ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จุดจบของพิทบูลที่สู้แล้วแพ้
  • :012:ดูผลงานการต่อสู้แล้วแพ้ของพิทบูลเมืองนอกดูมันใจโหดจริงๆเลย

http://www.youtube.com/watch?v=ZLnCVsa0O5c

ตามนี้เลยครับ
  • เมืองไทยก็คล้ายกันแหละครับ
    เลวครับ
    เอาใจช่วยพวกนักบุญทั้งหลายนะครับ สู้ๆ
  • เห็นแล้วน้ำตาจะไหล....สงสารพวกมันจริงๆ เมื่อไหร่เค้าจะเลิกเอามันไปกัดกันเสียที อย่ามาอ้างนะครับว่ามันเป็นเกมส์กีฬา ลองคิดดูว่าถ้ามีคนบอกให้เราชกต่อยกัน แล้วเราจะรู้สึกยังไง...เห็นแล้วเศร้า
  • แพ้หรือชนะก็คงมีบาดแผลพอๆ กัน
  • หดหู่ครับ ผมคนรักสายกัด แต่ไม่นำไปกัด ผมเลี้ยงเพื่อเพาะกล้ามเนื้อผมว่าสายกัดมันสวยนะหากมีกล้าม เป็นมัด มัด ขอเพื่อนๆ รณรงค์เปลี่ยนมาช่วยกันเลี้ยงในมุมมองใหม่ๆ ด้วย คนจะได้เห็นสายกัดในแง่มุมอื่นๆที่อยู่ในตัวมัน แล้วหวังว่าคงเป็นที่นิยมมากขึ้นต่อไป ช่วยกันเลี้ยงให้ได้กล้ามสวยๆ นะครับ....หรือให้เล่นสปริง... แล้ว ทุกคนอาจหันมามอง สายกัด ที่มีกล้ามเนื้อสวยๆ...ไม่มากก็น้อย
  • บางภาพจะเห็นว่ามีอะไรสีขาวๆออกมาจากตัวของสุนัข
    นั้นก็เพราะว่า แผลเป็นรูและลึกจึงต้องเอาผาที่ผ่านการนึ่ง
    เพื่อฆ่าเชื้อ (หรือผ้าที่สะอาด)แล้วเอาผ้านั้นยัดลงไปเพื้อที่
    จะซับน้ำหนอง(แผลเป็นรูลึก)
    ส่วนที่เห็นนั้นเป็นปลายผ้าเอาไว้สำหรับไห้ดึงออกได้ง่าย

จะต้องเปลี่ยนผ้า(ยัดเข้าไปตอนเช้า ดึงออกตอนเย็น) ทุกวัน
    จนกว่าเนื้อใหม่จะสร้างขึ้นมาแทนตรงที่เป็นรู
  • เมืองนอกแม่งกัดแพ้แม่งผูกกะต้นไม้ให้ตายในป่า แต่เมืองไทยแพ้แม่งฉีดยาให้ตายเลวพอๆกัน ไปถ่ายชีวิตมา 1ตัวจะโดนฉีดอยู่แล้วไปขอซื้อมาแถวๆบางแสนนี่แหละคนเล่นสายกัดคงรู้นะแถวไหน ปัจจุบันนี้ใช้เฝ้าบ่อปลาอยู่และเฝ้าได้ดีมากมันคงสำนึกบุญคุณน่ะ มันก็มีจิตใจของมันน่ะและอีกอย่างไปตัดหูมันน่ะเราเคยถามมันหรือเปล่าว่าอยากตัดไหมและถ้ามันพูดได้มันคงบอกว่าไม่แน่นอน.....
  • ไม่เห็นไอ้พวกกัดหมา ออกมาเลยแว้นแถวนี้เลยครับ
    หลักฐาน แบบนี้ ....ไม่ออก ไม่ออก
    สู้ต่อไปนักบุญทั้งหลาย!!!
  • ไอ้พวกที่ทำกับหมาแบบนี้ ขอให้บ้านแม่งชิบหายกันทั่วหน้า ไอ้พวกสัตว์กะหมาไอ้เหี้ย
  • ไม่เห็นด้วยที่จะเลี้ยงพิทบูลเพื่อเอาไปกัดกัน สงสารครับมันกัดกันทีไม่ตายก็สาหัส
  • พิทบูล เกิดมาเพี่อเป็นนักสู้คับคุณว่าการกัดหมามันปาปมันไม่ดีแล้วคุณทำไมไม่เลี้ยง ขิวาว่า ละคับ
    และอีกอยากไม่มีใครบังคับมันถ้ามันไท่อยากกัดมันก็คงไม่สู้ใช่ใหม
    ใจมันสู้ยิ่งกว่าคนบางคนที่เอาแต่พูดแต่ไม่กล้าทำ และหมากัดมันอยู่ดีกินดีกว่าหมาบางตัวทีรักกันรักกันหนา(แต่สุดท้ายก็เอามันไปปล่อย)
    ถ้าคุณศึกษามันให้ดีแล้วคุณจะรู้ถึงจิตวิณณาญของนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่
    ไฟล์แนบ
    a01-86-15.jpg 20K
  • กัดหมามันบาป บาป บาป แต่เลี้ยงหมามันไม่บาปนี้ครับ luckydog อย่าหลงประเด็น ไม่มีใครบอกสักคนว่าคนเลี้ยงสายกัดเลวและบาป

เขาว่าคนที่เอาหมาไปกัดต่างหาก อย่าหลงประเด็น

ไม่บังคับมันเลยนะครับเวลาที่จะให้มันกัดกัน โถๆๆๆ พูดเข้าข้างตัวเองน้ำขุ่นๆ เห็นๆกันอยู่

