ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตามหาคุณอเล็กซ์
  • คุณมาร์คครับช่วยตามABKCจากคุณอเล็กซ์

รายละเอียด

คุณมาร์คครับ...ไหนๆคุณมาร์คก็เป็นคนกลางไกล่เกลี่ยเรื่องผมกับอเล็กซ์ ผมขอความอนุเคราะห์ช่วยติดต่อคุณอเล็กซ์ให้ช่วยส่งใบเพ็ด ABKC ให้ผมด้วยครับ เพราะเลื่อนมาแล้วหลายครั้งครับ จนบัดนี้หมาอายุ 17 เดือน 1 ตัง อีกตัว 12 เดือนแล้วครับ ผมไม่กล้าทวงเองครับ ผมกลัวมากครับ..กลัวคุณอเล็กซ์จะส่งใครมาหาผมอีก และผมก็อายที่จะทวงมากด้วยครับ ขอบคุณนะครับคุณมาร์ค

โดย : sutheephong Tel : 081-9548448 [ 11 ก.ค. 51 #10:45 ]

ความคิดเห็นที่ : 1

ครับพี่ มีโอกาสจะทวงให้ ผมนึกว่าจบไปแล้วเสียอีก
    รบกวนขอเบอร์โทรคุณอเลกซ์ให้หน่อยได้ไหมครับ

เรียนคุณอเล๊กซ์ หรือท่านใดที่เจอกับคุณอเล๊กซ์อยู่ หากมีโอกาสเข้ามาอ่าน ขอความกรุณาช่วยติดตาม เรื่องนี้ให้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

โดย : มาเฟีย [ 11 ก.ค. 51 #11:23 ]

ความคิดเห็นที่ : 2

ครับพี่ มีโอกาสจะทวงให้ ผมนึกว่าจบไปแล้วเสียอีก
    รบกวนขอเบอร์โทรคุณอเลกซ์ให้หน่อยได้ไหมครับ

เรียนคุณอเล๊กซ์ หรือท่านใดที่เจอกับคุณอเล๊กซ์อยู่ หากมีโอกาสเข้ามาอ่าน ขอความกรุณาช่วยติดตาม เรื่องนี้ให้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

โดย : มาเฟีย [ 11 ก.ค. 51 #11:25 ]

ความคิดเห็นที่ : 3

ขอบคุณมากครับคุณมาร์ค...เบอร์คุณอเล็กซ์ 081-9700485 ถ้าไม่เปลี่ยนนะครับ

โดย : sutheephong Tel : 081-9548448 [ 11 ก.ค. 51 #14:09 ]

ความคิดเห็นที่ : 4

คุณอเล็กซ์ เค้าส่งใครไปหา คุณสุธีพงศ์ เหรอครับ

ส่งมาทำอะไรเล่าให้ฟังหน่อย

มาแบบ คนส่ง เค เอฟ ซี

หรือมาแบบ พวกรื้อบาร์เบียร์ ครับ

เล่าให้ฟังหน่อย

ผมมีทีมรับทวงหนี้แบบฉับพลันให้ครับ

ชอบ พวก หย่าย ใหญ่ แต่ต้อง ใหญ่จริงๆ

ไม่ชอบพวกรีดน้ำตา เวลาพูดด้วย

จะได้ บอกแบบ กรอกหูว่า

ที่นี่ เมืองไทย บ้าน*** ประเทศไทย

โดย : ALEXANDER [ 11 ก.ค. 51 #14:21 ]

ความคิดเห็นที่ : 5

เค้าส่งทหารมาหาที่ทำงานครับ มีรายละเอียดในกระทู้เก่าๆครับ ทั้ง ipitbulldog และpitbullzone ครับ อย่าไปรื้อฝื้นเลยครับ จบดีกว่า ผมกลัวครับ
  • ไม่น่าเชื่อว่าไม่มีใครพบคุณอเล็กซ์เลย...เธอคงล่องหนหายตัวได้แน่ๆเลย ไม่งั้นต้องมีคนในวงการเห็นบ้าง

โดย : sutheephong - 202.149.24.* โพสต์เมื่อวันที่ 11 กรกฎาคม 2008 เวลา 11:26:36 น.

ท่านใดที่พบคุณอเล็กซ์..เจ้าของคอกสุนักพิทบูลที่ดังในประเทศไทย...วานบอกเธอด้วยว่า ผมอยากได้ใบเพ็ด ABKC เพราะลูกหมาก็อายุ 17 เดือนแล้ว โตจนจะเป็นแม่หมาได้แล้ว จะให้ต้องรออีกนานเท่าไหร่ ติดปัญหาอะไรก็ไม่บอกให้ผมรู้เลย...ผมมีเหตุผลรับฟังได้ครับ...หากเหตุผลของคุณอเล็กซ์ฟังขึ้น ไอ้ครั้นผมจะโทรไปตามเอง ผมก็เกรงว่าจะถูกคุณอเล็กซ์ส่งใครมาหาผมอีก ผมกลัวมากๆเลยครับ

โดย : sutheephong - 202.149.24.* โพสต์เมื่อวันที่ 10 กรกฎาคม 2008 เวลา 15:51:18 น.

คุณRaymond ครับ เจ้าScarletตัวนี้เกิด ๒๗ มี.ค.๕๐ ก็ยังไม่ได้ใบเพ็ด ABKC จากคุณอเล็กซ์เลย ไม่รู้จะทวงยังไง ผมทวงจนผมอายซะเองนะครับ หากเจอคุณอเล็กซ์ วานบอกด้วยนะครับ คอกสุนัขดังระดับประเทศ ไม่น่าจะเสียชื่อเรื่องนี้นะครับ ขอบคุณครับ

โดย : sutheephong - 202.149.24.* โพสต์เมื่อวันที่ 10 กรกฎาคม 2008 เวลา 10:50:21 น.
    ..........................................................................................................................................................

โดย : นายจันทร์ - 202.91.18.* โพสต์เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2008 เวลา 10:52:39 น.

