ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องพื้นรางลาก
  • ขอความรู้จากท่านผู้รู้สักนิดนึงครับ พอดีสงสัยเรื่องพื้นรางลากอ่ะครับ ของบ้านเราเท่าที่เห็นเราใช้พรมปูพื้นใช่ป่าวครับ แล้วต่างประเทศใช้แบบเดียวกันรึป่าวครับ เท่าที่ผมดูในหลายๆคลิปของต่างประเทศเวลาหมาออกตัวจะนึบๆไม่ลื่นเหมือนบ้านเราอ่ะครับ เหมือนเท้ามันยึดได้ดีกว่าเลยอ่ะครับ ผมเลยสงสัยครับฝากผู้รู้ครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เท่าที่รู้หมาลากที่ต่างประเทศ พื้นไม่ใช่พรมแบบบ้านเราคับ