ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา1เดือนไม่กินอาหารเม็ด
  • ต้องทุบอาหารเม็ดผสมนมให้กินทุกวันทำไงดีคัฟ
  • มันมีฟันเคี้ยวรึยังครับ? ถ้ายังก็ผสมนมจนนิ่มๆ ให้กินก่อน จะแช่น้ำก็ได้นะจนนิ่ม แล้วนานๆ ไปพอฟันมันเริ่มแข็งแรง ก็กินได้เองแหละ

ว่าแต่หมา อายุ 1 เดือน ผมว่าเล็กเกินจะเอามาเลี้ยงนะ น่าจะ 2-3 เดือนให้กินนมแม่ สร้างภูมิต้านทาน แล้วก็สังคมกับพี่น้อง เรียนมารยาทก่อน :o034:
  • ให้กิน เนื้อ นม ไข่ แคลเซียม ก่อนครับ นมเอาเลือดผสมนิดหน่อยให้มันได้กลิ่นคาว ๆครับ อาหารเม็ดยังไงก้อยังไม่กินแน่นอนครับ (ฟึ่งเจอมาเลยยย) ให้วันละสามมื้อ(ถ้ามีเวลานะครับ) แต่ละมื้อไม่ใช่ว่ากินจนอิ่มเกินไปนะครับเพราะมื้อต่อไปมันจะไม่กินแล้วเราจะมานั่งเครียดดดดด ฮ่าๆ ๆ ๆ เรื่องจริงที่พึ่งผ่านมาครับ
  • เอาอาหารเม็ดแช่นมให้กินไปเรื่อยๆครับ พอมันโตมีฟันเคี้ยวได้ก็ค่อยๆลดนมลง จนกินแบบแห้งๆได้ แต่อย่าไปเอาเลือดเอาอะไรไปใส่นะครับ ยุ่งยากเปล่าๆ ไม่น่าจะช่วยอะไรได้มากครับ
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนคัฟที่ให้คำแนะนำ
  • ประธานมอส มาสูตรไหนว่ะ เอาเลือดใส่ ?
  • 555 เพิ่งเคยเจอใส่เลือด สตรูซกเล็กลาบเลือดป่าวครับ แต่ก็แล้วแต่สตูรนะครับ ผมว่าใส่ของสดแทนจะดีกว่านะครับมีกลิ่นคาวเหมือนๆกัน เช่นหมูบด ไก่สด นิดหน่อยพอ
  • เอาเลือดใส่นมอ่ะครับ ให้มันสาบคาว ได้มาจากพี่สมพงครับ :-D :-D :-D :-D