ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมัครประกวดรุ่น Fun Show (โอเว่อร์ไซต์)
  • image

การประกวด จะมีเพียง 1 รุ่น แยกเพศผู้กับเพศเมีย เท่านั้น

หมายเหตุ
    เนื่องจากการประกวดรุ่นนี้ เน้นที่สุนัขที่มีขนาดของร่างกายสูงใหญ่กว่ามาตรฐาน หรือที่เราเรียกกันว่าหมาโอเว่อร์ไซส์ เราจัดประกวดขึ้นมาเพื่อเอาใจคอหมาใหญ่โดยเฉพาะ โดยต้องมีส่วนสูงเกินกว่า 21 นิ้ว แต่ต้องมี รูปร่าง โครงสร้างใกล้เคียงตาม มาตรฐาน ของ UKC หรือ ADBA มากที่สุด เราจึงมีเพียงรุ่นเดียว เป็นรุ่น โอเพ่น และไม่จำกัดอายุครับ

การสมัคร ให้ลงรูป รุ่น และรายละเอียดให้ครบ ค่าสมัครตัวละ 500 บาท
    และโอนเงินเข้าบัญชี ชมรม ABC ธนาคารกรุงเทพ
    หมายเลขบัญชี 218 050 8620 ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ
    แล้วถ่ายสลิป ส่งมาที่ abcdogclub@hotmail.com

ปิดรับสมัคร วันพูธที่ 13 พศจิกายน 2556
    ไฟล์แนบ
    Q1160a.jpg 37K
  • image

เนื่องจากรุ่นนี้เป็นรุ่น ฟันโชว์ ประกวดกันเพื่อความสนุก และกติกาก็เป็นการประยุกต์เอามาใช้
    เราไม่ได้ประกวดความใหญ่นะครับ อย่าสับสน เราประกวดหมาโอเว่อร์ไซต์กว่ามาตรฐาน
    ดังนั้น หมาตัวใหญ่อย่างเดียวแต่ไม่สวย ไม่ตรงมาตรฐาน โอกาสชนะมีน้อยมากๆครับ

ขออนุญาติ เอาเจ้าดุ๊กมาลงเพื่อกระกอบคำอธิบาย เจ้าดุ๊กตัวใหญ่เกินมาตรฐานแน่นอนเพราะ ประมาณ 45 กก สูงเกิน 22 นิ้วด้วย แต่โครงสร้างค่อนข้างจะลงตัว ไล่ตั้งแต่กระโหลก เส้นหลัง มุมขาหน้า ขาหลัง ใกล้เคียง UKC แต่ผมไม่ได้ส่งลงประกวดนะครับ แค่เอามาให้ดู จะได้ไม่สับสนกับ XL บูลลี่ครับ
    ไฟล์แนบ
    Duke9.jpg 205K
  • ทางโคราชไซนี้เยอะเลย งานนี้โคราชไปกี่ตัวน่อ :-D
  • แล้วคะแนนที่จะให้ดูจากอะไนบ้างครับ
  • หน้าสนครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 57K
  • น่าลุ้น แต่อย่าลืม เช็คฟัน และ ตอนประกวดต้องโชว์ฟันให้กรรมการดูได้ ไม่งั้นโดนตัดคะแนน
    ถ้าฟัน อันเดอร์หรือโอเว่อร์ มากๆ โอกาสชนะยากมากครับ
  • อาจารย์...คับ
    ผมขอถามหน่อย...คับ...แล้วถ้าเป็นพวกจมูกดำ...แต่...ไม่ใหญ่เท่าจมูกแดง...แต่...ว่าใหญ่กว่ามาตราฐานของจมูกดำ...แต่...ถ้าจะเอาไปเทียบกับพวกจมูกแดงอาจจะคนละเรื่องคนละไซด์...แล้วเกณฑ์การตัดสิน...คือ...ขอบคุณคับ
  • (ขอ.แก้ไข)
    จุ๊ๆๆ...ไม่ต้องตอบที่ผมถามไปนะ...คับ
    เรื่องของเรื่อง...คือผมพลาดสนาม.ลาก ทั้ง2สนาม ก็เลยอยากหากิจกรรมให้คู่หูเพื่อมีลุ้น....คับ ^:)^
  • โปรดอย่าสับสน เราประกวดความสวยครับท่าน ไม่ได่ประกวดความใหญ่ :-D

