ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามการทำใบ UKC บูลลี่อยู่จีน
  • สวัสดีค่ะพี่ๆ น้องๆ ชาว Pitbull Zone ค่ะ
    ก่อนอื่นขอขอบคุณพื้นที่ดีๆ แห่งนี้และขอขอบคุณพี่มาร์คด้วยค่ะ ^o^

ตอนนี้มีกลุ่มเพื่อนๆ ที่จีน เลี้ยงสุนัขบูลลี่เยอะขึ้น ส่วนใหญ่ลูกสุนัขที่เกิดใหม่จะไม่มีใบ UKC ค่ะ
    ต่างกับที่นี่ เห็นประจำในประกาศว่า" ขายลูกบูลลี่ มีใบ UKC ให้"
    ถ้ามีใบ ก็เป็นกรณีที่นำเข้ามาจากไทยหรือเมกาค่ะ
    นำเข้าจากไทยเยอะค่ะ คนที่มาชมคอก/ชมงานประกวดที่ไทยก็เยอะขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ
    ที่ไม่มีใบ แรกๆ ก็เพราะไม่สนใจ(ตอนนี้คนที่ไม่สนใจก็ยังเยอะอยู่) คิดว่าถ้าสุนัขสวยงามก็พอ
    และอีกอย่างส่วนใหญ่เลี้ยงที่บ้าน ไม่ได้ทำเป็นคอกอย่างทางการ ก็เลยไม่รู้สึกว่าจำเป็นต้องมีค่ะ

หลังๆ ก็เริ่มมีเจ้าของบูลลี่ให้ความสำคัญกับใบ UKC มากขึ้นค่ะ
    เพราะอยากทำให้ถูกต้องทางการ และเผื่อจะได้ไปออกงานประกวดบ้างค่ะ
    เพื่อนๆ ก็เลยฝากชามาถามว่า ถ้าเอกสารครบถ้วน
    พอมีใครที่ไทย ฝากยื่นทำใบ UKC ให้ลูกบูลลี่ที่จีนได้บ้างมั้ยคะ
    อยากทราบขั้นตอนด้วยค่ะว่าต้องทำอะไรอย่างไรนะคะ
    คร่าวๆ ก็ได้ค่ะ หรือมีลิงค์ให้ดูก็ดีนะคะ ^o^
    ต้องขออภัยด้วยนะคะ ที่ชาไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลยต้องมารบกวนพี่ๆ น้องๆ ด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ^3^

• เคยมีคนรับจ้างทำอยู่หลายคนนะ แต่ตอนนี้ไม่มีข้อมูลจริงๆครับ
  • @Pitbullzone ขอบคุณพี่มาร์คมากๆ เลยค่ะ อยากทราบจริงๆ ว่าพอมีใครรับงานนี้ได้นะคะ หุหุ
  • เขาชื่อคุณจักร อยู่แถวปากน้ำ ลองติดต่อดูนะครับ 086 302 0755
  • ต้องดูให้ดีนะครับ ดดนหลอกหลายเจ้าแล้ว ของผมโดนใบABKC สองปียังตามไม่ได้เลย ส่วนพี่จักรผมยืนยันได้เค้าทำให้ได้ ของผมทำสองหนแล้ว ไวด้วย อีกคนก็พี่ที่ระยองลองหาในเว็ปนี้ก็มี ผมจดไว้หาไม่เจอ เค้าอยู่ที่แกลง ระยอง :X
  • @Pitbullzone ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่มาร์ค ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ^3^
    @dragon59 ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่ ^^ เป็นข้อมูลที่ดีมากนะคะ