ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครขายนกกระตั้วบ้างไหม
  • ศึกษามานานพอสมควรแต่ยังไม่พร้อมสักทีเลยยังไม่ได้ซื้อ ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวพร้อมแล้วครับ ใครมีลงรูปและเบอร์ติดต่อกลับไว้เดี๋ยวผมจะติดต่อกลับไปนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
  • เวปบอร์ดสุนัข แต่ถามหานก สงสัยจะคิดนานไปเนาะ
  • ไม่แปลกหรอกครับ คนเลี้ยงพิทบลู มีอาชีพที่หลากหลายมากๆ ถามหาซื้อนก เรื่องธรรมดา ถามหาความยุตธรรมยังมี
  • ขอยืมคำพูดของพี่คนหนึ่งมาหน่อย " พี่ดีใจที่พี่ได้ช่วย ได้ซื้อของที่ ผลิต จำหน่าย ของพวกเรากันเอง "
  • อ๋อ... คับผม
  • ถ้าถามผมผมให้หาสายพันธุ์อื่นครับ นกกระตั้วมันต้องการการเอาใจใส่สูง ผมเลี้ยงอยู่เอาแต่ใจสุดๆไม่พอใจทำร้ายตัวเอง เป็นสายพันธุ์ที่เป็นแบบนี้เกือบ50% และที่สำคัญอายุยืนมาก ของผมเลี้ยงมา20กว่าปีแล้ว
  • ฝากเป็นข้อคิดนะครับ ผมผ่านการเลี้ยงนกแก้ว ตระกูลซันคอนัวร์และเกรย์อย่างละคู่มาแล้ว ย่อมรับตอนแรกชอบมาก เพราะซื้อให้ลูกสาวเลี้ยงเขาชอบและเป็นคำหมั่นสัญญาว่าถ้าสอบได้เกรดเรียน ตามที่ตกลงกันได้ จะซื้อให้ แต่ตอนหลังโดนคนข้างบ้านมาต่อว่าเรื่อยๆ ว่าเสียงดังรบกวนมาก เลยต้องตัดใจขายหมดเลย ย่อมรับเลยเช้าเขาร้องเสียงดังมาก เราเองก็ต้องทน เพราะลูกรัก จำต้องตัดใจขาย ลูกสาวเสียใจมาก ตอนนี้เลี้ยงแต่หมากับนกเขาและเลิฟเบิร์ดพอ ไม่รบกวนมากนัก ฝากเรื่องเสียงนะครับ
  • ดังจริงครับดังสุดพลังเลย ยิ่งเวลาเรียกร้องความสนใจนี่ หุๆๆๆๆ ไม่ต้องพูดถึง