ปกติหมาที่โอเว่อร์ไซต์ ประกวดกับหมามาตรฐาน ยังไงก็แพ้ ดังนั้น รุ่นนี้จะเอาเฉพาะหมาโอเว่อร์ไซส์มาประชันกัน ใครสวยที่สุด และใกล้เคียงมาตรฐานที่สุดก็มีสิทธิชนะครับ และ การประกวดพิตบูล เราอนุญาติให้ลงได้ทุกสีครับ เพราะพิตบูลมันมีทุกสี ไม่ใช่มีเฉพาะสีแดงครับ

ส่วนใหญ่แต่ไม่สวยก็อย่าลงนะครับ เพราะลงมาก็แพ้เปล่าๆ เราประกวดตามมาตรฐาน ไม่ได้ประกวดโดยเน้นที่ความใหญ่ครับ
  • แบบนี้ลงได้ไหมครับ สูง 22+ หนัก 50+ ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 124K
  • http://pitbullzone.com/main/?p=84

ถามหน่อยนะครับ การให้คะแนน เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ
  • การให้คะแนน ทุกอย่างจะยึดตาม UKC เพียงแต่ขนาดเท่านั้นที่ อนุโลมให้สูงเกินกว่ากำหนดได้ครับ

ขอย้ำไม่ได้ประกวดความใหญ่นะครับ โปรดอย่าเข้าใจผิด ถ้าใหญ่ ยักษ์ เพียงอย่างเดียว แต่ไม่มีลักษณะตามมาตรฐานลงมาโอกาสชนะน้อยมากครับ
  • อย่าลืมนะครับ ปิดรับสมัครทุกรุ่น ทุกประเภท วันพุธที่ 13 พย นี้
    และไม่มีการรับสมัครหลังจากนั้นเด็ดขาดครับ ผมเน้นความตั้งใจ ไม่เน้นปริมาณครับ :065:

และถ้ามีสมัครไม่กี่ตัว ก็ขออนุญาติ งดการจัดประกวดนะครับ
  • มีเวลาส่งใบสมัครอีกเพียง 5 วันเท่านั้น

และขอย้ำ วันพุธที่ 13 พนักงานเขาเลิกงาน 5 โมงเย็นนะครับ
    ถ้าใครสมัครหลังจากนั้น ก็ต้องขออภัยจริงๆครับ ^:)^

ดังนั้นเช้าวันพฤหัส จะไม่มีการรับใบสมัครเพิ่มอย่างเด็ดขาดครับ
    ขออภัยที่ต้องเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นปัญหาสมัครกันนาทีสุดท้ายจะไม่มีทางหมดไปครับ
  • สุนัขชื่อ เดวิล
    อายุ 23 เดือน
    เจ้าของชื่อ หนุ่ม
    สังกัดทีม Southern Fire

image

สุนัขชื่อ ดราโก้
    อายุ 13 เดือน
    เจ้าของชื่อ หนุ่ม
    สังกัดทีม Southern Fire

image

โอนเงินพรุ่งนี้ส่งสลิปให้ทางเมล์นะครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 95K
    image.jpg 92K
  • ขอบคุณทุกท่านครับ

พรุงวันนี้วันสุดท้ายแล้ว ห้าโมงเย็นปิดรับสมัครนะครับ
    แล้วผมจะสรุปรุ่นให้ทราบในวันพฤหัสครับ
  • image
    image
    ชื่อสุนัข Rad Rock
    ชื่อเจ้าของ โล
    เพศ ผู้
    เดี๋ยวโอนเงินแล้วจะแจ้งไปครับกำลังไปโอน
    ไฟล์แนบ
    1459111_535361843220644_583416757_n.jpg 214K
    1471748_535361996553962_393155591_n.jpg 239K
  • กลุ่ม กาญจน์พิทบูล
  • imageimage
    สุนัขชื่อ แฮกเตอร์
    อายุ 22 เดือน
    เจ้าของชื่อ ธี พิทบูลทุ่งสง
    สังกัดทีม RBS พิทบูลทุ่งสง (นครศรีธรรมราช)
    ไฟล์แนบ
    1414858_875965285754247_1599102228_n.jpg 134K
    1462238_601216609935729_1946350223_o.jpg 102K
  • RBS's LIL DUKE