อันนี้ไม่เถียงที่หมามันใจสู้กว่าคนบ้างคนโดยเฉพาะคนที่เป็นเจ้าของหมา

หมากินดีมากๆ แต่ละตัวเห็นผอมๆทั้งนั้น

คำถาม
    1.ถ้าเจ้าของหมารักมันมากคงไม่เอามันไปกัดแน่ๆ
    2.ถ้ามันกัดแพ้ คุณจะเลี้ยงมันไหม คุณจะรักษามันไหม มีแต่ตายๆๆๆ

..........จิตวิณณาญของนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่......... นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะเราต้องยกย่องไม่ใช่หรือ แต่นี้มึงแพ้กูหมดตูด มึงตายซะไอ้นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

สรุป พิทบูลมันเกิดมาเป็นหมาครับ ไม่ใช่นักสู้ ตามธรรมชาติมันกัดกันเฉพาะเวลาติดสัตว์แย่งตัวเมีย และรักษาถิ่นอาศัย ไม่ใช่กัดเพื่อแย่งเงินให้เจ้าของ..................

ลองดูจุดจบของหมาที่เอามากัดกัน http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=3872&page=1#Item_0
  • ขอเข้าข้างน้าผีสุดหัวใจเลยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ
    ผมเป็นคนนึงที่รักพิทบูลและผมไม่ยอมแน่ๆที่จะเอามันไปกัดแบบนี้ต่อให้มันเป็นโคตรสายกัด
    คุนluckydog อยากให้คุนเข้าใจกระทู้นะคับ
    ไม่มีใครบอกว่าเลี้ยงสายกัดแล้วเค้าจะเป็นคนเลว
    มีแต่พวกที่พาไปกัดนะแหละที่เลว
    พูดมาได้สายกัด เกมกีฬา หมามันไม่ได้มีไว้กัดแต่แรก
    แต่ใครหล่ะที่พัฒนามันให้กัด
    มนุษย์งัย
  • :o001: นานาจิตตัง กัดกันไปเถอะ แต่คนไทยคงแพ้แล้ว ไม่เชือดกินแบบไก่หรอกนะ คนยังเลือกเกิดไม่ใด้หมาก็เลือกเกิดไม่ใด้ ยิ่งพันธ์นี้ด้วย สัญชาตญาณในการต่อสู้มันแรง ของมันแรง เอาเป็นว่าผมไม่ว่า คนเอาไปกัดหรอก มันไม่ใด้ทำให้ตัวผมสูงขึ้นหรอก เพราะในใจลึกๆผมก็ชื่นชอบความเป็นนักสู้ของมัน แต่จะประนามคนที่เอาไปกัดจนหมดสภาพแล้วก็ทิ้งขว้างมัน
    :o001: กัดกันมันคงจะมีกฏกติกาเพื่อเซฟหมาหล่ะครับ
  • หน้าสงสารคับ
    แต่ก่อนผมก็เลี้ยงหมาเพื่อกัด แต่ทุกวันนี้เลิกแล้วคับ แต่ก่อนผมก็อยู่กับพวก DOGMAN ชื่อดังหลายๆคนหลายๆคอก(ไม่ขอเอ่ยนามนะคับ)
    พอมีกระทู้โพสว่า พวกกัดหมามันเป็นพวกทรมานสัตว์ ก็จะคอยแก้ข่าว ว่าเป็นการพัฒนาสายพันธ์ บอกว่ามันอยู่ในสายเลือด เข้าข้างกันทั้งนั้น เป็นเพราะความรักพวกพ้อง รักในสิ่งที่กระทำ เหตุผลที่ผมเลิกกัดหมา เพราะว่า กรรมมันตามสนองคับ (ไม่ขอบอกนะคับว่าตามสนองยังไง) ที่พวก DOGMAN บอกว่ากัดกันเพื่อพัฒนาสายพันธ์ ไม่จริงหรอกคับ " เงิน " ทั้งนั้น ที่พวกเค้าทำไปก็เพื่อ เงิน โดยการใช้ สุนัขพันนี้เป็นเครื่องมือ ทุกวันนี้ผมเลิกกัดหมาแล้วแต่เลี้ยงไว้ที่บ้าน 2 ตัว เพื่อเป็น "เพื่อน" มีความสุขมากคับ พอเถอะคับ อย่าใช้คำว่าพัฒนาสายพันธ์เลย
  • luckydog สงสัยคงทำธุรกิจกับพิทสายกัดอยู่ ความคิดแม่งสร้างสรรโครตๆเลยนะ ใครเห็นด้วยก็แปลก มีเงินซื้อหมาอย่างเดียวไม่พอต้องโง่ด้วย
  • luckydog เป็นเหี้ยรายมากป่าว แหกตาอ่านก่อนนะ ก่อนที่จะปากหมาเดวเอาไปกัดที่บ่อนซะหรอก...เท่ห์จังเลยมึงนึกว่าเป็นพระเอกควยluckydog
  • :002::002::002::002::002: คิดถึงลูกชาย
  • :013:ด่ากัน ทำไม ถ้าเก่งกันจิงเจอกันคุยกันดีกว่าคับ อย่าพิมพ์แสดงความคิดเห็นเห็นเรยมันจะทำให้ยืดเยื้อเกินจะบรรยาย ได้ในลักษณะที่สร้างสรร :013: :013:
  • น่าจะให้เจ้าของหมาลงสังเวียนฟาดปากกันเองเเล้วให้น้องหมานั่งเชียร์ เงินเดิมพันให้น้องหมา