ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยคับ
  • ต้องการความรู้เกี่ยวกับ การกำจัดเห็บ หมัด อย่างแรง คับ :(
  • รบกวนพี่ๆ ชาวพิทบูลทุกๆ คนหน่อยคับ ลูกชายผมตอนนี้โดน เห็บ หรือ หมัด โจมตีเต็มเลย ภายในวันเดียว งง เลย มันขึ้น ตามหน้า ตามตัวเหมือน เหาคนเลย ละก็มีตุ่มหนอง 1 ตุ่ม แต่ผมจับอาบน้ำ ละก็โลยแป้ง รบกวนพี่ๆ แนะนำยากำจัดหน่อยคับ ละก็ ตามกรง ครว ทำไง เสริม อีกรบกวนหน่อยคับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากคับ
  • ต้มน้ำร้อน แล้วราดตามกรงเลยคับ ส่วนที่ตัวลูกหมาแป้งก้อน่าจะอยู่แล้วนะคับ แล้วก้อต้องอย่าให้ ลูกหมาไปนอตามที่ มัน ชื่นๆๆอ่ะคับ เห็มมันชอบอยู่แถวนั้น ของผมก้อเป็น ผมใช่แป้ง กับ ยาหยดอ่ะคับ มันก้อหายหมดนะ แล้วที่สำคัญคือ ตรงง้ามนิ้วอ่ะคับ ต้องเอาออกให้หมด นะไม่งั้นมันจะมาอีก อันนี้ที่ผมเคยทำมาอ่ะคับ
  • ใช้ ใต้ กรงผม มัน ชื่นๆๆ กำฝนตกบ่อย ผมดูลูกชายมะเช้า ตอนจะเอาอาหารให้ แม่เจ้า แทบร้อง ว่าทำไม่ มัน นอนแปลกๆ ทุกทีต้องเล่น พอจ้องหน้ามันถึงเห็น มาจากไหน ไวขนาดนี้ เหมือน เห่าอ่ะคับ เต็มหน้าเต็มตัว ละมีหนอง ตรงท้อง 1 ที แตกละ ตอน นี้ ผมจับอาบน้ำละก็เช็ดตัว เอาแป้งโรย ส่วนกรงผมเอาน้ำชีดละ เอาแฟ้ม ลง ก่อน แล้ว ก็ ล้างน้ำอีกที่ ละก็ ตามด้วย em แต่ ไม่สบายใจเลย มัน มาตากหมาไทยแถวๆบ้านด้วย อยากได้ ยาหรือ แนะนำ อีก ก็ได้คับ ( คุณ aisiko ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมจะเอาไปใช้ ) รบกวนพี่ๆ หน่อยนะคับ :( :(
  • ตอนลงแป้งอ่ะคับ ไม่ต้องให้ตัวมันแห้งนะ เอาแบบว่า หมาดๆๆ อ่ะคับกำลังดี ส่วนแป้ง ผมใช้ผง ทิคทอคซ์ อ่ะคับ ตายหมด
  • ตัวเดียวกันคับ อ่า แล่วจะลองขอบคุณอีกทีคับ คุณaisiko <3
  • ยากำจัดเห็บหมัด Bayticol เลยครับ แนะนำให้กำจัดทั้งระบบรอบบ้านเลยครับของผมใช้ยาผสมน้ำรดรอบบ้าน กรง รวมทั้งตัวสุนัข ไม่เป็นอันตรายกับสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม ได้ผลเกินคาด ราคาก็ย่อมเยาว์ ผมมีหมาอยู่ 25 ตัว ตัดปัญหาไปเลยครับเรื่องเห็บหมัด
  • Bayticol มีนูปตัวอย่างป่ะคับ ละหาชื้อที่ไหน ชอรายระเอียดหน่อยได้ป่ะคับ ขอบคุณ มากนะคับ สำหรับคำแนะนำ <3
  • ไล่ลงไปกระทู้ล่างๆก็มีหัวข้อเห็บหมัดอยู่ เปิดดูบ้างนะน้องนะ อย่ารอแต่คนเอามาป้อนครับ
    หรือพิมพ์ในกูเกิ้ล ไบติคอล มันก็มีรูปให้ดูครับ
  • C1ก็ใช้ได้คับกล่องเหลือง
    ใช้ผสมนำ้ลาดให้ทั่วยริเวณ
    เดียวก็ไปหมดคับ
  • ( ขอโทษคับพี่มารค์ ) พอดีเปิด ในไอโฟน อ่ะคับ มันไม่มีหัวข้อ แบบแยกคับ แต่เรื่องดู ในกูเกิล ผมก็ ดูแล้วคับ ที่โพสคือ แบบ เพื่อ มี พี่ๆ ดข้ามาบอกคำแนะนำ เจ๋งๆ ไรงี้คับ ขอโทษๆ จิงๆ คับที่ทำให้เปลื่องพื้นที่ในบอดร์ [-O<
  • ด้านล่างถัดไปไม่กี่สิบหัวข้อ พี่เขียนเรื่องเห็บบุกอยู่พอดีครับ
  • อ่อ เปิด อ่านแล้วคับ จัดการ เรียบร้อยแล้วคับ แฮบปี้ แล้วคับ ขอบคุณ มากคับพี่มารค์ ( พี่มารค์ คับ ลูก สุนัข 2 เดือน 20 วัน นี้ตัดหูได้ป่าวคับ หรือครวตัดตอนอายุเท่าไรดี แนะนำได้ป่าวคับ ) [-O< [-O< [-O< ขอบคุณอีกทีคับพี่มารค์