ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หูด สุนัข
  • พอดีหมาผมเป็นหูดครับ พันธุ์เฟร้นบูลด็อก เป็นบริเวณในปาก และลูกตา ตัดและจี้ออกไปแล้ว 2 ครั้ง ก็ยังขึ้นมาอีก
    วันเสาร์อาทิตย์จะพาไปรักษาโดยการ ตัดเอาเนื้อหูดมาทำเป็น วัคชีน แล้วชีดกลับไปที่ตัวสุนัข ที่ โรงพยาบาลเกษตร
    อยากทราบว่า ท่านใดที่เคยมีสุนัขเป็นหูด เเล้ว รักษาหายเเล้วบ้าง อยากได้ วิธีแนะนำครับ
  • วิธีนี้ หายชัวร์ เฟิร์ม:031:
  • เป็นเยอะจังนะท่าน โต้ง ดีแล้วที่ท่านโต้ง จะไม่เพาะพันธุ์มันต่อเพราะโรค ขี้้เรื้อน ก็เป็นโรคทางพันธุกรรม

และโรคนี้ก็ไม่แน่ใจ ถ้าเป็นทางพันธุกรรมอีก ก็แย่ๆแน่ๆ เคยคุยกกับท่านโต้ง พี่โต้งเค้าบอกว่า คงไม่เอา

ทำพันธุ์หรอก เพราะเดี๋ยวคนอื่นได้ลูกมันไปก็ต้องมารักษา เหมือนเราอีก ความคิดอย่างนี้ พวกเราชาวพิต

ต้องร่วมสนับสนุน จริงไหมครับ พี่ๆ
  • หยก รูป อะไรหว่า พี่ งง
    ดูมะออกเลย
  • เ ป็นไ ม้แ กะสลัก เ ป็นรูปหงส์ชมดอกโบตั๋น ครับ พี่จุ๊ฟ
    ไฟล์แนบ
    03_S.jpg 20K
  • ชมสะ เขิน เลย หยก

หลาบแล้ว กับหมาจมูกสั้น เเพ้ง่ายเป็นโรคง่าย ตัวที่เลี้ยงนี้มันเป็นโรค ที่ไม่มีใครอยากจะเจอ ขี้เรื้อนเปียก เอ๋ย หูดเอ๋ย

แต่ก็ยังยืนยันคำพูดเดิม ว่าถ้าหมาไม่เเข็งเเรง หรือยังไม่หายขาดจากการเป็นขี้เรื้อน จะไม่ผสมพันธุ์เด็ดขาด เพราะไม่อยากให้ใครต้องเจอเเบบนี้นัข

ยังไงก็วอนผู้ที่ชื่นชอบสุนัขไม่จริง ได้โปรด อย่าผสมพันธุ์ โดยที่หมาเป็นโรคประจำตัว เพราะมันจะทำให้ลูกๆติดเชื้อมาด้วย

ถ้าเจอคนที่รักมันจริงๆก็ดีไป รักษากันไป แต่ถ้าเจอคนที่ไม่ได้รักมากมายอะไร คงกลายป็นหมามีปัญหาเเน่นอน

ขอบคุณครับ นำรูปเจ้าด็อปปี้ หมาขี้โรคมาให้ดู
    ไฟล์แนบ
    55552.jpg 69K
  • หวัดดีพี่ จู๊ฟ คิดถึงเจ้า โคโค่จัง ชอบๆ
  • หยกตอนแรกสีมันแดงๆ กลายเป็นเหลืองแล้ว และ ช่ายหงษ์หร๋อ หรือมังกร
    น่าเอามาติดฝาบ้านจัง

โต้งครับ
    สงสารครับ
    เจ้าด็อปปี้ หมาขี้โรค
    หล่อแล้วมาอวดกันบ้าง

โคโค่ ช่วงนี้มันผอมเลย อากาศร้อนๆ มันไม่ค่อยยอมกิน
    เปิดพัดลมทิ้งไว้ให้ มันก็เอาพัดลมมาเล่น กับ ทาโร่ เลยโดนโปรตีนเสริม!
  • :o008: จากประสบการณ์ในกรณีเป็นที่ปาก ผมใช้น้ำยาป้ายปากครับสีม่วงๆๆครับผม จับหมาอ้าปากแล้วเทน้ำยาป้ายปากใส่เลยครับเน้นบริเวณที่เป็นหูดครับ แต่ที่ตาไม่เคยมี่ประสบการณ์ครับผม ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ แต่จะให้ชัวร์ต้องสัตว์แพทย์ครับ สำหรับผมภูมิปัญญาชาวบ้านแต่ได้ผล ลองดูครับขวดไม่กี่ตังค์:o032::o032:
  • :062:ทำวัคซีนเสร็จฉีดอาทิตย์ละเข็ม 3อาทิตย์ก้หายแล้วครับ:065:
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    คนรักสุนัข
  • วิธีที่จะไปทำที่ ม.เกษตรแหละครับ หายชัวร์ เคยทำ :m001:
  • แล้ว ต้องฉีดต่อเนื่องเหรอครับ ท่าน C4