ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาบน้ำแล้วตัวร้อนไม่ยอมถ่าย
  • วันนี้ตกใจเห็นน้องมีเห็บเยอะมาก เลยจับอาบน้ำ เช็ดตัวเป่าตัวแห้งดีนะคะ แต่ตกดึกมาน้องเริ่มตัวร้อน และไม่ถ่ายเลย จากปกติถ่ายทุกครั้งที่กินเสร็จ แต่วันนี้ถ่ายแค่ตอนเช้า2ครั้ง แล้วก็ไม่ถ่ายอีกเลย ผิดปกติอะไรไม๊ค่ะ
  • ลืมบอก น้องเพิ่งอายุเดือนกว่าเองคะ
  • อาบน้ำต้องอาบตอนเที่ยง ใช่น้ำอุ่นครับ อาบให้เร็วที่สุด ตบด้วยไดทเป่าให้แห้งๆ น่าจะอาบสัก 2.5-3 เดือนพี่ลูกหมาภูมิเค้าต่ำมากๆ เหมือนเด็กทารกอะ แนะนำให้ดูแลความสะอาดมากๆ เช็ดตัวด้วยน้ำอุ่นเอา อาการนี้ไปหาหมอเลยครับ ชัวสุดๆ กันไว้
  • อ่อขอบคุณคะ ตอนนี้น้องถ่ายแล้ว แต่ถ่ายเหลว ตัวร้อนจี๋ มีวิธีรักษาเบื้องต้นก่อนพาไปหาหมอไม๊อ่ะคะ สงสารน้อง
  • พาไปหาหมอครับ กันพลาด
  • หาหมอเถอะครับ ไม่มีใครรู้ว่าอาการเป็นอย่างไรบ้าง นอกจากเจ้าของ กับหมอผู้ตรวจ หายไวๆนะครับ ^^
  • มันต้องไปหาหมอแล้วครับ ไม่มีวิธีเบื้องต้นอะไรหรอก ลูกหมาคุณเอามาเลี้ยงตั้งแต่เล็กเกินไป คุณขาดการศึกษาก่อนเอามาเลี้ยง และที่สำคัญตอนนี้มันกำลังป่วยด้วย :o034:
  • ขอบคุณทุกคนนะค่ะ ตอนนี้น้องปกติดีแล้วคะ กังวลมาก้เกินไปเอง #:-s