ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนพี่ๆครับ
  • :029::029::029::029:รบกวนพี่ๆช้วยตอบหน่อยนะครับเผื่อจะเข้าใจ ผมก็ลองอ่านหนังสืออ่านข้อมูลในเน็ท เเต่ข้อมูลไม่ตรงกันซักทีเลยอยากถามพี่ๆที่มีประสบการณ์ที่เคยเลยได้ช้วยอธิบายให้หายสงสัยทีครับ

1.อยากรู้ว่าเรดโนด นิสัยอย่างไรครับ เพราะบางข้อมูลบอกดุมากเเต่บางข้อมูลบอกไม่ดุ
    2.เเล้วบูลลี่ล่ะนิสัยเป็นยังไง
    3.หมาโดยสรุปที่ขายบ้านเราหาสวยๆได้ง่ายๆ มีสายไหนบ้างครับ ช้วยเปิดใจให้ข้อมูลนิสัยหน่อยนะครับว่ามีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรสำหรับสายต่างๆเช่น
    บูลลี่จะดุน้อยกว่าเรดหรืออ่ะไรประมาณนั้น

4.ใจผมอยากเลี้ยงเรดโนดครับ เเต่อีกใจผมไม่อยากได้หมาที่ดุอ่ะครับถึงจะรู้ว่ามันขึ้นอยู่กับการฝึก เเต่ผมก็อยากได้สายที่มันก้าวร้าวน้อยสุดอ่ะครับ ผมรู้ว่าผมได้ศึกษาวิธีการเลี้ยงการฝึกเเละจะฝึกมันดีๆ
    เเต่ก้อยากได้น้องหมาที่มีโอกาสก้าวร้าวน้อยสุดอ่ะครับ
    5.ขึ้นอยู่กับนิสัยใจคอของเเต่ละตัวรึป่าว......
    6.เรดโนดถ้าเลี้ยงดีๆพาออกสังคมตั้งเเต่เด็กทุกวันพยายามนำไปเจอเพื่อนๆหมาตั้งเเต่เล็กมันจะก้าวร้ามมั้ยครับ.....

ตอนนี้กำลังรังเรในการเลี้ยงครับ เเต่ที่ศึกษาข้อมูลตามหนังสือ+เน็ท.....ชอบบูลลี่ที่นิสัยขี้อ่อนครับ...ข้อเรดโนดที่ล่ำใหญ่หน้าตาดุดัน....

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่ได้เสียเวลาตอบคำถามให้ผมนำครับ เเละจะเป้นเเรงจุดประกายต่อไป

อืมถามอีกหน่อยนะครับ งบ เเค่ 5000 จะพอหาน้องหมาหน้าตาดูดีไม่ขี้เหร่ได้มั้ยครับ หรือพูดตรงๆ5000 ถ้าราคากันเองอ่ะจะได้หมาซักเเค่ไหนครับ

...ขี้เหร่:017:002::002::002::002::002::002:
    ...ธรรมดา...ไม่สะดุดตา:017::017::017::017:
    ...ดูดีนิสนึง:012::012::012::012::012::012:
    ...ดูดีเหมือนกันนะเรา:032::032::032::032:
    ...หมาสวยนะน้อง:006::006::006::006::006:
    (คนเขาจะเดินเข้ามาพูดกะน้องหมาผมยังไงครับ)

สำหรับผมยังต้องการเรดโนดราคาเเบ่งกันเลี้ยงอยู่นะครับ จะเป็นบูลลี่ก็ไม่เกี่ยง ขอให้เป็นพีทบูลเหอะ ผมรักครับ:033::033::033::033::033::033::062::062::062::062::061::061::061:
  • เก็บทุกอย่างที่สงสัยและลังเลไว้ข้างหลังก่อนแล้วค่อยๆเดินออกไปหาตัวจริงเสียงจริงเลยต้องเข้าไปสัมผัสดูทั้งสองแบบ
    ไม่ต้องรีบร้อนใจเย็นๆหมามีให้เลือกเยอะ ดูหลายๆที่ไม่ต้องกลัว่ คนขายเขาก็อยากจะขายทั้งนั้น
    ที่สำคัญมันขึ้นอยู่กับความจริงใจมากกว่า :006:
    ไฟล์แนบ
    193.jpg 36K
  • ผมเคยมี rednose อยู่ตัวชื่อ SUMO :m051: ซื้อมาในราคาไม่เกินที่คุณว่า ดูเอาละกันว่าสวยรึเปล่า (นี่เป็นรูปตอนอายุ 5 เดือนครับ) แต่ผมว่าสวยไม่สวย มันแล้วแต่คนมองอย่าไปสนมากเลย สำหรับผมสวยไม่สวยไม่รู้ แต่ผมรักหมาผมก็พอแล้ว ส่วนเรื่องนิสัย ผมว่าแล้วแต่วิธีเลี้ยง หมาผมขี้อ้อน เชื่องกับคนทุกคน จนมันโดนใครก็ไม่รู้อุ้มไปตอนอายุ 7 เดือน :m053:

ตอนนี้ผมก็กำลังหามาเลี้ยงอีกซักตัวเหมือนคุณ แต่กำลังคิดอยู่ว่า จะเลี้ยงยังไงให้มัน ดุกับคนแปลกหน้าบ้าง จะได้ไม่หายอีก..........

คิดถึงนะ SUMO........:m076::m076::m076:
    ไฟล์แนบ
    IMG_10.JPG 71K
  • 1. ไม่ดุกับคน แต่ดุกับหมา คับ (บางตัวก็ ดุ ทั้งคน ทั้งหมา):o011:

2. บูลลี่ จะค่อนข้างเป็นมิตร กับ แทบ ทุกชีวิตบนโลกครับ:o009:

3. สายสวยๆ หาซ้อได้หลายที่ครับ หาเอาในบอร์ด มีประกาศขายเยอะแยะ เรื่อง ข้อดี ข้อเสีย คือ บูลลี่ เหนื่อยง่าย:o071: แต่ เรด เรด โนส จะมีแรงขับเยอะหน่อย:o056:

4. 5. 6. บางทีมันก็ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู เริ่ม ก้าว แรก สำคัญ ให้เจอ สังคม ผู้คน และ หมา เยอะๆ มันก็จะลดดีกรี ลงได้ หน่อย:o039: แต่เราสามารถ ฝึกให้มันอยู่

ภายใต้ความควบคุมของเราได้ครับ ซึ่ง ไม่น่าจะยากมาก:o058:

งบ 5000 ขึ้นอยู่กับ พ่อ + แม่ ถ้าบูลลี่ 5000 หายากอยู่ครับ ถ้า เรด เรดโนส ก็พอมีบ้าง ส่วนเรื่องหมาจะสวยไม่สวย ไม่ใช่ราคา จะ ตัดสินได้ :o046: ต้องดู พ่อ+แม่

และ คนขายเค้าจะพอใจตั้งราคาว่าเท่าไหร่ ครับ :o043:

สำคัญ ตรงที่ว่า เราต้องมีเงิน ระหว่างเดือนให้มันอีกนะครับ:o034: อย่างของผม เลี้ยง 2 ตัว ค่านม 800+ อาหาร 830 + กับข้าว 1500 รวมแล้ว ประมาณ 3000:o064:

ราคานี้รวมถึง ผลไม้ กระดูกหมู และ ออฟชั่นเสริมต่างๆ แต่ยังไม่รวมค่า อุปกรณ์ นะครับ ปลอกคอ รัดอก สายจูง ฯลฯ:o021:

ค่า วัคซีน ค่ารักษาแบบ ฉุกเฉิน ที่เราไม่คิดว่ามันจะเกิดขึ้น :o069::o029: อืมมมมมม ค่าใช้จ่ายรู้สึกว่าจะเยอะกว่าค่าตัวหมาเรา อีกนะครับเนี่ย 555+:o028::o028::o028:
  • บลูลี่ 5000 ตัดออกไปจากตัวเลือกได้เลยครับ ขนาดเป็นหมื่น โตมา ยังไม่ค่อยจะเป็นบลูลี่กันเลย

เรดโนส 5000 พอหาได้

โอลแฟมฯ เรด เรด โนสแท้ ๆ แบบ ตาไทเกอร์ ของพี่มาร์ค หลักหมื่นอัพ
  • เรดโนส ยิ่งเลี้ยงยิ่งรักครับ ขอบอก
  • ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนๆคนเลยนะครับที่ให้ข้อมูล มันสำคัญกับผมมากครับ

พี่ๆพูดถูกครับสวยไม่สวยไม่รู้ เเค่เรารักของเราก็พอเเล้ว ขอบคุณมากจริงๆจากใจเลยครับที่ให้ข้อมูล

ผมตัดสินใจเเล้วครับว่า สิ่งที่ผมต้องการคือ เรดโนด

เเต่วันนี้ผมไปดูฟามปอมเเถวบ้านมาครับเเฟนผมอยากได้ เขาก็บอกข้อมูลปอมอย่างมากมายผมก้ฟังเขา

เเต่ผมลองถามเรื่องพีทบูล เขากับบอกว่าอย่าไปเลี้ยงมันเลยหมาเลี้ยงไม่เชื่อง... :012: เขาบอกเขาเลี้ยงมาก่อนเเล้วซื้อมาหมื่นกว่าเอาไปให้เขาหมด

เเต่ผมมาคิดในใจนะครับ ว่าทำไมหมาเขาถึงไม่เชื่อง ขนาดฟามปอมเขาที่ต้องเอาใจใส่

เขาเลี้ยงยังไงรู้มั้ย บ้านเขาเป้นเเนวสวนครับ คอกหมาเขาต้องเดินไปในสวนอีก:012:หากจากตัวบ้านก็ไกลพอสมควร เป้นคอกปูน เล็กๆ เหมือนคอกหมูเลย

ไม่มีมุ้งลวดกันยุงเลย ลองนึกง่ายๆครับนึกถึงคอกหมูไว้คอกหมูเป้นไงคอกหมาเป้นงั้น เนื้อที่ความกว้าง+ยาว รถเก๋งจอดไม่ได้ครับ

มีหมาอยู่15ตัว เเต่ละตัวจะมีกรงเล็กๆ ผมว่ากรงกะต่ายยังกว่างกว่าเลย:012: หุหุ ที่ผมพูดไม่ใช้อ่ะไร เเต่มาคิดถึงพีทบูลที่เขาเลี้ยง มันก็สมควรก้าวร้าวอยู่ครับถ้าเลี้ยงเเบบปอม

เเต่ปัจจัยเรื่องเงินผมโอเคครับผมหาเงินได้เลยๆ เเต่เป้นก้อนไม่ค่อยจะได้ เลยตั้งงบไว้5000 เเต่ผมมั้นใจเลยว่าผมเลี้ยงหมาผมไม่ทุกยากกว่าหมาใครๆเเล้วกัน
    เพราะพ่อเเม่พี่ ต่างก็รักหมาทุกคน คิคิ ไม่รู้ผมจะบ่นให้ฟังไม คิคิ

เเต่ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนอีกรอบนะครับ บ้านนี้อบอุ่นมากครับ

.... ถึงตอนนี้ยังไม่มีให้เลี้ยงเเต่....ผมก้จะรักพีทบูลตลอดไปครับ...

ส่วนพี่ๆจะมาให้ข้อมูลกะทู้นี้ของผมอีกก็ เม้นได้นะครับยังต้องการข้อมูลอีก เเละยังต้องการ เรดโนดราคาเเบ่งกันเลี้ยงราคากันเองอยู่นะครับ...ใครใจดีทิ้งข้อมูล+รูปติดต่อด้วยครับ:061::061::062::062:
  • คุณชอบอย่างไรก็ขอให้เลือกอย่างนั้นแต่ขอให้เป็นpit bullก็พอ
  • ดีมากครับ ผมก็ หาเงินได้ แต่เห็บไม่ค่อยได้เหมือนท่านเลย 555+

แนะนำอีกอย่างนึง ถ้าเลี้ยงตัวเดียวแล้วจะรู้ว่าพิทที่เค้าหลงกันมันเป็นยังไง

เพราะว่าเราจะมีเวลาให้เค้าตลอด เค้าก็จะค่อยๆ เรียนรู้ พฤติกรรม เรา

สิ่งที่เรา ชอบไม่ชอบ แ ค่ผิว ปากก็มาแล้ว ดีด นิ้ว 2 ที หัว มาหาควับ ประมาณนี้

มันก็เหมือนคนรู้ใจล่ะครับ ของผมเลี้ยง 2 ตัวมันก็น่ารักไปอีกแบบ คือ

แบบ วินาศ อ่ะครับ 555+ เพราะมันแทะ ทุกอย่าง สายไฟ กระป๋อง ผ้านวม วงกบ

ประตู เก้าอี้ อะไรแทะได้ ลูกสาวแทะหมด 555+ แต่ว่ามันมี ตลก ให้ดูทุกวัน

แต่ถ้าย้อนเวลากลับได้ ผมจะเลี้ยงตัวเีดียวดีกว่า เพราะ สะดวก ทั้งเวลาพาไปไหน

มันจะฉลาด มาก แต่ถ้าเลี้ยง 2 ตัวคงฉลาดในทาง สัญชาติญาณ มากกว่า

ขอให้เจอตัวที่ใช่นะครับ อย่ารีบถ้ามันยังไม่ใช่ บางที ถ้ามันถูกใจแต่ราคาสูง

ก็ไม่น่าจะต้องใช้เหตุผล มากไปเพื่อ ตัดสินใจ ซื้อ มันหรอก เพราะมันจะทำให้ ท่าน

รู้ว่า เงินที่เสียไป เทียบไม่ได้เลย กับ สิ่งที่ได้มา จริงๆนะครับ โชคดี
  • :062::062::062:งืมๆๆ ขอบคุณมากๆ นครับ ทีมาพูดคุยกัน ผมดีใจมากเลยครับ ที่มีพี่ๆเพื่อน เเวะ เสียเวลาพูดคุยกับผมนะครับ

ยินดีที่รู้จักทุกๆคนนะครับ ดีใจที่รักอะไรๆที่เหมือนกันทำให้เราได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆคนที่ใจตรงกัน

ยังไงพีๆเพื่อนๆก็เเวะมาคุยกันในบอทนี้นะครับ

ผมไม่อยากจะสร้างกะทู้มากมายไปวันๆ เพราะกลัวกะทู้ของเพื่อนๆที่มีความรู้ตกหล่นไปหน้าอื่น

สวนน้องหมา ใครมีเรดโนดราคากันเองราคาเเบ่งกันเลี้ยง ก้ทิ้งข้อมูลติดต่อไว้ได้นะครับ:062::062:
  • :024::024::024:อยากได้เรดโนดจังเลยครับ อยากรู้ ดูยังไงกันอ่ะครับเรดโนด ตอนเล็กๆ มีวิธีเลือกลูกหมาลักษณะดีๆยังไงบ้างครับ
    เเล้วหาลูกเเบบดูดีๆไม่ขี้เหร่อ่ะ ราคาประมานเท่าไหรเหรอครับ.....เง้อ อยากได้เเต่เลือกมะเปง

คืออยากเลี้ยงอ่ะครับ เลี้ยงตัวเดียวด้วย เลี้ยงไปตลอดชีวิตของน้องหมาเลยอ่ะครับ เลยอยากได้เเบบดูดีๆหน่อยอ่ะครับ ใครพอมีบ้างหนอ ขอคาคากันเองนะครับ ช้วยผมที:024::024:
  • เท่าที่เห็นมานะคับเด๋วนี้
    คนเอาหมาออกสังคมกันมากขึ้น
    อีกอย่างเด๋วนี้ไม่ค่อยเห็นพิทบูลที่ดุแล้วอะคับ
    แถวบ้านผมเค้าเลี้ยงกันแต่ละตัวนิสัยเหมือนชิสุเลยอะคับ
  • ถ้าอยากเลี้ยงตัวเดียวนะครับ แนะนำให้ จ่ายเต็มที่ไปเลย เท่าที่มีตอนนี้ ถ้าอยากได้ คอมแพ็คไซค์มาตรฐานก็

