ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนสอบถามหน่อยคับ
  • พอดีที่บ้านพึ่งได้สุนัขมาใหม่ อายุ2เดือนกว่าๆๆแล้ว แล้วมันเกิดอาการท้องเสียอยู่อ่ะคับ แต่ให้กินอาหารเม็ดมันก็เหมือนจะไม่ย่อย จนมันอ๊วกออกมาอ่ะคับ จึงอยากรบกวนถามหน่อยว่า สุนัขอายุประมานนี้ควรจะต้องกินอาหารอะไรถึงจะดีคับ แลัวมีปัญหาอีกอย่างนึงคือ มันชอบขี้ในบ้านอ่ะคับ ต้องทำยังไงดีคับ รบกวนให้ปรึกษาหน่อยน่ะคับ ขอบคุณคับ
  • ขี้ในบ้านเรื่องปกติครับ ทำใจ
  • แล้วเรื่องอาหารล่ะคับ ต้องให้กินอาหารแบบไหนถึงจะเหมาะคับ แล้วช่วงนี้มีอาการท้องเสียอีกตังหาก
  • อาการท้องเสียต้องระวังให้ดีครับ ควรไปหาหมอสักหน่อยก็ดีครับ 2เดือนกินอาหารเม็ดได้แล้วครับ ถ้ารู้สึกว่าน้องหมาเคียวยาก ก็อาจแช่น้ำอุ่นๆหรือนมไว้ให้นิ่มนิดหนึ่ง ส่วนเรื่องขี้ในบ้านค่อยๆฝึกไปครับ
  • อ่อ ขอบคุนคับ