ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเรื่องอาหารf1หน่อยครับ
  • พิทบูลที่บ้านอายุ8เดือนแล้วพอดีกิน f1สีม่วงอยู่แล้วอาหารหมด หาซื้อไม่ได้เลย ร้านค้าบอกให้รออีกอาทิตย์หนึ่ง เลยซื้อสีแดงมาให้กินแทน หมดแล้วค่อยกินสีม่วงต่อ จะเป็นอะไรไหมครับ และให้ปริมาณเท่ากับสีม่วงไหม พอดีเคยอ่านเจอว่า กินสีแดงแล้วถ้าไม่ได้ออกกำลังจะถ่ายนิ่มหรือเหลว ช่วยตอบหน่อยนะครับ พรุ่งนี้จะเริ่มให้กินแล้ว
  • สีม่วงหมาเด็ก สีแดงหมาโต ถ้ากินแล้วไม่ได้ออกกำลังกาย หรือกินมากไปถ่ายเหลว น่าจะเป็นที่สีม่วงนะ เพราะโปรตีนมากกว่า

แนะนำให้ซื้อติดไว้ 2 ถุง หรือวันหลังก่อนหมดก็ไปซื้อเลยสัก 2 อาทิตย์ก็ได้ ส่วนสีแดงผมว่าถ้าจะผสมกับสีม่วงก็น่าจะพอได้มั้ง? หรืออาจต้องให้มากกว่าสีม่วงเพื่อให้ได้โปรตีนเท่าเดิมนะ ยังไงรอป๋ามาร์คตอบอีกทีละกันครับ :o034:
  • คราวหน้าจะไม่ให้พลาดครับ :m87: :m87:
  • สีแดงให้หมา 8 เดือน ไม่เป็นไรครับ ใช้ชั่วคราวไได้แน่นอน โปรตีนพอเพียงแน่ แต่แคลเซี่ยมอาจจะน้อยไปนิดครับ
  • รับทราบครับผมใช้แค่ถุงเดียวครับคราวหน้าสีม่วงต่อแน่นอน ช่วงนี้ผมเสริมโครงไก่บดจะดีไหมครับ
  • แล้วแต่สะดวกครับ
  • ขอบคุณครับที่ไม่ทอดทิ้ง พวกมือใหม่ด้อยประสบการณ์ ^:)^