""""""""""""" ALEX to be Godfather>>>> จะเป็นได้ก็ที่ไนจีเรีย หรือที่อื่น...........................บ้านนี้....เมืองนี้...ปปประเทศไทย....บ้านของกรู ....บ้านของเรา...เชิญอเล็กซ์...ไปเบ่ง....ไปใหญ่ที่อื่นเลยคร้าบ..... วงการพิทบูลที่นี่ไม่ชอบคอ....ไม่แฮ๊ปปี้กับพฤติกรรมเยี่ยงนี้........ เราคนไทย...มีอะไรช่วยเหลือเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กัน.....ต้องให้ตำรวจตรวจคนเข้าเมืองเข้ามาตรวจสอบ พาสปอร์ต และใบ WORK PERMIT สักหน่อยแล้ว ว่าถูกต้องหรือไม่อย่างไร........ให้เค้าผลักดันออกนอกประเทศซะเลย ....ฝรั่งกร้าวร้าว...ทำตัวเป็นผู้มีอิทธิพล.....คุณสุทธิพงศ์.....รายงานข้อเท็จจริงให้เพื่อนสมาชิกทราบด้วย..... ดูปัญหาของคุณสุทธิพงศ์..เองด้วยว่าติดปัญหา...หรือเป็นส่วนหนึ่งของปัญหาที่เกิดขึ้นหรือไม่...เช่นการชำระเงิน...ข้อตกลงระหว่างกัน...หาก.................... คุณสุทธิพงศ์...ชัดเจนว่าถูกต้อง...ลุยเลย แต่หากคุณเองเป็นตัวปัญหากับ เจ้าอเล็กซ์...ก็ต้องแจงให้ทราบ ...OK.. เพราะที่นี่แผ่นดินไทย
    ...............................................................................................................................................
    ขอบคุณ คุณนายจันทร์มากครับ....สำหรับผม ผมมีความชัดเจน ถูกต้อง 100 % เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน คุณมาร์คมาเฟียก็ยังคิดว่าผมได้ใบเพ็ดABKC จากคุณอเล็กซ์แล้วเห็นผมเงียบไป(ดูกระทู้ pitbullzoneได้ครับ) จริงๆผมไม่อยากมีเรื่อง..พราะผมกลัวคุณอเล็กซ์จะให้ทหารขึ้นไปคุยกับผมถึงที่ทำงานอีก..แต่หมาผมอายุตั้ง 17 เดือน และอีกตัวก็จะอายุครบปีแล้วและคุณอเล็กซ์ก็รับปาก และเลื่อนมาเรื่อยๆ ไม่รู้จะได้วันไหนแน่..และก็เป็นสิทธิ์ตามข้อตกลง...ซึ่งเรื่องนี้ผมให้โอกาส และถอยมาให้เยอะแล้วนะครับ จริงๆผมต้องเป็นใบเพ็ด UKC แต่ผมกลับต้องรับกรรมได้ใบเพ็ด ABKC แทน เพราะคุณอเล็กซ์ไม่บอกปัญหาตั้งแต่แรก ภายหลังก็โทษว่าเป็นเพราะคุณวิลลี่ เรื่องนี้ไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดนปัญหานี้แน่ๆยังมีคุณบอยบางบัวทองอีกคนครับที่ไม่ได้ใบเพ็ดและเรื่องเงินอีกด้วย โทรถามคุณบอยได้ครับ 083-9882769

-ผมอยากให้สังคมพิทบูลมึคนอย่างคุณนายจันทร์ฯมากๆสังคมจะได้ใสสะอาด มีแต่มิตรภาพ ผมขอชื่นชมจริงๆครับ

-สำหรับผมอายุ 58 แล้วครับ เป็นเจ้าหน้าที่ชั้นบริหาร(VP)ของธนาคาร เงินเดือนแสนขึ้น และยังเป็นรองประธานหอการค้าจังหวัดอุดรธานีมาหลายสมัย ทำกิจกรรมสังคมร่วมกับทางราชการทั้งพลเรือน ทหาร ตำรวจและภาคเอกชนต่างๆ นิสัยผมเป็นอย่างไรสอบถามที่ท่านพล.ต.อ.เสรีพิศุทธิ์ เตมียาเวส อดีต ผบ.ตร.ก็ได้ครับ ท่านพอรู้จักผมครับ.....ที่ผมบอกประวัติมานี้..ก็เพื่อให้คุณนายจันทร์สบายใจได้ระดับหนึ่ง และ...ขออภัย..ผมไม่ต้องการที่จะนำประวัติของผมมาต้องการอะไรกับใครนะครับเพราะทุกอย่าง มันก็เป็นแค่หัวโขนเท่านั้น...ไม่ยั่งยืน เหมือนความดี แต่..เพราะผมอยากยืนยันว่าผมมีที่มาที่ไปชัดเจนสามารถอ้างอิงบุคคล และสถานที่ได้ และยินดีให้สอบประวัติได้ครับ เบอร์โทรผม 081-9548448 ครับ
  • โอ้โห้...ประวัติพี่ sutheephong ก้อไม่ธรรมดา ทำไมต้องไปกลัวเขาอีกล่ะครับ แค่เอยชื่อท่าน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธิ์ เตมียาเวส อดีต ผบ.ตร.คุณอเล็กงี้ต้อง รีบนำใบABKC มาให้พี่น่ะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นน่ะครับ...:017:
  • AAคลอง7:

