ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาขี้เกียจ laid back dog
  • หมาเราขี้เกียจมากกกกกกเลยค่ะ
    ฝึกยากมาก เราใช้เวลาปีครึ่ง ในการฝึก ชิด นั่ง หมอบ คอย ขึ้นเกาอี้นั่ง
    อดทนสุดๆ มันไม่น่าต้องใช้เวลานานขนาดนี้ แค่ฝึกหมุนตัว ใช้เวลา 2 เดือน
    ตอนนี้กำลังฝึกคำสั่งยืนสองขาด้วยตัวเอง ไม่รู้จะอีกนานแค่ไหน
    คืออยากรู้ พิทบูลของคนอื่นมีบ้างไหมที่ขี้เกียจขนาดนี้

ปอลอ คำสั่งเดียวที่นางจะไม่ขี้เกียจทำคือ "หาหนู" ทำทั้งคืนไม่หลับไม่นอน
    แล้วตอนเช้าก็หมดสภาพ (คือฝึกคำสั่งทุกเช้าก่อนไปทำงานอ่ะ)

ใครมีวิธีทำให้หมาตื่นตัวบ้างไหมคะ อันนี้ขนมก็ไม่ได้ผล ของเล่นก็ไม่ได้ผลอ่ะ
  • ทำให้มันหิวหมาจะสนใจ ตื่นตัว ต่อการฝึกมากขึ้นครับ