14/10/12 13 เดือน

image
    ไฟล์แนบ
    LIL DUKE.jpg 121K
  • image
    ของ Rad Rock ค่าสมัคร (โอเว่อร์ไซต์)
    ไฟล์แนบ
    545972_535420676548094_1500538099_n.jpg 110K
  • ฟาโร
    image
    บรังก้าimage
    ลงโอเว่อร์ไซต์ เเจ้งให้ทราบ จะโอนตังตามไปนะครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 219K
    image.jpg 57K
  • ขณะนี้ปิดการรับสมัครแล้วนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ^:)^
  • Rad Rock กระดูกดีมากครับ not_naramit .. :063:
  • งานเราเลื่อนไปจัด 23-26 มค 57

ใครจะลงเพิ่มก็สมัครเข้ามาได้ครับ มีเวลาเตรียมตัวอีก เกือบ 3 เดือนครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    1373686_629381620439933_1919328272_n.jpg 16K
  • อยากจะสมัครแต่อยู่ไกลเกิน
  • ปีหน้าจะขอลงสังเวียนด้วยคนนะครับตอนนี้ยังเด็กอยู่เพิ่ง 6เดือนเองimage
    ไฟล์แนบ
    ชาบู_01-1.jpg 46K
  • วงการหมายักออกมาแล้ว โว้ๆ ใหญ่จริงๆ
  • ปิกัสโซ่ด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 92K
  • image ชื่อ จันแดง
    เจ้าของ เก่งชัยภูมิ
    รุ่น โอเว่อร์ไซต์
    ตอนเย็นโอนให้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4494-vert.jpg 214K
  • สรุปรายชื่อสุนัขที่ สมัครประกวดรุ่น Fun Show (โอเว่อร์ไซต์) ล่าสุด

1ชื่อ เดวิล อายุ 23 เดือน เจ้าของชื่อ หนุ่ม สังกัดทีม Southern Fire
    2ดราโก้ อายุ 13 เดือน เจ้าของชื่อ หนุ่ม ทีม Southern Fire
    3Rad Rock ชื่อเจ้าของ โล เพศ ผู้ เดี๋ยวโอนเงินแล้วจะแจ้งไปครับกำลังไปโอน
    4แฮกเตอร์ อายุ 22 เดือน เจ้าของชื่อ ธี พิทบูลทุ่งสง สังกัดทีม RBS พิทบูลทุ่งสง (นครศรีธรรมราช)
    5 RBS's LIL DUKE 14/10/12 13 เดือน
    6 ฟาโร
    7 บรังก้า
    8 ปิกัสโซ่ด้วยครับ
    9 จันแดง เจ้าของ เก่งชัยภูมิ รุ่น โอเว่อร์ไซต์ ตอนเย็นโอนให้นะครับ

ตกหล่นตัวไหน รบกวนแจ้งการโอนเงินที่ คุณ ทราย 086-7845333
    Email:abcdogclub@hotmail.com
  • ขออนุญาติ รบกวนขอเปลี่ยนแปลงครับ แฮกเตอร์ อายุ 22 เดือน เจ้าของชื่อ ธี พิทบูลทุ่งสง สังกัดทีม RBS พิทบูลทุ่งสง (นครศรีธรรมราช) ขอเปลี่ยนไปลงสมัคร ในรุ่นUKC ได้หรือป่าวครับ เพราะน่าจะตรงกับรุ่นที่จะลงประกวด รบกวนด้วยนะครับ คุณทราย ^:)^