คุณ AAท่าพระพูดถูก ในเมื่อคุณสุทธีพงศ์ อลังการณ์ งานสร้างขนาดนั้น จะไปกลัวทำไมฝรั่งดำ ขี้นก พี่สุทะพงศ์ ดูไม่รรมดา แต่ดูแล้ว ยังงัย ยังงัยนะ กับอายุ 58
  • เรียน คุณ AAท่าพระ และคุณ Guest ผมอ่านข้อความของคุณแล้วรู้สึกว่าคุณไม่เคลียนะครับ ไม่เป็นไรครับ..ผมจะขอทำความเข้าใจกับท่านทั้งสองอีกครั้งนะครับ ผมเป็นคนธรรมดาๆ ทำมาหากินตามปกติธรรมดา เปิดเผย ไม่เคยเบียดเบียนใคร
    การที่ผมอ้างชื่อท่านเสรีฯ ก็เพื่อให้คนที่ยังเคลือบแคลนสงสัยในตัวผม สามารถสอบถามได้จากท่านเสรีฯซึ่งเป็นบุคคลที่สังคมส่วนใหญ่ยอมรัก ก็เท่านั้น และเรื่องแค่นี้ผมก็ไม่จำเป็นต้องไปให้ท่านเสรีฯ..ต้องมาวุ่นวายหรอกครับ....ลูกผู้ชายถ้ากล้าที่จะชนกับใคร...ก็ต้องชนด้วยตนเองเองครับ ไม่ต้องมีตัวช่วย หรือไปลากใครต่อใครให้ออกมาอวดศักดาหรอกครับ หวังว่าท่านทั้งสองคงจะเข้าใจนะครับ และขอยืนยันอีกครั้งว่าลูกผู้ชายอายุจะ 58 หรือเท่าไหร่ก็ไม่สำคัญ สำคัญที่ว่า"โตเพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน" หรือเปล่าเท่านั้นึครับ ถ้าหากยังสงสัยอะไรอีกก็โทรมานะครับ ผมยินดีที่จะอธิบายให้ฟังครับ 081-9548448 ขอบคุณนะครับ
  • เรียนคุณ sutheephong ครับ ผมและคุณGuest ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเพียงแต่เขาคงมีความคิดคงจะคล้ายๆผม ที่เห็นคุณโดนลังแกขนาดนี้ทำไมไม่ขอความช่วยเหลือจากผู้หลักผู้ใหญ่ในเมื่อเราก็รู้จักนิ ผมยังไม่มีบุญได้รู้จักเลย ผมไม่ได้กวนคุณ sutheephong เพียงแต่เห็นใจ ถ้าเป็นตัวผมมันคือเรื่องใหญ่ ใหญ่มาก ผมคงต้องขอความช่วยเหลือจากผู้หลักผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักก็เท่านั้นเอง ของคุณคงไม่ใช่เรื่องใหญ่ จึงไม่ขอความช่วยเหลือจากท่านเหล่านั่น สุนัขคงไม่ใช่ตัวละ 100-200 บาท ผมไม่เคยรู้จักคุณsutheephong มาก่อน ในเมื่อผมแสดงความคิดเห็นแล้วทำให้คุณไม่ชอบไม่พอใจ ผมก็ขอโทษด้วยครับ ไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติมคุณเลย งันผมจะคอยติดตามล่ะกันครับ ได้ความรู้อีกแบบ ว่าคอกหมาใหญ่ๆๆเขาทำกันแบบนี้ด้วย (ถ้าเป้นเรื่องจริงนะ) ออกความคิดเห็นกระทู้ซีเลียสๆแบบนี้เปลืองตัวจริงๆ ดูอย่างเดี๋ยวดีก่าๆๆ.....:028:
  • เรียนคุณAAท่าพระ...ขอบคุณที่ไม่ได้มีเจตนาจะกวนและซ้ำเติมผม คือถ้าทุกอย่างไม่เป็นความจริงผมคงไม่กล้าออกมาพูดหรอกครับ ผมแก่แล้ว และเรื่องนี้ก็เกือบจะไร้สาระสำหรับผม ผมจึงไม่ได้ไปขอความช่วยเหลือจากใคร...แต่ที่ต่ออกมาก็เพราะผมไม่อยากให้ใครลอยนวลก็เท่านั้นครับ..เรื่องนี้จะถามคุณบอยบางบัวทองก็ได้ และถามเขาว่าเขาได้หรือยัง ซึ่งระยะหลังๆคุณอเล็กซ์ก็โทรไปหาคุณบอยบางบัวทองบ่อยๆ ส่วนจะคุยกันเรื่องติดค้างอะไรกัน อย่างไร..ต้องถามคุณบอยบางบัวทองเอาเองนะครับ ผมไม่กล้าพูดเดี๋ยวพูดผิด จะถูกหาว่าผมกุเรื่อง และเรื่องนี้ขนาดคุณมาร์คเจ้าของบอร์ด(คุณAAท่าพระ.คงเชื่อได้นะครับ)ที่อุสาห์ลงมาเป็นคนกลางให้ยังเข้าใจว่าผมได้ใบเพ็ดไปนานแล้ว เพราะคุณมาร์คเห็นผมเงียบไป ที่ผมเงียบเพราะให้โอกาสคุณอเล็กซ์ครับ และผมก็กลัวครับ..ไม่อยากมีเรื่องครับเพราะผมแก่แล้วครับ
  • อีก 60 วันมีลุ้นครับ สำหรับคู่นี้ Gotti 100 % แม่เป็นลูก MUHICAN RE 100 % ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC07889_resize.JPG 55K
    20080715123904_20080715004028_SI850856.jpg 51K
  • :052:ไม่เชื่อคุณอเลกซ์จะเหลวไหลขนาดนี้
    รับปากอะไรไว้ก็ควรจะดำเนินการให้จบ
    หรือว่าติดขัดอะไรก็ควรจะแจ้งบ้าง
    ไม่ใช้ใช้วิธีเฉยแบบนี้

ใครเจอคุณอเลกซ์ ฝากต่อว่าให้ด้วย
    บอกเลยว่า ผมต่อว่ามาแบบนี้:056:
  • ขอโทษครับ ตกไปคำหนึ่ง

