ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบวิธีการฝึกฉี่ให้เปนที่คับ
  • ใครมีวิธีฝึกน้องหมาฉี่ให้เป็นที่บ้าง
    เเละก็การวิ่งไปคาบของเเละคาบกลับมาให้เราบ้างคับเป็นวีดีโอก็ได้คับ
  • ลูกหมามันจะฉี่มั่ว มันเหมือนเด็ก ปวดเมื่อไรก็ปล่อยเลย พอโตขึ้นจะเริ่มฉี่เป็นเวลา ตอนนี้เราก็พาไปที่ประจำของเขา ปกติหมจะฉี่ตอนเช้า ตอนออกจากกรง

การฝึกหมาคาบบอล ก่อนอื่นหมาคุณต้องรู้จักชื่อตัวเองก่อน และเรียกแล้ว ต้องมาหา
    ต่อมาฝึกให้เขาชอบบอล ถ้าเขาคาบได้แล้ว ก็โยนไปใกล้ๆก่อน แล้วเรียกเขามาหา
    พอเขามาหาก็ ออกคำสั่งว่าขอ แล้วพยายามให้คายบอลใสมือ และก็โยนออกไปใหม่
    ค่อยๆเพิ่มรัยะทางทีละนิด แต่อย่าเล่นนาน แรกๆสองสามรอบพอ เราต้องเป็นคนเริ่ม และเลิก
    อย่าใจร้อน เลิกตอนที่เขากำลังสนุก อย่าให้เขาเลิกเอง มันจะแก้ยาก
  • การฝึกหมาฉี่ให้เอาหนังสือพิมพ์ลองตอนหมาฉี่ และนำไปวางไว้ในที่เราต้องการโดยยังเป็นหนังสือพิมพ์ที่มีฉี่ติดอยู่ ช่วงนี้คอยสังเกตุเวลาหมาปวดฉี่ให้รีบพาไปที่หนังสือพิมพ์ที่เราวางไว้ ทำแบบนี้บ่อยๆ หมาจะเกิดความเคยชินเอง ส่วนจะฝึกให้หมาวิ่งไปคาบของ อันดับแรกต้องหาของเล่นที่หมาสนใจก่อน ในช่วงแรกๆ ให้หมาคาบเล่นก่อน หลังจากนั้นให้ปาไปไม่ต้องไกลมากนักแล้วให้หมาวิ่งไปคาบมา พอหมาคาบกับมาก็ให้ขนมเขากินเพื่อเป็นรางวัล ประมาณนี้คับ
  • พี่มาร์คเเละพี่wongvit มันรู้จักชื่อตัวเองเเล้วคับ เเต่พอให้คาบเเละเรียกมาหาจากที่คาบอยู่ปล่อยบอลเเละวิ่งมาหาซ่ะงั้นไม่ยอมคาบมา มาเเต่ตัว^^ เดวจะลองฝึกตามคำเเน่ะนำของพี่ๆคับผม ขอบคุนคับ
  • หมาเด็กผมใช้สูตร เวลาฉี่มากกว่าอายุ 1 เดือน/ชั่วโมง อายุ 2 เดือนฉี่ทุก 3 ชม. อายุ 4 เดือนฉี่ทุก 5 ชม. จากนั้นให้อยู่กรง พอถึงเวลามันก็พาไปฉี่นอกบ้าน ทำบ่อยๆ มันจะรอไปฉี่เมื่อถึงเวลา อ้อ... กินข้าวเสร็จมันก็จะอึ ฉี่ด้วย ต้องทำบ่อยๆ มันจะรู้เอง ไม่อึ ฉี่ ในบ้าน ในกรงแน่นอน :o034:
  • ของคุนพี่the_Doorคับ ของผมมันจะฉี่หลังจากตื่นนอนทุกครั้งเลย ส่วนอึเปรเวลาเเละคับ อึ6โมงเช้าเเละหลังอาหารเย็นเเต่ฉี่นี้กะยากมากเลย
  • ถ้ามันชอบบอล มันจะไม่ปล่อย มันจะคาบและหวงครับ เราต้องเรียกมันมา และขอให้มันคายใส่มือ แต่ถ้าเรียกแล้วปล่อยบอล แสดงว่ามันยังไม่ชอบการเล่นบอลจริงๆครับ
  • ขอบคุนคับพี่มาร์ค วันนี้สอนเเล้วมันไปคาบเสร็จมันสบัดเเละก็นอนเล่นเฉยเลยพี่^^
  • ฝึกหมาคาบบอล หมาผมทำได้แล้วครับเป็นได้คำแนะนำดีๆจากพี่มาร์ค ขอบคุณพี่มาร์คมากๆครับ