ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆครับหมาGAFFคืออะไรหรอครับ
  • :o037:ขอบคุณครับ
  • Gaff เป็นสายสายหนึ่งของพิทบูลครับ เช่นเดียวกันกับ
    Adge,Gotti,Remy ทั้งสี่สายที่ผมกล่าวมานี้ผมเข้าใจว่าสายGaffเป็นสาย
    ที่เก่าที่สุดที่ได้นำเข้ามาเมืองไทย ก่อนAdge,gotti และ Remy ครับ
    เมื่อ 5-6 ปีที่แล้วเป็นที่นิยมมากในบ้านเราครับ ตอนนี้ก็ยังมีผู้เลี้ยสายGaff
    อยู่ แต่ไม่มากเท่า Adge และ Gotti ครับ
  • :018: เก่าแก่ ที่สุด ไม่น่าใช่นะ พี่โจ แต่ถ้าคนตอบแก่ อันนี้ คอนเฟิม ฮ่าๆ ๆ

:020::067: Gaff มันจะมี Type เป็นสไตลด์ หมาประกวดนะมว่า ร่างกายสมส่วน มีกล้ามเนื้อ แต่เทริ์นช้า ประเภทเดียวกับพวกสาย Gotti กว่าจะสวย บางที คนเค้ารอกันไม่ไหว เลยขายทิ้งกันซะส่วนใหญ่ (เท่าที่เห็น)

:003::061:ส่วน พวก Razor Edge คงไม่ต้องพูดถึง เพราะเต็มบอร์ดอยู่ทุกวันนี้:013:
  • ขอบคุณครับ
  • แล้วสายGaff,Edge,Gotti,Remy
    มันดีกว่ากันตรงไหนหรอครับรบกวนอธิบายทีครับ
    :o037:ขอบคุณครับ
  • :o001::012: ลองเปิดเวปพิทบูลศึกษาด้วยตัวเองก่อนดีกว่าครับ ถ้าไม่เข้าใจแล้วค่อยโพสต์ถาม :026: เวลามีคนมาตอบ จะทำความเข้าใจได้ง่ายกว่า :019:

www.pitbullrama3.com >>> เวปนี้ ทั้ง หมาแดง ทั้งบลูลี่

www.pitbullgroup.com >>> มีบทความ เกี่ยวกับ สาย Razor Edge ลองไปเปิดอ่านดูครับ

www.ipitbulldog.com >>> มีหลายกลุ่ม ฯ เรื่อง สาย Gaff หาได้จากเวปนี้ ลองเปิดหาดูครับ

www.pitbullzone.com >>> ทุกปัญหา เหมือน เป็น Google ของคนเลี้ยง

:065:
    ไฟล์แนบ
    P2171336-00.jpg 68K
  • :o037:ขอบคุณพี่ thE_oAk มากๆเลยน่ะครับที่แนะนำขอบคุณจริงๆครับ
  • ความนิยมตอนนี้ น่าจะเป็น RE มาเป็นอันดับ 1 REDNOSE น่าจะที่ 2 GOTTI อันดับ 3 สายกัดคงอันดับ 4 GAFF น่าจะรั้งบ๊วยนะครับ ถ้าชอบเตี้ยล่ำก็ RE ถ้าชอบกิจกรรมก็ หมาเเดง ถ้าชอบเตี้ยลากดินก็ GOTTI ถ้าชอบประกวดก็ GAFF
  • เมื่อประมาณ 6 ปีที่แล้วได้มีคนเอาสายGaff เข้ามาและเป็นที่ฮือฮามากตอนนั้น
    เรตติ้งจะเป็นลองนิดหน่อยก็เพียงเจ้าไทเกอร์ของพี่มาร์คเท่านั้น จนทำให้ใครๆก็อยากจะเห็นตัวจริง
    Gaffตัวนี้ค้อนข้างจะหนาชนิดที่ว่า Adge บางตัวอายเลยครับ และที่ยังไม่ได้กล่าวถึง
    ก็คือสาย Russia (นำเข้าจากรัซเซีย)สายนี้จะมีรูปร่างที่ไม่แน่นอนบางตัวก็เตี้ยมากถึง 15-16นิ้ว
    บางตัวก็สวยสมส่วน แต่โดยมากที่เข้ามาจะเป็นสีแดงจมูกดำ แต่กล้ามเนื้อจะสู้ Adge ไม่ได้

ถ้ามีข้อมูลอะไรจะเพิ่มเติมหรือแก้ไขเชิญเลยนะครับ เพราะสิ่งที่ผมทราบอาจจะไม่ถูกทั้งหมด
    และผมก็อยากให้น้องใหม่ได้ขอ้มูลที่ถูกต้อง

ถ้าผิดบ้างไม่ว่ากันนะครับ
  • :o037:ขอบคุณมากเลยครับ