ไม่อยากเชื่อครับ ว่าคุณอเล๊กซ์ จะไม่รักษาคำพูดแบบนี้

ใครเจอวานช่วยบอกว่าผมฝากต่อว่ามาแบบนี้

ตอนที่ทั้งสองท่านตกลงกัน
    ผมได้เอาตัวเองการันตรีกับพี่สุธีพงษ์ไว้
    หากคุณอเลกซ์ไม่ทำตามสัญญา
    ผมคงต้องทำอะไรสักอย่างนะครับ
  • ขอบคุณมากครับคุณmafia..ขอคาระวะด้วยความจริงใจครับ
  • ได้ข่าวว่าอยู่ภูเก็ตไม่ใช่รึครับ ถ้าเป็นอเลกซ์คนเดียวกันกับที่เปิดฟรามที่ภูเก็ต ที่ตัวดำๆ เมียเป็นคนไทยเปิดร้านขายรูปทีโลตัสภูเก็ตอะน๊ะ เห็นต้อนนี้ก็กลับมาอยู่ที่ภูเก็ตอีแล้วนี้ครับ ขายหมาแพงโค ต ร คนๆนี้ดูแล้วไม่ใช้คนรักหมาเลย เป็นพ่อค้าหากินกับการผสมหมาเพาะลูกหมาขายอย่างเดียว จากที่เคยเห็นมา
  • ผมโทรไปแล้ว แต่ไม่มีคนรับสายครับ
    ผมมองโลกในแง่ดี คาดว่าคงติดธุระอะไรอยู่ หรือโทรศัพท์ไม่ได้อยู่กับตัว
    จะลองติดต่อดูเรื่อยๆอีกสักระยะ

ต้องขอโทษพี่สุธีพงศ์ ด้วยครับ
  • ขอบคุณครับคุณMafia...
    เมื่อวานคุณอเล็กซ์ก็โทรหาคุณบอยบางบัวทองครับ แต่ไม่เป็นไรครับ มองโลกในแง่ดี ก็ดีครับ
    และก็ขอขอบคุณคุณchit ที่ส่งข่าวมาให้นะครับ ดงเป็นคุณอเล็กซ์ คนเดียวกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    20080701111440_SI850827.jpg 41K
  • มาเฟีย:

ผมได้รับการติดต่อจากคุณอเลกซ์เรียบร้อยแล้วครับ

คุณอเลกซ์ ยืนยันกับผมว่าจะ ดำเนินการให้เสร็จสิ้นเร็วๆนี้
    ซึ่งการขอใบเพ็ดได้มีการยื่นเรื่องไปนานแล้ว แต่ติดขัดบางประการ รวมถึงการย้ายภูมิลำเนาที่อยู่อาศัย
    ทำให้ดำเนินการได้ล่าช้า และขอเวลาอีกสองถึงสามอาทิตย์คาดว่าเอกสารทั้งหมดคงจะถึงเมืองไทย
    ตอนนี้ให้เพื่อนที่อเมริกาช่วยดำเนินการเร่งให้อีกทางหนึ่งด้วย

ตอนนี้ก็ขอให้พี่สุธีพงศ์ใจเย็นๆ ทนรออีกหน่อยนะครับ
  • ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ต้องรอครับ ขอบคุณที่เป็นธุระให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    20071124085906_DSC07377_resize.jpg 63K
  • คุณมาร์คมาเฟียครับ...เมื่อ ๒ สัปดาห์ที่ผ่านมา คุณอเล็กซ์โทรมาให้ผมส่งที่อยู่ไปให้เพื่อจะได้ส่งใบเพ็ด ABKC มาให้ แต่จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้รับเลยนครับ รวมถึงของคุณบอยบางบัวทอง..ก็ยังไม่ได้รับ วันนี้ผมโทรถามคุณบอยฯแล้ว คุณบอยบางบัวทองบอกว่าสัปดาห์ที่แล้วคุณโก๋โอ๊ก...โทรมาบอกคุณบอยบางบัวทอง..ว่าคุณอเล็กซ์ให้คุณบอยฯแจ้งที่อยู่ให้ เพื่อจะได้ส่งใบเพ็ดให้ จนบัดนี้ก็ไม่ได้เช่นกันครับ ยังไงขอความอนุเคราะห์คุณมาร์คมาเฟียอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ
  • คุณอเล็กซ์โทรแจ้งผม เป็นเดือนแล้วครับ ว่าได้ใบเพดเรียบร้อย และจะรีบดำเนินการจัดส่ง ผมก็นึกว่าเรื่องจบแล้วเสียอีก เซ็งจริงๆ

โก๋โอ๊คหรือใครที่ติดต่อกับคุณอเลกซ์อยู่ รบกวนช่วยแจ้งข่าวให้คุณอเลกซ์ทราบ และขอคำชี้แจงในบอร์ดนี้ด้วยครับ
  • จริงๆผมก็ไม่อยากจะจี้อะไรคุณอเล็กซ์หรอกนะครับ แต่ว่าคุณอเล็กซ์ยืนยันเองว่าจะได้วันนั้น วันนี้ โดยโทรมาหาผมกับคุณบอยบางบัวทองซัก ๓-๔ ครั้งว่าจะได้ใบเพ็ด ABKC เมื่อนั้นเมื่อนี้ ซึ่งผมก็ได้แต่หัวเราะเพราะไม่รู้จะทำอย่างไร....แล้วก็รอ จนถึงบัดนี้ก็ไม่มีความคืบหน้าอะไร ไม่รู้คุณอเล็กซ์ทำอย่างนี้เพื่ออะไร คือถ้ายิ่งนัดแล้วนัดอีกหลายครั้งก็ยังไม่ได้ ความน่าเชื่อถือของคุณอเล็กซ์ก็จะยิ่งจะลดลงๆๆซึ่งผมเองก็ไม่อยากเห็นคุณอเล็กซ์เป็นอย่างนั้นครับ
  • ผมเข้าใจครับพี่ ผมเองก็ไม่ค่อยชอบพวกไม่รักษาคำพูด
    หากอยากอยู่ยาวในวงการนี้ คำพูดเป็นเรื่องใหญ่ คำไหนต้องคำนั้น

