ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาทนายเก่งๆพลิกคดีในศาล
  • ใครที่เป็นทนายหรือรู้จักทนายเก่งๆบ้างไหมครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า...เมื่อเกือบ3ปีที่แล้วผมมีแฟนฝรั่ง และเราก็รักกันมากจนวันนึงเราตัดสินใจซื้อบ้านพักรีสอร์ทไว้หลังนึงเพื่ออยู่ด้วยกันโดยใช้ชื่อผมซื้อ สุดท้ายเราก็เข้ากันไม่ได้เพราะเธอเป็นคนขี้หึงมากทำให้เราทะเลาะกันบ่อยๆในช่วงหลัง บ้านหลังนี้ก็ปล่อยให้ชาวต่างชาติเช่ามาโดยตลอด จนในที่สุดผมก็คุยกับทางบ้านว่าจะขายเพื่อเอาเงินมาเดินในธุระกิจส่วนตัว น้าชาย(น้องแท้ๆของแม่)เขาเป็นนายหน้าขายอสังหาริมทรัพย์อยู่พอดีเลยได้ปรึกษากัน เอกสารทั้งหมดผมได้ทำสัญญาโอนลอยไว้(เพราะความไว้ใจ)จนในที่สุดบ้านก็ขายแต่ผมกลับไม่ได้รับเงิน เพราะเขาเอาบ้านไปโอนเป็นชื้อเขาและขาย ที่ผ่านมาขึ้นศาลมาหลายครั้งแต่คดียังไม่ก้าวหน้าเลย จนตอนนี้ทางบ่านเดือดร้อนทางการเงินอย่างมากก็ว่าได้ ส่วนบ้านที่โดนโกงไปราคา 42กว่าล้านบาท ใครที่เป็นทนายหรือมีทนายเก่งๆพลิกคดีแบบเด็ดขาดได้ ครอบครัวผมมีค่าตอบแทนให้อย่างสูงครับ 0911570001 (แจ็ค) ติดต่อได้เวลา 08.30-16.00 น่ะครับ
  • ของมีที่มาทีไปแบบนี้ ถ้าสู้กันจริงๆ ชนะแน่ๆครับเอาใจช่วยครับ รอผู้รู้ครับ
  • ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ
  • จะฟ้องน้าเพื่อเอาบ้านคืน ใช่ไหมครับ

ถ้าบ้านเป็นของเรา มีเอกสาร พยาน ยืนยัน มันก็ไม่น่าจะยากนะ
  • ขอแนะนำครับ ทนายคนนี้ถนัดเรื่องคดีเฉพาะแนวนี้เลยครับ ตอบว่าถนัดจริงๆ โทปรึกษาได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
    088-3803825
  • ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนครับ
    ผมอยู่ในสำนักงานที่จังหวัดอำนาจเจริญ
    ถ้าไม่ไกลก็คงพอช่วยเหลือได้
  • @พี่มาร์ค เอกสารครบครับ ขาดแต่พยาน คือแฟนเก่าผม ผมอยู่พังงาครับ @คุณ pit_sanu @bully_bully ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล จะลองติดต่อไปดูครับ
  • คดีดูแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรยาก ถ้าเขาโอนเป็นชื่อเขา มันก็ต้องจ่ายค่าโอน ในครั้งแรกก่อน ต่อมาจึงโอนให้คนอื่น ช่วงระยะของการโอนแต่ละครั้งมันต้องมี ค่าธรรมเนียมก็ตรวจเช็คได้ แต่ถ้าเขาโอนเป็นชื้อเขาไปเป็นปีแล้ว คุณเพิ่งจะมาท้วงในตอนนี้ มันก็แปลกๆ นะ
