ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงการบริจาคเลือดสุนัข
  • วันที่ 4 กันยายนนี้ ด๊อกฟันพาร์คจะจัดโครงการบริจาคเลือดน้องหมา
    โดยได้ติดต่อประสานงานกับโรงพยาบาลสัตว์จุฬา คุณหมอและทีมงาน
    จะเข้ามาเก็บเลือดที่ด๊อกฟันพาร์ค

จึงใคร่ขอเรียนเชิญผู้ที่มีความประสงค์จะบริจาคเลือดของสุนัขตนเองเข้า
    ร่วมโครงการนี้ โดยจะเริ่มกันตั้งแต่เวลา 9โมงเช้าเป็นต้นไปครับ

ขั้นตอนในการบริจาคเลือด
    1. สุนัขควรจจะมีน้ำหนักมากกว่า 20โลขึ้นไป สุขภาพแข็งแรง สมบูรณ์
    ไม่อยู่ในช่วงมีฮีทและไม่ได้อยู่ในระหว่างการให้ยาทุกชนิด
    2. ทีมงานจะเก็บเลือดตัวอย่างและตรวจสอบก่อนว่าเลือดของสุนัขสามารถ
    ให้เลือดได้หรือมัย ถ้าได้ก็จะเข้าสู่ขบวนการให้เลือดแต่ถ้าไม่ได้คุณหมอ
    จะบอกเหตุผลทำให้เราทราบ (ถือเป็นการตรวจสุขภาพสุนัขของเราไป
    ในคราวเดียวกัน)
    3. หลังจากให้เลือดเสร็จทางโรงพยาบาลก็จะมอบของที่ระลึกและยาบำรุง
    รวมถึงฉีดวัคซีนให้สุนัขด้วย

แต่ล่ะตัวจะใช้เวลาประมาณ 15 - 20 นาทีขึ้นอยู่กับอัตราการไหลของเลือด
    สุนัขที่เส้นเลือดใหญ่และนิ่งจะไหลดีก็ใช้เวลาน้อยในทางกลับกันสุนัขที่เส้น
    เลือดเล็กอาจจะไหลช้าก็อาจจะต้องใช้เวลามากขึ้น

จริงขออนุญาตแจ้งมาเพื่อทราบหากเพื่อนๆมีความประสงค์จะเข้าร่วมโครงการ
    กรุณาแจ้งชื่อเจ้าของ/ชื่อสุนัข เบอร์โทรศัพท์ที่ใช้ในการติดต่อผมจะได้รวบรวม
    จำนวนและส่งรายชื่อให้กับโรงพยาบาลต่อไป

ขอบคุณครับ

ปล. คุณเจมส์ สนับสนุนเลือดสำหรับโครงเลือดแลกเสื้อสำหรับผู้ที่ลงชื่อบริจาค
    และเข้าร่วมบริจาค 10คนแรก (ขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วยนะครับ)