ถ้าเป็นผม ก็ไม่รู้ว่าจะใจเย็นได้แบบพี่หรือเปล่า
  • ขอบคุณครับ
  • -มีใครพบคุณอเล็กซ์ วานแจ้งให้คุณอเล็กซ์,,แจ้งผลคืบหน้าเรื่องใบเพ็ด ABKC ที่บอกว่าจะได้หลายครั้งหลายหนแล้ว แต่ก็ไม่ได้ซักที..ด้วยนะครับ
  • คุณมาร์คมาเฟียครับ...เมื่อวานคุณอเล็กซ์โทรมาหาผมแต่เลขาผมรับแทน แจ้งว่าคุณอเล็กซ์บอกให้ผมโทรกลับ ผมไม่อยากโทร เพราะไม่รู้ว่าโทรไปแล้วจะว่าอย่างไรอีกเพราะครั้งล่าสุดบอกว่าใบเพ็ดได้แล้ว ขอให้ส่งที่อยู่ไป ถึงเวลาก็ไม่มีอะไรเกิดขื้น สิ่งที่ผ่านมาผมทำใจไม่อยากถือสา เรื่อใบเพ็ดก็ไม่น่าหลอกแล้วหลอกอีก เวลาผมทวงถาม บางคนก็เข้ามาต่อว่าผมไม่ดี ดูกันเองก็แล้วกันว่ามันน่าเบื่อแค่ไหน
  • พี่สุธีพงศ์ คุนอเลกซ์ ได้โทรมาแจ้งว่าได้ดำเนินการให้พี่เรียบร้อยหมดแล้ว

รบกวนพี่ช่วยคอนเฟิร์มด้วยครับ
  • :o001: ขอแทรกนะครับ คุณอเล็กซ์นี่คอกใหนฟาร์มใหนหรอครับ เพื่อคนหลังจะใด้ไม่เป็นเหยื่อเค้าอีก
  • มันไม่ใชใบเพ็ดนะครับ เป็นเพียงใบ Application for Permanent Registration เท่านั้นครับ ถ้าใบเพ็ด ABKC ต้องอย่างที่คุณวิลลี่ทำให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    หนังสือรับรองด้านหลัง2_resize.jpg 54K
    หนังสือรับรองด้านหน้า_resize.jpg 96K
    Certificate Of Tajmahall_resize.jpg 89K
    Certificate Of Scarlet_resize.jpg 88K
  • คุณมาร์คมาเฟียครับ...สองใบล่างเป็นของคุณอเล็กซ์ ซึ่งเป็นเพียงใบ Application for Permanent Registration เท่านั้น ไม่ใช่ใบเพ็ด ABKC ครับ คุณอเล็กซ์ต้องไปออกเป็นใบเพ็ด ABKC ให้ผมจึงจะถูกต้องครับ
    นี่เป็นใบเพ็ด ABKC ของเจ้า MAD DOG ที่คุณวิลลี่ทำให้ มันต้องเป็นอย่างนี้ครับคุณมาร์คมาเฟียครับ ยังไงก็ฝากคุณมาร์คมาเฟียช่วยอนุเคราะห์ต่อให้จบด้วยนะครับ
    -ทีนี้หลายคนที่เคยไม่เข้าใจ คงเห็น และเข้าใจอะไรได้ชัดเจนขึ้นแล้วมั้งครับ
    ไฟล์แนบ
    หนังสือรับรองด้านหลัง2_resize2.jpg 54K
    หนังสือรับรองด้านหลัง1_resize.jpg 64K
    หนังสือรับรองด้านหน้า_resize2.jpg 96K
  • คุณมาร์คมาเฟียครับ..ผมได้ส่งใบ Regisฯ กลับไปให้คุณอเล็กซ์ เพื่อดำเนินการให้เรียบรอยแล้วเมื่อวานนี้ครับ ช่วยอนุเคราะเป็นธุระให้ด้วยนะครับ
  • คุณมาร์คมาเฟีย..ยังไงช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับ
  • ตอนที่เขาได้โทรมายืนยันว่าจัดการเรียบร้อยแล้ว

แต่ผมก็ได้ให้เขามาลงชี้แจงในบอร์ดนี้อีกครั้งหนึ่ง
    เพื่อให้เรื่องมันจบ ผมเป็นเพียงแค่คนกลาง ที่พยายามเข้ามาไกล่เกลี่ยอยากให้แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย
    แต่เขาไม่มาผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี จะไปพิมพ์อธิบายแทนเขาก็ใช่เรื่อง

เอาเป็นว่า
    ผมฟันธงไปเลยว่า งานนี้ต้องมีฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดที่โกหก และไม่ทำตามข้อตกลง จึงยืดยาวมาจนขนาดนี้
    คนที่ออกมาพูดย่อมมีน้ำหนักกว่าคนที่หลบ ปล่อยไปแบบนี้ไม่มีทางจบ เรื่องมันจะเป็นปีอยู่แล้ว

พวกเราก็ดูกันเอาเองนะครับ ในสังคมนี้ว่าใครเป็นอย่างไร
    ผมคงไม่พูดอะไรมากไปกว่านี้

ฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับ
    อาชีพเพาะหมาขาย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย มันเป็นอาชีพสุจริต ดีกว่าพวกโกงบ้านโกงเมือง
    และหากทำด้วยความรับผิดชอบ ทำอย่างถูกต้อง ตรงไปตรงหมา ถือว่าเป็นอีกหนึ่งอาชีพที่มีเกียรติ :006::006::006:
    (ผมภูมิใจที่เพื่อนผมในที่นี้หลายคน ทำได้ดีและประสบความสำเร็จ ลูกหมาบางตัวมีราคาเป็นแสนครับ):063::063::063::039::039::039:

