ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำลูกหมา2เดือน
  • ลูกหมาตัวผู้2เดือนให้เล่นกับหมาตัวเมีย (ไทย-ผสม) 11 เดือน ได้ไหมคะ เวลาเอาลูกหมาออกมาวิ่งเล่นหมาโตจะวิ่งมาเล่นด้วยเร็วไปไหมคะ เวลาเล่นกันบางทีตัวเล็กเล่นแรง บางทีตัวใหญ่เล่นแรงมีงับคอ แต่บางทีเห็นแยกเขี้ยวแต่ไม่ส่งเสียงคำรามก้อเก็บเจ้าตัวเล็กเข้าบ้านก่อน

ตัวโตไม่คุ้นเชือกเคยใส่สายจูงหลายเดือนก่อนออกอาการดิ้นแบบทุรนทุรายเลยไม่ได้ใช้สายจูก เพราะตอนนั้นเลี้ยงอยู่ตัวเดียว ตอนนี้มีเจ้าตัวเล็กมา ขอคำแนะนำค่ะว่าควรทำอย่างไรดี เพื่อไม่ให้กัดกันในอนาคต

หมาโตปล่อยอยู่นอกบ้าน หมาเล็กผูกอยู่ในบ้านเชือกยาว 3 เมตร ถ้าโตขึ้นควรใช้กรงไหมคะ