ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขไม่ยอมไส่ชุดลากทำไงคับ
  • สุนัขบ้านผมไส่ชุดลากแล้วกัดชุดลาก แล้วก้ไม่ยอมเดินควรืทำยังไงคับ บอกที
  • คุณเป็นเจ้าของ น่าจะรู้จักนิสัยหมาคุณเองมากกว่าใคร

มันกลัว มันดื่้อ มันยังไม่คุ้นเคย เกิดจากอะไร ก็แก้จากตรงนั้น
  • มันแสดงอาการยังไงคับ
  • มันกัดชุดลากคับ แล้วไส่เสดไม่ยอมเดิน
  • ไม่เห็นหมา ไม่รู้นิสัยหมา ไม่รู้อายุหมา เลยไม่รู้จะช่วยอย่างไรจริงๆครับ
    ลูกหมาก็ฝึกแบบหนึ่ง หมาโตก็ยากแบบหมาโต หมาบางตัวขี้กลัวบางทีก็ฝึกไม่ได้
    หมาบางตัวมันดื้อมึน บางตัวมันตาขาว แต่หมาดื้อแบบขี้เล่นส่วนมากฝึกง่าย

ถ้าสะดวกเอามาดีวัน จะแนะนำให้ครับ
  • ไปไม่ได้หรอกคับ ผมยุชัยภูมิ แล้วไกลด้วยคับ
  • งั้นก็ไปปรึกษา เก่ง หรือ กอล์ฟ ชัยภูมิน่าจะพอช่วยได้ ขอให้โชคดีครับ
  • ผมไม้รุจุักพี่เขาคับ ผมมือไหม่
  • พาจูงเดินเล่นๆบ่อย พาเขาเดินนะ ไม่ใช่เขาลากเรา :062:
  • แสดงว่าหมายังห่างเหินเรื่องของการฝึก ในการฟังคำสั่งครับ หมาเชื่อมั่นในความรู้สึกของมันเอง มากกว่าฟังคำสั่งเรา ถ้าเราฝึกมันให้มันฟังคำสั่งเราอย่างมีวินัย มันจะนิ่งมาก เราสั่งให่มันทำอะไร จะได้ตามนั้นครับ ไม่ต้องพูดถึงสายลากเลย ยากกว่านี้ มันด็ทำได้