ท้ายที่สุด
    เราอยากเป็นคนเลี้ยงหมา หรือว่าเป็นคนหมาเลี้ยง
    เลือกกันเอาเองนะครับ เย้ ......................... :030::030::030:
  • :063:ถูกต้องแล้วครับ:006:
  • ขอบคุณครับคุณมาร์คมาเฟีย...
    -เอาเป็นว่า
    ผมฟันธงไปเลยว่า งานนี้ต้องมีฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดที่โกหก และไม่ทำตามข้อตกลง จึงยืดยาวมาจนขนาดนี้
    คนที่ออกมาพูดย่อมมีน้ำหนักกว่าคนที่หลบ ปล่อยไปแบบนี้ไม่มีทางจบ เรื่องมันจะเป็นปีอยู่แล้ว
    -เรื่องโกหก..สำหรับผม ผมไม่รู้จะโกหกเพื่ออะไร และทั้งสามคน ผม หนุ่มบ้านไผ่ บอยบางบัวทอง คงไม่โกหกพร้อมกัน และเหมือนกันหมดนะครับ
    -เริ่มตั้งแต่แรกบอกว่าเป็นใบเพ็ด UKC
    -ต่อมาไม่ทำใบเพ็ด UKC ให้ก็ไปโทษคุณวิลลี่
    -ผม บอยบางบัวทอง หนุ่มบ้านไผ่ ก็พยายามทำใจยอมรับใบเพ็ด ABKC ก็ได้ ผมถอยมาเยอะแล้วใช่ไหมครับ เพราะใบเพ็ดของ ABKC คุณค่าและความหมายต่างจากใบเพ็ด UKC มากมาย
    -ถ้าเป็นผมหากลูกค้าให้โอกาสขนาดนี้ผมจะรีบทำให้เพื่อดึงความน่าเชื่อถือกลับมาแม้ไม่ได้ทั้งหมด แต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย ยิ่งไปกว่านั้นอล็กซ์ยังมาทำเป็นเจ้าเล่ห์พยายมปัดความรับผิดชอบทุกอย่าง คงคิดว่าคนอื่นเขาโง่ คนที่เข้ามาอ่านบร์อดเขาโง่ แยกไม่ออกระหว่าง ถูก กับผิด
    -คุณมาร์คมาเพียก็เห็นแล้วว่ามันไม่ใช่ใบเพ็ด ABKC มันเป็นเพียงใบ REGIS เท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    Certificate Of Scarlet_resize2.jpg 88K
  • sutheephong - 117.47.233.* โพสต์เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2008 เวลา 19:56:53 น.

ไม่เชื่อคุณอเลกซ์จะเหลวไหลขนาดนี้
    รับปากอะไรไว้ก็ควรจะดำเนินการให้จบ
    หรือว่าติดขัดอะไรก็ควรจะแจ้งบ้าง
    ไม่ใช้ใช้วิธีเฉยแบบนี้

ใครเจอคุณอเลกซ์ ฝากต่อว่าให้ด้วย
    บอกเลยว่า ผมต่อว่ามาแบบนี้
    CommentAuthorMafia
    CommentTime3 ชั่วโมงก่อน

ขอโทษครับ ตกไปคำหนึ่ง

ไม่อยากเชื่อครับ ว่าคุณอเล๊กซ์ จะไม่รักษาคำพูดแบบนี้

ใครเจอวานช่วยบอกว่าผมฝากต่อว่ามาแบบนี้

ตอนที่ทั้งสองท่านตกลงกัน
    ผมได้เอาตัวเองการันตรีกับพี่สุธีพงษ์ไว้
    หากคุณอเลกซ์ไม่ทำตามสัญญา
    ผมคงต้องทำอะไรสักอย่างนะครับ
  • คุณอเล็กซ์ครับ..ในนี้เขาเรียกใบเพ็ด ABKC ครับซึ่งเป็นของเจ้า MAD DOG ของคุณวิลลี่ฯครับ ส่วนที่คุณอเล็กซ์ส่งมาให้ผมมันเป็นเพียงใบแจ้งเกิด(Regis)เท่านั้นนะครับ ยังไงก็ช่วยทำให้จบด้วยครับ แต่ถ้าคุณอเล็กซ์จะไม่ทำต่อให้จบก็แจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ และช่วยพิมพ์เป็นภาษไทยด้วย ผมไม่เก่งภาษอังกฤษครับ ผมจะได้ตัดสินใจว่าผมจะดำเนินการอะไรต่อไป แล้วคุณอเล็กซืก็อย่ามาต่อว่าผมภายหลังด้วยก็แล้วกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    หนังสือรับรองด้านหน้า_resize3.jpg 96K
  • คุณบอยบางบัวทองครับ..ถ้าว่างก็โทรหาผมด้วยนะครับ ผมจะปรึกษาเรื่องใบเพ็ด ว่าเราจะดำเนินการทางสังคม และกฏหมายไปพร้อมๆกันทั้ง 2 ทางด้วยหรือไม่
  • กรณีคงเป็นกรณีศึกษาให้พวกเราได้เรียนรู้เอาไว้ ก่อนการตกลงซื้อขายระหว่างกันในอนาคต

คำพูด ข้อตกลง ก็เพียงแค่ลมปาก หากไม่สามารถปฎิบัติตามได้
    เว็บบอร์ดของพิทบูลโซนก็ได้ทำหน้าที่ของมันเหมือนเช่นเดิมทุกๆครั้ง คือเป็นพื้นที่ช่วยให้ข้อเท็จจริง
    ส่วนการลงโทษก็เป็นเรื่องที่ทางสังคมต้องช่วยกันตัดสิน แต่จะได้ผลแค่ไหนคงไม่มีใครให้คำตอบได้

ก็แนะนำนะครับ ก่อนจะจ่ายเงินออกจากกระเป๋า คิดทบทวนดูหลายๆรอบ ว่าเราจ่ายให้ด้วยอารมณ์หรือเหตุผล
    เงินอยู่ในกระเป๋า ร้อยวันพันปีก็ยังเป็นของเรา อยากจ่ายเมื่อไรก็ได้เมื่อนั้น ไม่มีความจำเป้นต้องรีบร้อน

จิตใต้สำนึก ความรับผิดชอบ และจรรยาบรรณ มันเป็นเรื่องที่สอนกันไม่ได้ :064::064::064:
  • :063::063::063:หัวหน้าแก็งค์เราไม่ธรรมดา เลือกได้ถูกต้องละคับบบบบบบ:006::006:::006::039::039::039:
  • โห พี่แดงเล่นชมกันตรงๆแบบนี้เลยหรือ :005:

