ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากทราบว่าโรคลำใส้อักเสบถึงตายไหมครับ

แล้วพิทบูลตายกันมากไหม......

เป็นห่วงหมาผมนะครับ
  • ถ้าไม่ถึงมือหมอหรือดูแลไม่ถูกต้อง ผมว่า 95/5
  • ถึงตายครับ ถ้าไม่รักษาได้ทันเวลาและถูกต้อง
  • อยากทราบว่าโรคลำใส้อักเสบถึงตายไหมครับ
    ตอบ ตามที่ หยก บอกเลย

แล้วพิทบูลตายกันมากไหม......
    ตอบ มากครับ น้ำตาท่วมบอร์ด มาหลายราย

เป็นห่วงหมาผมนะครับ
    ตอบ ฉีดวัคซีน ให้ครบ อย่าพยายาม ให้ออกสู่โลกภายนอกเร็วไป
    โตแล้ว ค่อยพาอออกไปวิ่งเล่น ข้อนี้แล้วแต่ หมา แล้วแต่ภูมิ แต่ละครอก แต่ละตัว ไม่เหมือนกัน
  • ถึงตายคับถ้ารักษาไม่ทัน
    ไม่เกิน1อาทิตแน่คับ
    แต่ถ้ารักษาทันแต่เจอหมอที่ทำอะไรไม่เป็นก็ไม่รอดคับ
    เหมือนของผมตายได้อาทิตกว่าแล้ว
    ด้วยโรคนี้แหละคับ
  • หมาผมกำลังจะใกล้ครบ60 แต่ต้องพาออกบ้านทุกวันเสียวอยู่เหมือนกัน เพราะปล่อยอยู่บ้านไม่ได้ แฮะๆๆ เลยอยากถามมั่งว่า เมื่อไหร่ถึงจะปลอดภัย พึ่งฉีดวัคซีนเข็มแรกไปได้6วัน กลัวครับกลัว แต่ต้องเอาออกมาเพราะจำเป็น
  • กระทู้บน 60 วันครับ พิมตก
  • ความจิง รอให้ วัคซีน ครบตามโปรแกรมค่อยพาออกก็ดีครับ