ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แม่พันธุ์ไม่ค่อยกินอาหาร
  • แม่พันธุ์ที่บ้านเพิ่งคลอดลูกไปเมื่อ 2 วันที่แล้วค่ะ
    แต่ไม่ค่อยกินอาหารเลย เหมือนเบื่ออาหาร
    เปลี่ยนมาตั้งหลายอย่างแล้ว คือเค้าจะกินแค่มื้อเดียวคือมื้อเย็น
    ส่วนเช้า-กลางวันไม่กินเลย แม่พันธุ์บ้านใครเป็นบ้างหรือใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
  • วันสองวันแรกอาจไม่กินอาหารเลย เพราะมันกินรกที่หุ้มตัวลูกมันเข้าไปแล้วย่อยยากตอนนี้ควรให้น้ำอย่าขาดมีเสริมแคลเซียมเป็น2-3เท่ากว่าปกติด้วย
  • แคลเซียมนี่มีขายใช่มั้ยค่ะ
    ช่วยแนะนำด้วยนะคะ พอดีคอกแรกเลยกังวลไปหมดทุกอย่างเลยค่ะ ล