ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

****ความเข้าใจ ว่าด้วยเรื่อง ABKC****
  • image

เรามาทำความเข้าใจเรื่อง ABKC
    • การขึ้นทะเบียนสุนัข สุนัขโตต้องมีใบเพ็ดแล้ว อาทิเช่น UKC TKC เป็นต้น
    • การขึ้นทะเบียนลูกสุนัข
    - พ่อแม่สุนัขต้องขึ้นทะเบียน ABKC แล้ว ผู้ซื้อสามารถตรวจสอบขอดูใบ ABKC ของพ่อแม่ตัวนั้นๆๆจากเจ้าของหมาได้ ถ้าพ่อหรือแม่ ตัวใดตัวหนึ่งไม่มีใบ ไม่สามารถขึ้นทะเบียนได้ หรือถ้าผู้ซื้อบอกว่าขึ้นทะเบียนแล้ว สามารถเช็คได้เลยว่าหมาคอกนี้แจ้งทำหรือยัง เพราะบางคอกรอขายลูกหมาหมดก่อน บางคอกแจ้งทำเป็นบางตัว บางคอก ลูกหมาเกิด ก้อแจ้งทำเลย เพราะฉะนั้น ท่านสามารถเช็ค ได้เลยนะครับ ว่าคอกใดแจ้ง ทำABKC จริง หรือไม่และที่ ล่าช้าเกิดจาก ผู้ขายไม่ได้แจ้งหรือ เพราะอะไร สามารถตรวจสอบได้โดยตรงที่ผม ก๋ำแกลง ครับ

**** กรณี ผู้ขาย ยังไม่ได้แจ้ง หรือแจ้งช้าหรือ รายใด แอบอ้างว่าทำ เราจะแบน บรีดเดอร์ ถาวรครับ****

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    logo-abkc2.gif 127K
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆแบบนี้ครับ =D>
  • ขอบคุณที่มาช่วยกันสร้างความกระจ่างครับ ผมไม่มีทางเชื่อว่าการทำใบเพดมันจะยุ่งยากและใช้เวลาเกิน 2 เดือนครับ ต่อไปคงไม่มีใครต้องมาทวงใบเพดผ่านบอร์ดกันอีกให้วุ่นวาย ไม่มีก็บอกไปเลยว่าไม่มี ยังไม่ได้ทำก็บอกว่ายังไม่ได้แจ้งทำ แต่อย่างอ้างนั่นอ้างนี่ เพราะเรื่องแบบนี้คนดีๆเขาไม่ทำกัน

หมาใครเกิน 3 เดือนแล้วยังไม่ได้ใบเพด ขอให้สันนิฐานไว้ก่อนเลยว่ากำลังจะโดนโกง ดังนั่น ถ้าเกินเดือนแล้ว ยังไม่ได้ใบเพด รีบทวงเลยไม่ต้องรอ ไม่ต่องเกรงใจ ไม่ต้องอาย เพราะมันเป็นสิทธิของคุณ
  • เช็ค สอบถามได้ครับ เรารับขึ้นเป็นรอบ ผู้ขึ้นบอกได้ครับขึ้นรอบไหน ระยะเวลา 45-60 วัน
    หรือเช็คมาที่ผมโดยตรงได้เลยครับ
    เหตุผลหลายอย่างอาจล่าช้า บางทีเจ้าของขายหมาให้หมดก่อน เพื่อให้เจ้าของใหม่ไม่ต้องเสียเงินแจ้งเปลี่ยนชื่อ แต่ช้าที่สุด หมา 5 เดือนน่าจะได้ใบแล้วครับผม

image

ส่วนชุดนี้ของผมรอขึ้นทะเบียนรอบที่ 11 นะครับ ได้แน่นอนครับ.................55555

สอบถามเพิ่มเติมครับ
    084 8836019
    Line : kumklaeng15

ขอบคุณครับ

ไฟล์แนบ
    M1-4.jpg 199K
  • สำหรับ บรีดเดอร์ ที่แจ้งเกิด สุนัขในคอก ไม่ครบทุกตัวเช่น ลูกหมามี 8 ตัว แต่แจ้งเกิดแค่ 5 ตัว บรีดเดอร์ ไม่สามารถนำลูกสุนัข ที่ไม่ได้แจ้งเกิดมาแจ้งย้อนหลัง และไม่สามารถ อ้างอิง ว่าเป็นสุนัขคอกเดียวกัน เนื่องจากเรา รับรองตามเอกสารที่แจ้งเกิด คร้้งแรกเท่านั้น ไม่สามารถ มาเพิ่มเติมหรือย้อนหลังได้ ขอบคุณครับ
  • ชัดเจนมากครับ
  • มีพวกแอบอ้างทำใบให้ราคาถูกมีมากมาย. จัญไร หาแดกกะหมา
  • เยี่ยมครับ...
  • พี่ครับถ้าซื้อหมามาจากผู้ขายแต่เค้าให้แจ้งทำเองต้องใช้อะไรบ้างครับแล้วจะตรวจสอบได้อย่างไรครับรบกวนด้วยครับกล้ัวโดนหลอกครีับ
  • ทำเอง สามารถทำได้ ใช้ใบพ่อ ใบแม่ ของลูกสุนัข

*****แต่จะทำได้ตัวเดียว เพราะเวลาแจ้งผสม แจ้งได้หนเดียวครับ ถ้าไม่มาเป็นคอก ใครแจ้งก่อนก็ได้แค่ตัวที่แจ้งครับ

แนะนำว่าถ้าเจ้าของไม่ทำก็หาเลือกหมาที่มีใบที่เจ้าของทำดีกว่าครับ ขนาดใบเพ็ดยังไม่ทำให้ แล้วจะมารับผิดชอบอะไรได้ครับ
  • ทีมงาน​นี้มืออาชีพครับรับประกันใด้