ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขพันธุ์ทาง-นครสวรรค์
  • **ป้าผมเขาไปขอลูกสุนัข จากคนมาซื้อของ(ป้าขายตลาดนัด) เพื่อจะเอาลูกสุนัขตัวนี้ให้หลาน เพราะหลานอยากได้สุนัขเพิ่มอีกตัว แต่พอพอหลานเขาเห็นเจ้าตัวนี้ เขาไม่เอา เขาบอกว่ามันตัวเล็กไป..ทีนี้ ป้าจะมายัดให้ผม...ตอนเเรกก็อยากได้ แต่มานึกอีกที ตอนนี้มีสุนัข ที่จะต้องรับผิดชอบ อยู่3ตัวเเล้ว(ร๊อตไวเลอร์-พิทบูล-หมาพันธุ์ทาง ขอวัดมา1ตัว เพศผู้ทั้งหมด)...คือว่ามันก็..น่ะ ต้องดูเเล-ฝึกมันให้ดี ถ้าเพิ่มอีกตัวผมคิดว่าเกินความสามารถที่จะเลี้ยงดูให้ทั่วถึง....ผมก็พยายามที่จะหาคนมรับสุนัขให้ ลองดูเเล้วก็ไม่มีคนเอา..
    ก็เลยอ่ะนะ ถ้าท่านใดสนใจ มารับไปได้ ขอให้มาเอง ลงเบอร์-อีเมล์ ไว้ที่บอร์ดไว้ก็ได้
    ***เรื่องสายพันธุ์ น่าจะพันธุ์ทางแน่นอน แต่จะผสมกับพันธุ์ไหนอันนี้ไม่รู้ เพราะไม่รู้จักบ้านเจ้าของ.
    ****ถ้าไม่มีใครรับเลี้ยง สุนัขตัวนี้จะไม่ถูกปล่อยเด็ดขาด เพราะผมรับปากป้าแกไว้ว่าถ้าไม่มีใครดู ป้าต้องเป็นคนเลี้ยงเอง ส่วนผมจะดูเเลเรื่องวัคซีน-สุขภาพให้..........จบครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 129K
    2.jpg 127K
    3.jpg 152K
    6.jpg 92K