ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอวิธีดามหูหน่อยครับ
  • :m019:ใครรู้วิธีดามหูขอหน่อยรับ:m019:
  • ง่ายๆ ตัดพลาสติกขวดน้ำอัดลม ความสูงเท่าปลายหู กว้างประมาณ ครึ่งเซ็นต์ นำมาแปะหูบริเวณด้านใน แล้วนำ พลาสเตอร์ชนิดผ้า มาปิดทับให้แน่นกันหลุด สัก 15 วัน ใช้ได้แล้ว
  • ทำไม่ยากแต่ต้องเคยเห็นถึงจะทำถูก ใช้ cotton buds ดามด้านในหู ตัดส่วนที่เกินออก
    แล้วใชผ้ากาวติดทับตามแนวยาวของ cotton buts เพื่อให้ติดกับใบหู ถ้าผ้ากาวมีขนาดเล็ก
    ก็ติดด้านข้างอีกเพื่อกันไม่ให้หลุด ถ้าจะให้สวยหลังจากด้ามทั้งสองข้างเสร็จแล้ว ก็ใช้ผ้ากาว
    ติดกับกับแกน cotton buds ทั้งสองข้างที่ดามไว้แล้ว ดึงเข้าหากันให้ทำมุมตั้งฉาก

ลองหารูปจากกระทู้เก่าดูครับจะได้เข้าใจง่ายขึ้น
  • ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ
  • :019:ก่อน ติด ใช้ น้ำยาเช็ดคราบที่เป็นเหมือนแว๊กซ์ในหู ออกก่อน ไม่งั้น เทปกาว ติดเด่วก็หลุด