  • ดูด้านหลังโฉนดก่อนครับ ว่าตอนที่เค้าโอนเป็นชื่อเค้าเนี่ย เค้าโอนด้วยนิติกรรมอะไร (ให้,ขาย,ฯลฯ)
    แต่เห็นว่าเรื่องอยู่ศาลแล้วไม่ใช่เหรอครับ
    ปกติมันก็ใช้เวลานานอยู่แล้วครับ
    ถ้ามีทนายดูแลแล้วก็ไม่น่ากังวลครับ
  • เคยมีฎีกานะครับ ศาลตัดสินให้รับผิดเอง กรณี การลงลายมือชื่อลงในหนังสือมอบอำนาจโดยไม่กรอกข้อความ(โอนลอย)และมอบอำนาจ ไว้ ถือว่าผู้มอบอำนาจเสี่ยงภัยเองจะต้อง รับผลร้ายเอง จะเพิกถอนนิติกรรมนั้นไม่ได้ ทำได้ก็ฟ้องเรียกเงินคืน ซึ่งฟ้องในทางแพ่งครับ
  • ทนายเก่งๆมีเยอะครับหาไม่ยาก แต่ขอแนะนำว่าคุณต้องเป็นผู้กำหนดราคาค่าจ้างเองนะครับ เพราะส่วนใหญ่ทนายจะเรียกร้องค่าตอบแทนเป็นเปอร์เซ็นของยอดเงินที่ชนะคดีอีกส่วนหนึ่ง ซึ่งคุณต้องระวัง ตกลงให้เคลียร์ก่อนว่าจ้าง (ทนายกับตำรวจหัวหมอพอกัน) กรณีของคุณไม่ยากที่จะชนะ ผมเดาว่าน้าคุณอ้างว่าเป็นการโอนให้ด้วยความเสน่ห์หา แต่ด้วยมูลค่าของทรัพย์สินที่มากขนาดนี้ ศาลพิจารณาได้ครับ และที่สำคัญตัวคุณเองต้องไปศาลทุกนัด(ศาลชั้นต้นสำคัญมาก)อย่าปล่อยให้เป็นหน้าที่ของทนายคนเดียว เพราะตัวคุณเองมีน้ำหนักว่าทนาย ศาลจะฟังคุณมากกว่าทนาย เอาใจช่วยครับ
  • แต่ที่แปลกใจ เขาจะต้องติดประกาศภายใน30วัน ที่หน้าบ้านที่คุณโอนกรรมสิทธิ์ไป เพื่อแสดงให้รู้ว่าบ้านหลังนี้ได้ขายแล้ว จะมีใครคัดค้านไหม หากไม่มีใครมาคัดค้านตามวันที่กำหนดแสดงว่าชอบด้วยกฎหมาย ตรงนี้คุณไม่ได้ไปดูเลยหรือครับ
  • อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ คดีนี้ อาจดูธรรมดาธรรมดา
    แต่ผมมันใจว่า มันไม่ธรรมดา มันต้องมีอะไรที่เยอะกว่านี้ครับ
  • ถึงว่าสิ... เวป pitbullzone นอกจากเรื่อง สุนัขพิทบูลแล้ว ยังมีเรื่องอะไรๆหลายๆอย่างที่น่าสนใจ อีกเยอะเลย ว่างั้นมั๊ยครับเพื่อนๆ....
    .....กรณีนี้น่าศึกษาครับ....โปรดติดตามตอนต่อไป...
  • ผมรู้จักทนายเก่งๆ หลายท่าน และผมได้ปรึกษาแล้ว ว่ามีใครสนใจทำคดีนี้ไหม
    เขาตอบว่า กว่าคดีจะมาถึงขึ้นนี้ มันต้องมีอะไรที่ลึกซึ้งกว่านี้อีกเยอะ ไม่งั้นมันจบไปนานแล้ว
    ผมเลยไม่กล้า เซ้าซี้ ดังนั้น หากเจ้าทุกข์สามารถให้ายละเอียดได้มากกว่านี้ มันน่าจะมีทนายมือดีอาสาอย่างแน่นอนครับ