู้เรื่องมากนัก ปล่อยๆไปบ้างนะครับ ถ้าเครียดมากหมาอาจจะกลัวการฝึกไปเลยก็ได้นะครับ เพราะมันจะรู้สึกถึงการโดนทำโทษหมาอาจขาดความมั่นใจในตัวของมันเองก็ได้นะครับ เด็กซนคือเด็กฉลาด หมาซนมันก็เป็นหมาฉลาดแหละครับ อย่าซีเรียสมากไปเลย :033: