ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเกี่ยวกับคำสั่งลากค่ะ
  • เพิ่งสมัครสามชิคใหม่หลังจากเป็นนักอ่านเงามานาน ตอนนี้มีลูกสุนัขอายุ3เดือนกับอีก1สัปดาห์อยู่เป็นสมาชิคครอบครัว ยังไม่ได้ให้เขาลากของหนักค่ะเเต่เริ่มโดยการฝึกเข้าสายสะพายลากให้น้องคุ้นเคยเเล้วตอนนี้กำลังให้น้องฝึกลากขวดน้ำใส่ทรายหนัก2กิโลอยู่จะได้ชินกับเวลาที่มีอะไรติดสายลากเเละพาน้องิ่งออกกำลังกายวันละ2ครั้งครั้งละ1hr.ตอนเช้าเเละเย็นเเต่น้องยังมึนๆกับคำสั่งลากเลยอยากขอข้อชี้เเนะเกี่ยวกับวิธีสอนคำสั่งลากหน่อยค่ะ. คำสั่งอื่นๆเช่น นั่ง หมอบ ขอมือ อ้าปาก คอย น้องได้หมดเเล้วค่ะเเต่ตอนนี้มีปัญหากับคำสั่งลากเลยอยากขอข้อชี้เเนะจากพี่ๆผู้รู้ด้วย