ก็เพราะพูดตรงแบบนี้นี่ละ โจทย์ถึงตรึม ฮ่าๆๆๆ :065::065::065:
  • พี่แดงเวลาผมโดนสอย อย่าลืมมาช่วยกันนะคร๊าบบบบบ :006::006::006:
  • -คุณมาร์กมาเฟียครับ "จิตใต้สำนึก ความรับผิดชอบ และจรรยาบรรณ มันเป็นเรื่องที่สอนกันไม่ได้" เห็นด้วย
    -ที่ผ่านมาผมผิดตรงที่ไปเคลิบเคลิ้มกับคำพูด ของคนที่เราไม่รู้จัก และพูดได้สารพัดเรื่อง สร้างภาพดูดี ทั้งๆที่ใครต่อใครที่เป็นเจ้าของคอกใหญ่ๆในประเทศเตือนผมมากมายแต่..ผมมันดิ้อไม่ยอมเชื่อใคร ก็ถือว่าเสียค่าโง่ หรือบริจาค หรือให้ทานกับคนยากไร้ไป..ก็เท่านั้น..
    -แต่ผมเชื่อยู่อย่างหนึ่งว่า..เวรกรรมนั้นมีจริง ใครที่ทำอะไรไม่ดีไว้กับสังคม สังคมก็จะลงโทษเอง เพราะสังคมเรายังมีคนดีมากกว่าคนไม่ดี
    -คนที่ยอมขายศักดิ์ศรีขายจิตวิญญาณ(ไม่รู้มีหรือเปล่า) และความน่าเชื่อถือแลกกับเงินเพียงเล็กๆน้อยๆ ผมเชื่อว่าอยู่ในวงการนี้ได้อีกไม่นาน ไม่เชื่อก็คอยติดตามดู
    ชอบคุณนะครับคุณมาร์คมาเฟีย และผมก็จะไม่รบกวนเรื่องนี้ให้คุณมาร์คลำบากใจต่อไปอีกครับ
  • :020::020::020:ชื่อนี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย นับถือ นับถือ
  • หลายปีในวงการนี้ ผมเรียนรู้คนมามากมาย
    ได้เพื่อนมาก็เยอะ เสียเพื่อนไปก็ไม่น้อย

แรกเริ่มตอนทำเว็บใหม่ๆ อยากเป็นที่รัก กลัวคนเกลียด อยากมีเพื่อนมากๆ
    อยากสร้างสัมคมใหม่ในอุดมคติ ยอมอดนอนตอบอีเมล์คืนละอย่างน้อยสามสี่ฉบับแทบทุกคืน
    พยายามตามชี้แจง โต้แย้ง อธิบายยามมีคนเข้าใจผิด คอยตอบคำถาม ยามคนสงสัย ผมทำมาแล้วทุกอย่าง
    แล้ววันหนึ่งผมก็ได้คำตอบกับตัวเอง ไม่มีทางเป็นไปได้ ที่ผมจะทำได้ถูกใจทุกคน
    ผมจึงเลือกคบเพื่อนน้อยๆ แต่มีคุณภาพ ดีกว่าเพื่อนมากมายแต่ ไม่มีความจริงใจ
    ผมจึงกล้าพูดและแสดงความเห็นแบบตรงไปตรงหมาโดยไม่จำเป็นต้องปกปิดชื่อ
    ผมโดนสอยเป็นประจำจากคนที่หมั่นใส้และเสียผลประโยชน์ แต่มันทำได้ก็แค่เพียงลอบกัดผมตามเว็บบอร์ด

เพาะหมามาหนึ่งคอก เสียเพื่อนไปมากกว่าที่ได้มา
    ความคาดหวัง ความอิจฉาริษยา ความเห็นแก่ได้เอาเปรียบ เจอมาแล้วทุกรูปแบบ
    นี่คือเหตุผลสำคัญที่ ผมกล้าประกาศเลิก บรีดหมา และขอเป็นเพียงคนเลี้ยงหมาเพียงอย่างเดียว

พิทบูล เป็นหมาที่ต้องการ เจ้าของที่มีวินัย และรับผิดชอบ มันไม่ได้เหมาะกับคนทุกคน
    วันนี้ผมรณรงค์ให้คนเลี้ยงหมาเพียงตัวเดียว เพื่อที่จะได้รับผิดชอบ ดูแล ฝึกฝน อบรม เขาได้อย่างเต็มที่
    เลี้ยงพิทบูลมันง่าย แต่เลี้ยงให้ได้ดีมันยาก มีคนมากมายที่กำลังทำลายพิทบูลโดยไม่รู้ตัว

ผมหวังว่า สิ่งที่ผมเขียนออกมา มันน่าจะสะท้อนข้อเท็จจริงอะไรบ้างอย่าง และเป็นประโยชน์ต่อวงการในระยะยาว

ด้วยความเคารพและยินดีรับฟังข้อเสนอแนะที่กระทำโดยสุภาพและปราศจากอคติส่วนตัวครับ :005::005::005:
  • คนจริงใจอย่างนี้ รับประกันความปลอดภัย:062::062::062::062:
  • ขอบคุณครับพี่แดง :005:
  • พี่มาร์คเป็นแบบอย่างที่ดีในหลายๆเรื่องสำหรับผมนะ สัจธรรมในชิวิตหรือในการทำงานหลายอย่างผมก็ได้แนวคิดและการมองโลกตามความเป็นจริงจากพี่ ผมเล่นเว็ปพิทมาตังแต่ยังมี เว็ปเก่งโซนอยู่พี่มาร์คก็ยืนยันประเด็นให้เลี้ยงหมาตัวเดียวมาตลอด ขอบคุณสำหรับแนวคิดดีๆครับ (ติดตามมานาน)
  • ขอเรียนให้พี่น้องคนรักพิทบูลทราบด้วยครับว่า..วันนี้ผมได้รับการแจ้งจากไปรษณีย์แล้วว่าเอกสารใบ Regis ตัวจริงที่ผมส่งไปให้คุณอเล็กซ์ ถึงบ้านคุณอเล็กซ์แล้วตั้งแต่วันที่ ๑๓ กันยายน ๒๕๕๑ โดยมีคุณณัชชา สัจเด เป็นผู้รับซองจดหมายเอกสารนี้ครับ ผมจะรอดูว่าคุณอเล็กซ์จะดำเนินการออกใบเพ็ด ABKC ให้ผมได้เมื่อไหร่ เพราะผมเช็คไปที่ ABKC แล้วเขาบอกว่า ทำเสร็จภายในไม่เกิน ๑ เดือนหลังจากที่ได้รับเอกสาร
    ไฟล์แนบ
    Certificate Of Tajmahall_resize2.jpg 89K
    Certificate Of Scarlet_resize3.jpg 88K
  • โดย : sutheephong - 125.25.194.* โพสต์เมื่อวันที่ 17 กันยายน 2008 เวลา 09:59:30 น.

