ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามคุณหมอพิทบูลและสมาชิกครับ ฟีโร่หน้าบวม
  • คุณหมอครับ
    ฟีโร่เพศผู้ อายุ 11 เดือน
    เมื่อเช้าตื่นมาเห็นหน้ามันบวมมากเลยครับ บวมทั้งหัวเลยก็ว่าได้ครับ มีรูปทั้งตอนปกติกับตอนบวมครับ
    คุณหมอคิดว่ามันโดนอะรัยเข้าไปและมีอันตรายมากน้อยขนาดไหนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0099_resize2.JPG 35K
    DSCF0004_resize.JPG 75K
    DSCF0003_resize2.JPG 73K
    DSCF0002_resize2.JPG 70K
  • ผมสันนิฐานว่ามันอาจโดนแมงป่องหรือไม่อาจเป็นตะขาบแต่เดินดูรอบบ้านก็ไม่มีซากนะครับ
    เพราะช่วงนี้ฝนตกทั้งวันทั้งคืน สมาชิกท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    พอดีวันนี้ต้องรีบมาทำงานไม่งั้นคงพาไปหาหมอแล้ว ถ้าเย็นนี้ไม่ยุบคงพาไปหาหมอ
    เมื่อเช้าเห็นแล้วตกใจเลยครับว่าฟีโร่ทำมัยมันหน้าแก่เร็วจังเมื่อวานยังหล่อๆอยู่เรย
    โฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ
  • ฟีโร่น่าสงสารจังเลยค่ะ หายเร็วๆนะฟีโร่สุดหล่อ:013:
  • ผมว่าอาจจะโดนมดกัดนะครับ ของผมก็เคย แต่บวมข้างเดียวไม่เต็มหน้าอย่างนี้
  • :024:พี่วี ถ้าเป็นสัตว์มีพิษจริง ๆ ผมว่าน่าจะพาไปหาหมอเรยน่ะครับเย็นนี้ ....ผมว่าบวมมากด้วยน่ะครับบวมจนตาจะปิดเรย
    ขอให้หายไว ๆ น่ะสุดหล่อฟีโร่
  • ขอบคุณทุกท่านครับเย็นนี้เลิกงานจะดิ่งกลับไปพามันไปหาหมอ
    กลัวมันจะเป็นไข้เหมือนครับ ฝนตกด้วยพักนี้
  • ผมว่าน่ะมันแอบกินเหล้าของพี่ไปป่าวเช้ามาก็เลยหน้าบวมอิๆ ฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • แก้ไขครับ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • รายงานความเคลื่อนไหวครบกลับมาตอนเย็นมันหายเกือบเป้นปกติ 100% แล้วครับ
    มีท่านนึงเอ็มมาบอกผมว่าหมาเค้าเคยป็นครับ เล่นกะอึ่งอ่างโดนฉี่เข้าไปเต็มปากอาการแบบนี้เลยครับ
  • ดีใจด้วยครับที่ไม่เป็นอารายมาก:062: จะได้เติบโตแข็งแรงรีบมาแข่งลากน้ำหนัก:m008:
  • ขอบคุณพี่ขามครับ
  • ค่อยยังชั่วหน่อยที่ไม่เป็นไรแร้ววว พ่อคุณฟี่โร่รูปหล่อไปดื้อที่ไหนมาน๊า...:013:
  • :o001: เฮ้อไปงานศพกับคุยเรื่องงานมาครับ เพิ่งเปิดอ่าน ตกใจเลย ดีนะที่หายซะแล้ว แต่ตอนบวมดูแล้วหน้าแก่จริงๆด้วย อิอิ:o043:
  • :030:ผมสันนิฐานว่า เมื่อคืนฟีโร่อาจไปเมาที่ไหนมาซักแห่ง ดีนะยังกลับบ้านไหว
  • ดีใจด้วยครับ ที่ฟีโน่หายเป็นปรกติ ผมเปลี่ยนเมลล์เปนjomtub111@hotmail.com
  • ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบบบบ
  • ห้วมันกำลังขยายหรือเป่า ฮา.................. :030:
  • นี่เละ.....ประสพการณ์ล้วนๆๆๆๆๆๆๆ 555555555555
  • หรือว่ากลางคืนมันโกรธแล้วกลายเป็น เดอะฮัก ฟีโร่ฮัก แล้วเช้ามามันยุบไม่ทัน
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • :013:ดีจัยด้วยครับที่หาย
  • ไม่ได้เข้ามาดูเลยครับคุณวีโก้ ช่วงนี้กำลังยุ่งครับ ดีใจด้วยนะครับที่หายดีแล้ว
  • พี่ช๊อบเปอร์งานยุ่งเป็นด้วยเรอะ
  • :m113: ถึงจะมาช้าไปหน่อยดีใจด้วยค่ะ ทีฟี่โร่หายแล้ว
  • :006:ของผมไปคาบโดน คางคก เข้าครับ น้ำลายฟูมปากเลย