JoJo+ขนุน ของ Killer Machine ที่พิษณุโลก ครอกนี้น่าจับตามองเป็นอย่างยิ่ง คอมแพ็คไซค์มาตรฐาน แต่ราคา

ก็ต้องจับตาเมียด้วย 555+ อาจจะต้องปิดตาด้วยแ หละ ฮุฮุ... คงหลักหมื่นขึ้นอ่ะครับ 1x xxx

454+JeeJee ของ พระรามสาม กทม. คอกนี้เน้น สูงใหญ่ หล่อ ลํ่า แต่ราคาก็ คง พอๆกับ พิกัดหมา แน่ๆ

ครอกนี้ต้องใจถึง + มีเงินด้วย เพราะ ราคาน่าจะสูงมากแต่ว่า ก็คุ้มค่าในสิ่งซึ่งเราได้มา

RED MAMMOTH + NEW คอกนี้หนาใหญ่ ไม่สูงมาก ออกมาแล้ว ราคาก็ไม่สูงด้วย 8000-10000 คอกนี้

เค้าก็รอกันหลายคนครับ โฮะๆๆ

ที่มาบอกไม่ได้โฆษณาหรอก เพราะไม่รู้จักกับเจ้าของทั้ง 3 ชุดนี้ แต่ว่าเห็นของเค้าสวยจริง เลยเอามาบอกครับ
  • คุณก็ ศึกษา ทำการบ้าน มาแล้วนี่ครับ แต่
    อยากรู้ ดูอย่างไร
    วันที่ 8 มี ค บ่าย 3 ที่ ดี-1
    คงได้เจอ dogman หลายๆท่าน ได้แนะนำ

ที่สำคัญมากๆ เอาตัวเอง และ ครอบครัว บ้าน เป็นหลักก่อน
    ว่าเหมาะสมกับแบบไหน

สัมพัส ของจริงก่อนฟันธง ครับ
    ซื้อ รองเท้าแตะยังต้องลองก่อนเลย จิงปะ?

แต่ยินดีด้วยที่จะมีเพื่อน RadRad Nose อีกท่าน
    ไฟล์แนบ
    d1-map.jpg 63K
  • โทรไปเกิ่นราคามาเเล้วครับ พระรามสาม 55+ ถามตอน2อาทิตก่อน น้องหมาคลอดประมาณเมษาเห็นเขาบอก55+

เเต่ราคาผมถามไปว่าน้องหมาเท่าไหรครับ เขาบอก 30000 - -*:022::022::022:

ผมเลยหาเจ้าตัวที่ผมถูกชะตาเอาดีก่าครับเพราะยังไง ผมได้เลี้ยงผมก็มีความสุขกะหมาผมอยู่เเล้วไม่ต้อง หล่อขั้นเทพก็ได้ 55+

เเต่ถ้า30000 ผมก้คงเอาเงินไปลงทุนก่อนอ่ะครับ เเล้วได้กำไรเเล้วค่อยมาซื้อ หุหหุหุ คิคิ

เเต่หมาเค้าคงสวยสมราคาอ่ะครับ
  • ........ต่ออีกนิดนะครับ.........

หุหุหุ ทรมานใจเหลือเกิน หุหุ ก็เพราะช่วงนี้สิครับ ในบอทเรานี้ มีน้องหมาน่ารักน่าเลี้ยง เปิดขายกันมากมายเลย ถูกใจผมตั้งหลายตัว

โดยเฉพาะ หมาเเดงกระทู้หนึ่งอ่ะ สีมันเข็ม เหมือนสีเม็ดมะขามเลย หุหุ โตไปน่าจะโหดน่าดู ราคา ก็ไม่เเรงด้วย เปิดราคาเเต่ละกระทู้ เเค่4000-6000 เอง หุหุ

เสียดายตังยังมะมี หุหุ หวังว่า เมษานี้ น่าจะมีน้องหมาราคาสมน้ำสมเนื้อ เหลือไว้ให้ผมด้วยนะครับๆๆๆ
  • ความรุครับบบบ ขอบคุนครับบ