เรียนคุณหมอต้อมที่นับถือครับ..ผมอยากขอความอนุเคราะห์ หากพบคุณอเล็กซ์ ช่วยบอกเธอด้วยว่ารีบจัดการเรื่องใบเพ็ด ABKC ให้ลูกค้าโดยเร็วจะดีกว่า จะมาเสียชื่อเสียงกับเรื่องเล็กๆและเงินไม่กี่ตังค์ซะเปล่าๆ มันไม่คุ้มกันเลยครับ ขอขอบพระคุณในการรบกวนคุณหมอต้อมครั้งนี้ด้วยนะครับ

-ภาพนี้เป็นภาพใบเพ็ด ABKC ตัวจริงครับ ต้องแบบนี้ไม่ใช่ใบ Regis ครับ
    ไฟล์แนบ
    หนังสือรับรองด้านหน้า_resize4.jpg 96K
  • มันเป็นเรื่องของคุณsutheephong ทามไมไม่เคลียกันเองล่ะ เวลาติดต่อซื้อก็ยังติดต่อกันเอง พอมามีปัญหาทามไมต้องมาให้คนโน้นคนนี้ช่วยเช็ดตูด ล่ะ
  • -คุณpeanoครับ...ก่อนจะแสดงความเห็นอะไร ศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่านะครับอายเขาเปล่าๆนะครับ เรื่องนี้ผมไม่ได้ขอให้คุณมาร์คมาเฟีย เข้ามาช่วยนะครับ คุณมาร์คมาเฟียเธอมีเจตนาดีได้เสนอตัวเพื่อเป็นคนกลางไกล่เลี่ยให้เองครับ
    -และตอนหลังผมก็หยุดขอความช่วยเหลือคุณมาร์คมาเฟียแล้ว คุณอ่านดูให้จบก่อนดีกว่าไหม
    -การที่ผมต้องออกมาต่อสู้เพียงลำพังก็ต้องการให้คนในสังคมพิทบูล และคนที่จะเข้ามาในสังคมพิทบูลจะได้รับรู้ถึงพฤติกรรมของผู้ขายหมาบางคนว่ามีเล่ห์เหลี่ยมอย่างไร จะได้ระมัดระวังไม่ตกเป็นเหยื่ออย่างผมอีก
    -คนอย่างคุณpeano นอกจากจะไม่มีน้ำใจที่จะช่วยเหลือใครแล้ว ยังออกมาแสดงอาการ ซ้ำเติม ถากถางคนถูกหลอกลวงซะอีก พฤติกรรมของคุณนี่นะหรือสุภาพบุรษผู้กล้า น่าละอายแก่ใจซะมากกว่านะครับ "มือไม่พาย ก็โปรดอย่าเอาเท้าลาน้ำเลย" สังคมจะได้เจริญขึ้นนะครับ
  • ขอนลอย:

ผมอ่านมาก็เห็นแต่คนอื่นเสนอตัวมาช่วยนะคับ ผมว่าไม่มีใครมาขอให้คุณpeano มาเจือกนะคับ ผมว่าคุณอยู่เฉยๆนะดีแล้วนะ อย่ามาเห่ามาหอนแถวนี้เลย ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าคุณเจอแบบนี้คุณจะแก้ปัญหายังไง เหอะๆๆๆ ยิ่งอ่านยิ่งมัน ความจริงกำลังจะถูกเปิดเผยเหอะๆ.... เอาใจช่วยคุณอานะคับ
  • สังคมของเราแห่งนี้ ถึงจะเป็นสังคมเล็กๆในโลกไซเบอร์ก็ตาม
    แต่ผมอยากให้พวกเรา โปรดอย่าละเลย หากเห็นว่ามีใครกระทำการที่ไม่ถูกต้อง หลอกลวง หรือเอาเปรียบคนอื่น
    การแสดงความเห็นของพวกเรา หากกระทำด้วยเจตนาบริสุทธิ์ ก็ถือว่าเป็นการช่วยกันกดดันทางสังคมอีกทางหนึ่ง
    มันอาจจะไม่มีผลอะไรที่จะไปบังคับให้เขากระทำตามหรือไม่ทำตามได้
    แต่มันจะช่วยสร้างภูมิคุ้มกันไม่ให้คนอื่นตกเป็นเหยื่อ พวกฉวยโอกาสก็จะถูกกันออกไปจากสังคมคุณภาพแห่งนี้

แต่ หากพวกเรานิ่งเฉย หรือคิดว่าธุระไม่ใช่ สิ่งที่ไม่ถูกต้อง ก็จะเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่าต่อไป
    วันนี้มันอาจจะยังไม่เกิดกับตัว เราอาจจะยังไม่รู้สึกอะไร
    แต่ถ้าวันใดมันเกิดขึ้นกับเราหรือคนใกล้ตัว เราจะรู้สึกอย่างไร หากต้องต่อสู้อย่างเดียวดาย

ผมไม่สนหรอกว่า จะเป็นเรื่องของตัวผมเองหรือไม่ และผมก็ไม่ต้องการทะเลาะกับใครด้วย
    หากผมเห็นว่า มันไม่ถูกต้อง และเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในบอร์ดแห่งนี้
    ต้องขออนุญาติ ใช้หนึ่งเสียงที่มีอยู่ในมือให้เป็นประโยชน์ (ใครจะว่า เสือ .. ก ก็ยอม)
    และผมก็มั่นใจว่าทุกครั้งทำ ทำไปโดยเจตนาที่ดี และไม่ได้มีผลตอบแทนอะไร

ขอปรบมือให้กับ พิทแมนตัวจริง ทุกคนครับ :063::063::063: